Masu binciken wayar hannu Firefox Lite 2.1 da Firefox Preview 3.1.0 akwai

ya faru sakin burauzar yanar gizo Firefox Lite 2.1, wanda aka sanya azaman zaɓi mara nauyi Fayil na Firefox, daidaitacce don yin aiki akan tsarin tare da iyakacin albarkatu da ƙananan hanyoyin sadarwa. Aikin yana tasowa ta ƙungiyar ci gaban Mozilla da ke Taiwan kuma tana da niyya ta farko don samarwa Indiya, Indonesia, Thailand, Philippines, China da ƙasashe masu tasowa.

Babban bambanci tsakanin Firefox Lite da Firefox Focus shine amfani da injin WebView da aka gina a cikin Android maimakon Gecko, wanda ya ba da damar rage girman fakitin APK daga 38 zuwa 5.8 MB, sannan kuma ya ba da damar yin amfani da burauzar. akan wayoyi marasa ƙarfi bisa dandamali Android Go. Kamar Firefox Focus, Firefox Lite yana zuwa tare da ginanniyar toshe abun ciki wanda ke yanke tallace-tallace, widgets na kafofin watsa labarun, da JavaScript na waje don bin diddigin motsinku. Yin amfani da blocker na iya rage girman girman bayanan da aka sauke da kuma rage lokacin loda shafi da matsakaicin 20%.

Firefox Lite tana goyan bayan fasalulluka kamar alamar shafi da aka fi so, duba tarihin bincike, shafuka don aiki tare tare da shafuka da yawa, mai sarrafa zazzagewa, saurin binciken rubutu akan shafuka, yanayin bincike na sirri (Kukis, tarihi da bayanan cache ba a ajiye su ba). Siffofin ci gaba sun haɗa da yanayin Turbo don hanzarta lodi ta hanyar yanke tallace-tallace da abun ciki na ɓangare na uku (wanda aka kunna ta tsohuwa), yanayin toshe hoto, maɓalli mai share maɓalli don ƙara ƙwaƙwalwar ajiya kyauta, da goyan baya don canza launuka masu mu'amala.

Masu binciken wayar hannu Firefox Lite 2.1 da Firefox Preview 3.1.0 akwai

Sabuwar sigar tana ba da keɓance na musamman don tsara balaguron balaguro akan shafin farawa, yana ba ku damar samun bayanai da sauri game da wurin sha'awa, samun zaɓi na kayan abubuwa game da abubuwan jan hankali (labarin daga Wikipedia da hanyoyin haɗi zuwa hotuna da bidiyo daga Instagram da YouTube su ne. nuni) kuma nan da nan duba bayani game da akwai otal-otal (an dawo da bayanin ta hanyar sabis na booking.com). Yana yiwuwa a haɗa jerin wuraren da kuke son ziyarta, tare da saurin canzawa zuwa tarin bayanai masu alaƙa.

Masu binciken wayar hannu Firefox Lite 2.1 da Firefox Preview 3.1.0 akwai

Bugu da ƙari, ya faru saki na gwaji na bincike Firefox Preview 3.1, wanda aka haɓaka ƙarƙashin sunan lambar Fenix a matsayin maye gurbin Firefox don Android. Za a buga batun a cikin kasida a nan gaba Google Play (Ana buƙatar Android 5 ko kuma daga baya don aiki). Akwai code a GitHub. Firefox Preview amfani Injin GeckoView, wanda aka gina akan fasahar Quantum Firefox, da saitin ɗakunan karatu Abubuwan Mozilla Android, waɗanda aka riga aka yi amfani da su don gina masu bincike Fayil na Firefox и Firefox Lite. GeckoView wani bambance-bambancen injin Gecko ne, wanda aka haɗa shi azaman ɗakin karatu daban wanda za'a iya sabunta shi da kansa, kuma Abubuwan Android sun haɗa da ɗakunan karatu tare da daidaitattun abubuwan da ke ba da shafuka, kammala shigarwa, shawarwarin bincike da sauran fasalolin bincike.

A cikin sabon sigar kara da cewa saitunan gida waɗanda ke ba ku damar canza yaren mu'amala. Tsohuwar naƙasassu samun damar zuwa shafin game da: config, tun da canje-canje na rashin kulawa zuwa saitunan ƙananan matakai na iya sa mai binciken ya kasa aiki.

21 na Janairu an shirya maye gurbin Firefox don Android tare da Binciken Firefox a cikin ginin dare. Masu amfani da ginin dare za a canza su zuwa Preview Firefox ta atomatik. A cikin bazara, Binciken Firefox zai maye gurbin reshen beta na Firefox don Android. Cikakken maye gurbin Firefox don Android tare da sabon mai binciken ana shirin kammala shi a farkon rabin farkon wannan shekara. Mu tuna cewa Firefox 68 ita ce saki ta ƙarshe wanda aka ƙirƙiri sabuntawa ga mafi kyawun sigar Firefox don Android. An fara da Firefox 69, an dakatar da manyan sabbin abubuwan da aka saki na Firefox don Android, kuma ana ba da gyara kawai don reshen ESR na Firefox 68.

Masu binciken wayar hannu Firefox Lite 2.1 da Firefox Preview 3.1.0 akwaiMasu binciken wayar hannu Firefox Lite 2.1 da Firefox Preview 3.1.0 akwai

Bugu da ƙari, ana iya lura da shi niyya Aiwatar da tallafin tsarin hoto a Firefox 76 Farashin AVIF (AV1 Image Format), wanda ke amfani da fasahar matsawa ta intra-frame daga tsarin ɓoye bidiyo na AV1, wanda aka goyan bayan farawa da Firefox 55. Kwanan don rarraba bayanan da aka matsa a cikin AVIF gaba ɗaya yayi kama da HEIF. AVIF yana goyan bayan hotuna biyu a cikin HDR (High Dynamic Range) da sararin launi mai faɗi-gamut, haka kuma a daidaitaccen kewayon tsauri (SDR). Bayar da tallafin AVIF kuma sa ran a cikin Chrome.

source: budenet.ru