Akwai masu binciken gidan yanar gizo qutebrowser 1.11.0 da Min 1.14

aka buga sakin yanar gizo mahimmin buguwa 1.11.0, wanda ke ba da ƙaramin hoto mai hoto wanda baya shagaltuwa daga kallon abun ciki, da tsarin kewayawa irin na editan rubutu na Vim wanda aka gina gabaɗaya akan gajerun hanyoyin keyboard. An rubuta lambar a Python ta amfani da PyQt5 da QtWebEngine. Rubutun tushe yada mai lasisi a ƙarƙashin GPLv3. Amfani da Python baya shafar aiki, tunda injin Blink da ɗakin karatu na Qt ne ke samar da abun ciki da kuma nazarin su.

Mai binciken yana goyan bayan tsarin bincike da aka buga, mai sarrafa zazzagewa, yanayin bincike mai zaman kansa, ginannen mai duba PDF (pdf.js), tsarin toshe talla (a matakin katange rundunar), abin dubawa don tarihin bincike. Don kallon bidiyon YouTube, zaku iya saita don kiran mai kunna bidiyo na waje. Ana yin matsewa kusa da shafin ta amfani da maɓallan "hjkl", don buɗe sabon shafi za ka iya danna "o", ana yin musanya tsakanin shafuka ta amfani da maɓallan "J" da "K" ko "Alt-tab number". Danna ":" yana kawo layin umarni inda zaku iya bincika shafin kuma aiwatar da umarni na yau da kullun kamar a cikin vim, kamar ":q" don barin da ":w" don rubuta shafin. Don saurin canzawa zuwa abubuwan shafi, ana ba da shawarar tsarin "alamu", wanda ke alamar hanyoyin haɗi da hotuna.

Akwai masu binciken gidan yanar gizo qutebrowser 1.11.0 da Min 1.14

A cikin sabon sigar:

  • Tallafin farko na aiwatar da Qt 5.15;
  • Ta hanyar tsohuwa, lokacin ginawa tare da QtWebEngine daga Qt 5.14, bincike na gida yanzu yana madauki (tsalle zuwa farkon bayan ya isa ƙarshen shafin). Don dawo da tsohuwar hali, an ba da saitin bincike.wrap;
  • Ƙara sabon saituna: content.unknown_url_scheme_policy don sarrafa ƙaddamar da aikace-aikacen waje lokacin buɗe hanyoyin haɗi tare da makircin da ba a sani ba a cikin URL; content.fullscreen.overlay_timeout don saita iyakar lokacin da za a nuna cikakken allo;
    alamu.padding da alamu.radius don tsara bayyanar alamu;
  • Ta hanyar tsohuwa, musanya {} ba ta tsira daga yankewa. An ƙara sabbin musanya don url.searchengines:
    {ba a nakalto ba} - bincika jumla ba tare da tserewa haruffa ba,
    {semiquoted} - guje wa haruffa na musamman kawai sai slash
    da {nakalto} - guje wa duk haruffa na musamman;
  • An aiwatar da ingantaccen aiki.

A lokaci guda saki sabon sigar burauzar Minti 1.14, wanda ke ba da ƙa'idar ƙaƙƙarfan ƙa'idar da aka gina a kusa da sarrafa sandar adireshin. Browser da aka gina ta amfani da dandamali Electron, wanda ke ba ka damar ƙirƙirar aikace-aikace na tsaye bisa injin Chromium da dandalin Node.js. An rubuta ƙirar Min a cikin JavaScript, CSS, da HTML. Lambar rarraba ta lasisi a ƙarƙashin Apache 2.0. Ana samar da ginin don Linux, macOS da Windows.

Min yana goyan bayan kewaya buɗaɗɗen shafuka ta hanyar tsarin shafuka, samar da fasali kamar buɗe sabon shafin kusa da shafin na yanzu, ɓoye shafukan da ba a yi amfani da su ba (wanda mai amfani bai samu ba cikin ɗan lokaci), haɗa shafuka, da duba duk shafuka azaman jeri. Akwai kayan aikin gina lissafin ayyuka masu jiran aiki / hanyoyin haɗin yanar gizo don karantawa a nan gaba, da kuma tsarin alamar shafi tare da goyan bayan binciken cikakken rubutu. Mai binciken yana da tsarin toshe talla a ciki (bisa ga jeri EasyList) da lambar don bin diddigin baƙi, yana yiwuwa a kashe loda hotuna da rubutun.

Babban ikon Min shine sandar adireshin, ta inda zaku iya aika tambayoyin zuwa injin bincike (DuckDuckGo ta tsohuwa) kuma bincika shafin na yanzu. Yayin da kake bugawa a sandar adireshi, yayin da kake bugawa, ana samar da taƙaitaccen bayanin da ya dace da tambayar yanzu, kamar hanyar haɗi zuwa labarin Wikipedia, zaɓi na alamomi da tarihin bincike, da shawarwari daga injin bincike na DuckDuckGo. Kowane shafi da aka buɗe a cikin mazuruftar ana lissafta shi kuma yana samuwa don bincike na gaba a mashigin adireshi. Hakanan zaka iya shigar da umarni a cikin adireshin adireshin don yin aiki da sauri (misali, "! saituna" - je zuwa saitunan, "! screenshot" - ƙirƙirar hoton allo, "! clearhistory" - share tarihin bincike, da sauransu).

A cikin sabon saki:

  • An sabunta fasahar mai amfani a cikin majalisai don dandalin Linux. Cire babban layi tare da taken taga (zaku iya mayar da shi a cikin saitunan). Maɓallan sarrafa taga sun zama ƙarami kuma sun fi dacewa da sauran mai binciken.

    Akwai masu binciken gidan yanar gizo qutebrowser 1.11.0 da Min 1.14
  • Ƙara goyon baya don sigogin tantancewa ta atomatik ta amfani da mai sarrafa kalmar sirri ta 1Password (ban da Bitwarden da aka tallafa a baya);
  • Ƙara fayiloli tare da fassarar zuwa Uzbek. Sabunta fassarar zuwa Rashanci;
  • Ƙarin tallafi don shafukan da ke amfani da ingantaccen HTTP;
  • Inganta motsin buɗewa shafin;
  • Ƙara ikon canza maɓallan zafi don ƙirƙirar sabbin shafuka da ayyuka;
  • Samar da maido da matsayin gungurawa idan an sake buɗe shafin bayan rufe shi;
  • Ƙara ikon jawowa da sauke shafi akan sabon maɓallin ɗawainiya don ƙirƙirar ɗawainiya tare da wannan shafin (tunatarwa don komawa shafin a nan gaba);
  • Sauƙaƙe windows motsi a cikin Windows da Linux;
  • Inganta aikin hana abun ciki.

source: budenet.ru