Akwai masu binciken gidan yanar gizo qutebrowser 2.4 da Min 1.22

An buga sakin mai binciken gidan yanar gizo qutebrowser 2.4, yana samar da ƙaramin hoto mai hoto wanda baya shagaltuwa daga kallon abun ciki, da tsarin kewayawa a cikin salon editan rubutu na Vim, wanda aka gina gabaɗaya akan gajerun hanyoyin keyboard. An rubuta lambar a Python ta amfani da PyQt5 da QtWebEngine. Ana rarraba lambar tushe a ƙarƙashin lasisin GPLv3. Yin amfani da Python baya shafar aiki, tun da ma'ana da tantance abun ciki ana yin su ta injin Blink da ɗakin karatu na Qt.

Mai binciken yana goyan bayan tsarin bincike da aka buga, mai sarrafa zazzagewa, yanayin bincike mai zaman kansa, ginannen mai duba PDF (pdf.js), tsarin toshe talla (a matakin katange rundunar), abin dubawa don tarihin bincike. Don kallon bidiyon YouTube, zaku iya saita don kiran mai kunna bidiyo na waje. Ana yin matsewa kusa da shafin ta amfani da maɓallan "hjkl", don buɗe sabon shafi za ka iya danna "o", ana yin musanya tsakanin shafuka ta amfani da maɓallan "J" da "K" ko "Alt-tab number". Danna ":" yana kawo layin umarni inda zaku iya bincika shafin kuma aiwatar da umarni na yau da kullun kamar a cikin vim, kamar ":q" don barin da ":w" don rubuta shafin. Don saurin canzawa zuwa abubuwan shafi, ana ba da shawarar tsarin "alamu", wanda ke alamar hanyoyin haɗi da hotuna.

Akwai masu binciken gidan yanar gizo qutebrowser 2.4 da Min 1.22

A cikin sabon sigar:

  • An gyara wani rauni (CVE-2021-41146) wanda ke ba da damar aiwatar da lamba ta hanyar magudin mahawara mai sarrafa URL. Matsalar tana bayyana ne kawai a cikin ginin dandali na Windows. A kan Windows, an yi rajistar mai sarrafa “qutebrowserurl:,” wanda aikace-aikacen ɓangare na uku zai iya fara aiwatar da umarni a cikin qutebrowser, kuma ana iya aiwatar da lambar sabani ta amfani da umarnin “: spawn” da “: debug-pyeval”.
  • Ƙara saitin "content.blocking.hosts.block_subdomains" wanda za'a iya amfani dashi don musaki toshe yanki a cikin mai katangar talla wanda ke amfani da jujjuyawar yanki ta hanyar /etc/hosts.
  • An ƙara saitin "zazzagewa.prevent_mixed_content" don kare kariya daga zazzage abun ciki mai gauraya (zazzage albarkatu ta HTTP daga shafin da aka buɗe ta HTTPS).
  • An ƙara tutar "--private" zuwa umurnin ": tab-clone", yana ba ku damar ƙirƙirar clone na shafin, wanda aka buɗe a cikin sabuwar taga bincike mai zaman kansa.

A lokaci guda kuma, an fito da wani sabon sigar burauzar, Min 1.22, wanda ke ba da ƙaramin karamin karamin aiki da aka gina a kewayen mashin adireshin. An ƙirƙiri mai binciken ne ta hanyar amfani da dandalin Electron, wanda ke ba ka damar ƙirƙirar aikace-aikace na tsaye bisa injin Chromium da dandalin Node.js. An rubuta Min interface a cikin JavaScript, CSS da HTML. Ana rarraba lambar a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. An ƙirƙiri ginin don Linux, macOS da Windows.

Min yana goyan bayan kewaya buɗaɗɗen shafuka ta hanyar tsarin shafuka, yana ba da fasali kamar buɗe sabon shafin kusa da shafin na yanzu, ɓoye shafukan da ba a yi amfani da su ba (wanda mai amfani bai isa ga wani ɗan lokaci ba), haɗa shafuka, da duba duk shafuka a ciki. jeri. Akwai kayan aiki don gina jerin ayyukan da aka jinkirta / hanyoyin haɗin gwiwa don karatun gaba, da kuma tsarin alamar shafi tare da cikakken goyon bayan neman rubutu. Mai binciken yana da tsarin da aka gina don toshe tallace-tallace (bisa ga jerin EasyList) da lambar don bin diddigin baƙi, kuma yana yiwuwa a kashe loda hotuna da rubutun.

Babban ikon Min shine sandar adireshin, ta inda zaku iya aika tambayoyin zuwa injin bincike (DuckDuckGo ta tsohuwa) kuma bincika shafin na yanzu. Yayin da kake bugawa a sandar adireshi, yayin da kake bugawa, ana samar da taƙaitaccen bayanin da ya dace da tambayar yanzu, kamar hanyar haɗi zuwa labarin Wikipedia, zaɓi na alamomi da tarihin bincike, da shawarwari daga injin bincike na DuckDuckGo. Kowane shafi da aka buɗe a cikin mazuruftar ana lissafta shi kuma yana samuwa don bincike na gaba a mashigin adireshi. Hakanan zaka iya shigar da umarni a cikin adireshin adireshin don yin aiki da sauri (misali, "! saituna" - je zuwa saitunan, "! screenshot" - ƙirƙirar hoton allo, "! clearhistory" - share tarihin bincike, da sauransu).

Akwai masu binciken gidan yanar gizo qutebrowser 2.4 da Min 1.22

A cikin sabon saki:

  • Kuma sandar adireshin tana da ikon yin lissafin maganganun lissafi. Misali, zaku iya shigar da "sqrt(2) + 1" kuma sami sakamakon nan take.
  • An ƙara filin bincike ta buɗaɗɗen shafuka zuwa jerin ayyuka.
  • Yana tabbatar da cewa saitunan jigon duhu da aka kunna a cikin mahallin mai amfani ana bin su.
  • An faɗaɗa adadin harsunan da aka goyan baya a cikin ginannen tsarin fassarar shafi (ana samun dama ta danna dama akan shafin).
  • Ƙara maɓalli mai zafi don sake tsara shafuka.
  • An sabunta abubuwan injin burauzar zuwa Chromium 94 da dandamalin Electron 15.

source: budenet.ru

Add a comment