Hoton ranar: zagayowar taurari a sararin sama na dare

Hukumar Kula da Kudancin Turai (ESO) ta fitar da wani hoto mai ban sha'awa na sararin samaniya a sama da Paranal Observatory a Chile. Hoton yana nuna da'irar tauraro.

Hoton ranar: zagayowar taurari a sararin sama na dare

Ana iya ɗaukar irin waɗannan waƙoƙin tauraro ta hanyar ɗaukar hotuna tare da dogon haske. Yayin da duniya ke jujjuyawa, ga alama ga mai kallo cewa masu haske marasa adadi suna kwatanta manyan baka a sararin sama.

Baya ga da'irar tauraro, hoton yana nuna hasken titin da zai kai ga Paranal Observatory, gidan ESO's Very Large Telescope (VLT). Wannan hoton yana nuna biyu daga cikin manyan na'urorin hangen nesa guda huɗu na hadaddun da na'urar hangen nesa ta VST a saman Cerro Paranal.

sararin sama na dare a cikin hoton an yanke shi da faffadan katako na lemu. Wannan shi ne sawun igiyoyin Laser da ke fitowa daga ɗaya daga cikin kayan aikin VLT, wanda aka shimfiɗa saboda tsayin daka.

Hoton ranar: zagayowar taurari a sararin sama na dare

Mun ƙara da cewa ESO yana da matsayi na musamman na duniya guda uku waɗanda ke cikin Chile: La Silla, Paranal da Chajnantor. A Paranal, ESO ya haɗa kai da rukunin yanar gizon Cherenkov Telescope Array South, mafi girman gidan duba gamma-ray a duniya tare da rikodin hankali. 

source:



source: 3dnews.ru

Add a comment