General Motors ya shiga gidauniyar Eclipse kuma ya samar da ka'idar uProtocol

General Motors ya sanar da cewa ya shiga cikin gidauniyar Eclipse, wata kungiya mai zaman kanta wacce ke kula da ci gaban ayyukan bude ido sama da 400 tare da daidaita ayyukan kungiyoyin aiki sama da 20. General Motors za su shiga cikin ƙungiyar aiki da aka ayyana Vehicle (SDV), wanda ke mai da hankali kan haɓaka tarin software na kera motoci da aka gina ta amfani da lambar tushe da buɗe bayanai. Ƙungiyar ta haɗa da masu haɓaka dandalin software na GM Ultifi, da kuma wakilai daga Microsoft, Red Hat da sauran masu kera motoci.

A wani bangare na gudummawar da yake bayarwa ga harkar, General Motors ya raba ka'idojin uProtocol tare da al'umma, da nufin hanzarta haɓaka software da ake bayarwa ga na'urorin kera motoci daban-daban. Yarjejeniyar tana daidaita hanyoyin tsara hulɗar aikace-aikacen motoci da sabis; ba'a iyakance ga aiki tare da samfuran General Motors kawai ba kuma ana iya amfani dashi don tsara hulɗar wayoyin hannu da na'urori na ɓangare na uku tare da tsarin kera motoci. Za a tallafa wa ƙa'idar a cikin tsarin software na Ultifi, wanda aka shirya amfani da shi a cikin motocin lantarki da na ciki da aka samar a ƙarƙashin kamfanonin Buick, Cadillac, Chevrolet da GMC.

source: budenet.ru

Add a comment