Babban tambaya na hackathon: barci ko barci?

Hackathon daidai yake da marathon, kawai maimakon tsokar maraƙi da huhu, ƙwaƙwalwa da yatsu suna aiki, kuma samfuran inganci da masu kasuwa suma suna da igiyoyin murya. Babu shakka, kamar yadda yake a cikin ƙafafu, ajiyar kwakwalwa ba ta da iyaka kuma ba dade ko ba dade yana buƙatar ko dai ya yi harbi, ko kuma ya zo da ilimin ilimin halittar jiki wanda ke da alaƙa da lallashi da barci. Don haka wace dabara ce ta fi tasiri don cin nasarar hackathon na awa 48?

Babban tambaya na hackathon: barci ko barci?

Barci ta lokaci


Rahoton nazarin sojojin saman Amurka kan amfani da abubuwan kara kuzari don magance gajiya yana ba da mafi ƙarancin adadin “NEP” (ɗan gajeren barci) don kowane haɓakar aiki. “Duk lokacin barcin da aka bayar ya kamata ya zama aƙalla mintuna 45, kodayake tsawon lokaci (awanni 2) ya fi kyau. Idan zai yiwu, irin wannan barcin ya kamata ya faru a daidai lokacin dare.” Alexey Petrenko, wanda ya shiga cikin babban banki hackathon, ya ba da shawarar yin amfani da irin wannan dabarar, amma a hade tare da abinci mai kyau.

“Idan kuka tunkari lamarin cikin kwarewa sosai, to wadannan kamar shawarwari ne na zaman. Idan kun yi barci, to 1,5 hours tare da kowane mai yawa. Misali, barci 1.5, 3, 4.5 hours. Hakanan kuna buƙatar la'akari da tsawon lokacin da kuke ɗaukar bacci. Idan ina so in yi barci na tsawon sa'o'i 1,5, to, sai na saita ƙararrawa don 1 hour 50 minutes - saboda ina barci a cikin kusan ashirin. Babban abu shine kada ku ci sannu-sannu carbohydrates yayin aiwatarwa, kuma koyaushe kula da matakan sukari na jini. Yawancin abokaina waɗanda ke ci gaba da yin nasara suna da nasu algorithm na haɗin gwiwar cola, kayan lambu da cin abinci mai sauri na lokaci-lokaci. "

Kada ku yi barci!


A hannun dama tare da buɗaɗɗen gwangwani na Red Bull, dabarun rashin barci duka na iya zama tasiri. Duk ƙungiyoyi suna da ƙayyadaddun albarkatu - lokaci, amma waɗanda suka yanke shawarar sadaukar da barci a kan bagadin nasara (duba asusun kyauta a gaba) suna da ƙarancin albarkatu - maida hankali. Ko da mafi girman kai zai gaya muku cewa maida hankali yana da alaƙa kai tsaye da rashin barci. Saboda haka, dabarun ya dubi mai sauqi qwarai - dole ne ƙungiyar ta yi duk abin da ke da alaƙa da babban maida hankali da farko. Don dacewa, ana iya bambanta iri-iri. Farko na farko shine duk abin da ba tare da abin da filin wasan karshe ba zai yi aiki ba - code, dubawa, gabatarwa (akalla rubutu). Idan kun ji cewa lokacin kololuwar aikin kwakwalwar ku yana zuwa ƙarshe, to kuna buƙatar mayar da hankali kan duk ƙoƙarinku don kammala haɓakawar farko. Sa'an nan, a ƙarƙashin murfin duhu, lokacin da ƙungiyar ta haɗu da tsarin don samar da abubuwan sha ga jiki, za ku iya ci gaba zuwa sake maimaitawa na biyu - wanda game da kyawawan code, gumaka masu kyau da kuma zane-zane a cikin gabatarwa.

Amma wannan ba yana nufin kwata-kwata cewa kuna buƙatar bulala sama da abubuwan sha masu ƙarfi tare da manyan gwangwani biyar-lita. Ka tuna cewa babban tasiri mai ban sha'awa a cikin abubuwan sha na makamashi yana samuwa tare da tsohuwar maganin kafeyin, kuma ba tare da taurine da bitamin ba. Sa'o'i uku bayan shan gwangwani, za ku buƙaci wani - amma duk masana'antun sun rubuta cewa kada ku sha fiye da gwangwani biyu na abin sihirin. Don haka, kuna da matsakaicin sa'o'i 6-7 na “ƙarfafa” a wurin ku don kammala aikin na biyu.

Komai yana bisa ka'ida


Abin mamaki shine, mafi yawan dabarun "maguɗi" a hackathon shine barci mai kyau na yau da kullum. Ƙungiyoyin da suka fi ladabtarwa ne kawai za su iya kawo shi rayuwa. Bayan haka, don kashe kwamfutar tafi-da-gidanka daidai a tsakiyar tsarin ƙirƙira kuma kawai ku tafi barci, ana buƙatar iko mai ban mamaki. A cikin tantance abubuwan da aka samu daga wannan hanya, za mu ci gaba daga akasin haka. Ƙungiyoyin da suka huta sosai za su amfana daga ƙwarewa da dama waɗanda ke da alaƙa kai tsaye da yadda kwakwalwarsu ta huta: lokacin amsawa, maida hankali, ƙwaƙwalwar ajiya, har ma da hukunci mai mahimmanci. Kuna iya tunanin yadda abin takaici ne don rasa hackathon saboda jagoran tawagar, wanda, bayan gwangwani biyu na makamashin makamashi da kuma barci na sa'o'i biyu da safe, ya kasa tantance albarkatun kuma kawai ya manta cewa babu mafita. ga matsala a cikin gabatarwa? Kamar yadda taken IKEA ya ce, "barci da kyau."

Don haka, menene kuke yi a tsakiyar dare a hackathon? Babu tabbataccen amsa ga wannan tambaya - duk ya dogara da rikitarwa na aikin, inganci da ƙwarewar ƙungiyar, har ma da nau'in kofi da masu shirya hackathon suka saya. Wataƙila kun san wasu ƙarin dabarun nasara? Raba a cikin sharhin!

Masu amfani da rajista kawai za su iya shiga cikin binciken. Shigadon Allah.

Don yin barci ko ba barci ba?

  • Barci na dweebs ne

  • Barci tare da agogon ƙararrawa

Masu amfani 31 sun kada kuri'a. Masu amfani 5 sun kaurace.

source: www.habr.com

Add a comment