Google ya wallafa wani shiri don kawo karshen tallafi ga Chrome Apps, NaCl, PNaCl da PPAPI

Google aka buga jadawalin don kawo ƙarshen tallafi don aikace-aikacen gidan yanar gizo na musamman Ayyukan Chrome a cikin Chrome browser. A cikin Maris 2020, Shagon Yanar Gizon Chrome zai daina karɓar sabbin Ka'idodin Chrome (ikon sabunta shirye-shiryen da ake da su zai kasance har zuwa Yuni 2022). A watan Yuni 2020, tallafi ga Chrome Apps zai ƙare akan nau'ikan Windows, Linux, da macOS na Chrome browser, amma har zuwa Disamba za a sami zaɓi don dawo da Chrome Apps don Kasuwancin Chrome da masu amfani da Ilimin Chrome.

A cikin Yuni 2021, goyan baya ga NaCl (Abokin Ƙasar), PNaCl (Abokin Ɗan Asalin Mai ɗaukar hoto, maye gurbinsu WebAssembly) da PPAPI (Pepper API don haɓaka kayan aikin plugin, wanda ya maye gurbin NPAPI), da kuma ikon yin amfani da Apps na Chrome a cikin Chrome OS (Masu amfani da Ilimin Chrome da masu amfani da Ilimin Chrome za su sami zaɓi don dawo da tallafi ga Chrome Apps har zuwa Yuni 2022). Shawarar tana shafar aikace-aikacen Chrome kawai kuma baya shafar add-kan masu bincike (Extensions na Chrome), tallafi wanda ya rage baya canzawa. Abin lura ne cewa da farko Google sanar ya sanar da aniyarsa ta barin Chrome Apps baya a cikin 2016 kuma ya yi niyyar daina tallafa musu har zuwa 2018, amma sai ya jinkirta wannan shirin.

Yunkurin zuwa aikace-aikacen yanar gizo na duniya da fasaha ana ambata shi ne dalilin kawo ƙarshen tallafi ga ƙa'idodin Chrome na musamman Neman Ayyukan Yanar Gizo (PWA). Idan a lokacin bayyanar Chrome Apps, yawancin abubuwan ci gaba, irin su kayan aikin aiki na layi, aika sanarwa da hulɗa tare da kayan aiki, ba a bayyana su a cikin daidaitattun APIs na Yanar Gizo ba, yanzu sun daidaita kuma suna samuwa ga kowane aikace-aikacen yanar gizo. Bugu da ƙari, fasahar Chrome Apps ba ta sami karɓuwa sosai a kan tebur ba - kusan 1% kawai na masu amfani da Chrome akan Linux, Windows, da macOS suna amfani da waɗannan ƙa'idodin. Yawancin fakitin Apps na Chrome sun riga sun sami kwatankwacin aiwatar da su ta hanyar aikace-aikacen gidan yanar gizo na yau da kullun ko ƙari mai bincike. An Shirya Don Masu Haɓaka Ka'idodin Chrome jagora akan ƙaura zuwa daidaitattun fasahar yanar gizo.

source: budenet.ru

Add a comment