Google ya buɗe lambar ɗakin karatu don sarrafa bayanan sirri

Google aka buga lambobin tushen laburare"Banbancin Sirri» tare da aiwatar da hanyoyin kebantaccen sirri, ba da damar yin ayyukan ƙididdiga akan saitin bayanai tare da isassun daidaito mai girma ba tare da ikon gano bayanan mutum ɗaya a ciki ba. An rubuta lambar ɗakin karatu a C++ da a bude lasisi a ƙarƙashin Apache 2.0.

Bincike ta yin amfani da hanyoyin keɓancewa daban-daban yana ba ƙungiyoyi damar yin samfuran nazari daga ma'ajin ƙididdiga, ba tare da ba su damar raba bayanan da keɓance ma'aunin takamaiman mutane daga bayanan gaba ɗaya ba. Misali, don gano bambance-bambance a cikin kulawar haƙuri, ana iya ba masu bincike bayanan da ke ba su damar kwatanta matsakaicin tsawon zaman marasa lafiya a asibitoci, amma har yanzu suna kiyaye sirrin haƙuri kuma baya haskaka bayanan haƙuri.

Laburaren da aka tsara ya haɗa da aiwatar da algorithms da yawa don samar da ƙididdiga masu ƙididdigewa bisa tsarin bayanan ƙididdiga waɗanda suka haɗa da bayanan sirri. Don bincika daidaitaccen aiki na algorithms, an bayar da shi bincike na stochastic. Algorithms suna ba ku damar yin taƙaitawa, ƙirgawa, ma'ana, daidaitaccen karkatacciyar hanya, tarwatsawa da oda ayyukan ƙididdiga akan bayanai, gami da ƙayyadaddun mafi ƙanƙanta, matsakaici da matsakaici. Hakanan ya haɗa da aiwatarwa Tsarin Laplace, wanda za'a iya amfani dashi don ƙididdigewa ba a rufe ta hanyar ƙayyadaddun algorithms.

Laburaren yana amfani da tsarin gine-gine na zamani wanda ke ba ku damar faɗaɗa ayyukan da ke akwai da ƙara ƙarin hanyoyin aiki, tara ayyuka, da sarrafa matakin sirri.
Dangane da ɗakin karatu don PostgreSQL 11 DBMS shirya tsawo tare da saitin tara ayyukan da ba a san su ba ta amfani da hanyoyin keɓe daban-daban - ANON_COUNT, ANON_SUM, ANON_AVG, ANON_VAR, ANON_STDDEV da ANON_NTILE.

source: budenet.ru

Add a comment