Google ya gabatar da tsarin Flutter 2 da harshen Dart 2.12

Google ya gabatar da tsarin haɗin gwiwar mai amfani da Flutter 2, wanda ke nuna canjin aikin daga tsarin haɓaka aikace-aikacen wayar hannu zuwa tsarin duniya don ƙirƙirar kowane nau'in shiri, gami da shirye-shiryen tebur da aikace-aikacen yanar gizo.

Ana ganin Flutter a matsayin madadin React Native kuma yana ba ku damar samar da aikace-aikace don dandamali daban-daban dangane da tushe guda ɗaya, gami da iOS, Android, Windows, macOS da Linux, da aikace-aikacen da ke gudana a cikin masu bincike. Aikace-aikacen wayar hannu da aka rubuta a baya a cikin Flutter 1 za a iya daidaita su don aiki akan tebur da kan Yanar gizo bayan canzawa zuwa Flutter 2 ba tare da sake rubuta lambar ba.

Ana aiwatar da babban ɓangaren lambar Flutter a cikin yaren Dart, kuma injin lokacin aiki don aiwatar da aikace-aikacen an rubuta shi cikin C++. Lokacin haɓaka aikace-aikace, ban da yaren Dart na asali na Flutter, zaku iya amfani da aikin Dart Foreign Function don kiran lambar C/C++. Ana samun babban aikin kisa ta hanyar haɗa aikace-aikace zuwa lambar asali don dandamalin manufa. A wannan yanayin, shirin baya buƙatar sake tattarawa bayan kowane canji - Dart yana ba da yanayin sakewa mai zafi wanda ke ba ku damar yin canje-canje ga aikace-aikacen da ke gudana kuma nan da nan kimanta sakamakon.

Flutter 2 yana ba da cikakken goyon baya don ƙirƙirar aikace-aikacen yanar gizo, dace da aiwatar da samarwa. An ambaci manyan al'amura guda uku don amfani da Flutter don Gidan Yanar Gizo: haɓaka aikace-aikacen gidan yanar gizo na tsaye (PWA, Apps Web Progressive), ƙirƙirar aikace-aikacen yanar gizo mai shafi ɗaya (SPA, aikace-aikacen shafi guda ɗaya) da canza aikace-aikacen hannu zuwa aikace-aikacen yanar gizo. Daga cikin fasalulluka na kayan aikin haɓakawa don gidan yanar gizon akwai amfani da hanyoyin haɓaka ayyukan 2D da 3D, sassauƙan tsari na abubuwa akan allon da injin ma'anar CanvasKit wanda aka harhada cikin WebAssembly.

Tallafin aikace-aikacen Desktop yana cikin beta kuma za a daidaita shi daga baya wannan shekara a cikin sakin gaba. Canonical, Microsoft da Toyota sun ba da sanarwar tallafi don haɓaka ta amfani da Flutter. Canonical ya zaɓi Flutter a matsayin babban tsarin aikace-aikacen sa kuma yana amfani da Flutter don haɓaka sabon mai sakawa don Ubuntu. Microsoft ya daidaita Flutter don na'urori masu ninkawa tare da fuska da yawa, kamar Surface Duo. Toyota na shirin yin amfani da Flutter don tsarin infotainment na mota. Harsashin mai amfani na Fuchsia microkernel tsarin aiki wanda Google ya haɓaka shima an gina shi akan tushen Flutter.

Google ya gabatar da tsarin Flutter 2 da harshen Dart 2.12

A lokaci guda kuma, an buga yaren shirye-shiryen Dart 2.12, wanda a ciki ana ci gaba da haɓaka reshen Dart 2 da aka sake tsara shi. ana iya tantancewa ta atomatik, don haka tantance nau'ikan ba dole ba ne, amma ba a daina amfani da bugu mai ƙarfi kuma ana sanya nau'in ƙididdigewa na farko ga mai canzawa kuma daga baya ana amfani da takamaiman nau'in dubawa).

Sakin sanannen abu ne don daidaita yanayin aminci na Null, wanda zai taimaka guje wa hadarurruka sakamakon yunƙurin amfani da masu canji waɗanda darajarsu ba ta bayyana ba kuma saita zuwa Null. Yanayin yana nuna cewa masu canji ba za su iya samun ƙima mara kyau ba sai dai idan an sanya musu ƙima a sarari. Yanayin yana mutuƙar mutunta nau'ikan masu canzawa, wanda ke ba mai tarawa damar amfani da ƙarin haɓakawa. Ana duba nau'in yarda a lokacin tattarawa, misali, idan kayi ƙoƙarin sanya ƙimar "Babu" zuwa madaidaici tare da nau'in da ba ya nufin yanayin da ba a bayyana ba, kamar "int", za a nuna kuskure.

Wani muhimmin ci gaba a cikin Dart 2.12 shine ingantaccen aiwatar da ɗakin karatu na FFI, wanda ke ba ku damar ƙirƙirar lambar ayyuka mai girma daga wacce zaku iya samun damar APIs a cikin C. Anyi aiki da haɓaka girman girma. Ƙara kayan aikin haɓakawa da tsarin bayanan martaba da aka rubuta ta amfani da Flutter, da kuma sabbin abubuwan haɓakawa don haɓaka aikace-aikacen Dart da Flutter don Android Studio/IntelliJ da lambar VS.

Google ya gabatar da tsarin Flutter 2 da harshen Dart 2.12


source: budenet.ru

Add a comment