Google ya ware dala miliyan guda don inganta iya ɗauka tsakanin C++ da Tsatsa

Google ya ba Rust Foundation kyautar dala miliyan 1 da aka yi niyya don tallafawa ƙoƙarin inganta yadda lambar Rust ke hulɗa da C++ codebases. Ana kallon wannan tallafin a matsayin jarin da zai fadada amfani da Rust a bangarori daban-daban na dandalin Android a nan gaba.

An lura cewa yayin da aka haɓaka kayan aikin ɗaukar hoto tsakanin C++ da Tsatsa, kamar su cxx, autocxx, bindgen, cbindgen, jami'in diflomasiyya da crubit, ana rage shinge da ɗaukar harshen Rust yana haɓaka. Duk da cewa ci gaba da inganta irin waɗannan kayan aikin, sau da yawa ana nufin magance matsalolin wasu ayyuka ko kamfanoni. Manufar tallafin ita ce haɓaka ɗaukar Rust, ba kawai a Google ba, har ma a duk masana'antar.

Gidauniyar Rust, wacce aka kafa a cikin 2021 tare da halartar AWS, Huawei, Google, Microsoft da Mozilla, tana kula da yanayin yanayin Rust, tana tallafawa manyan masu kula da ci gaba da yanke shawara, kuma tana da alhakin shirya kudade don aikin. Tare da kudaden da aka karɓa, Rust Foundation na da niyyar hayar ɗaya ko fiye da masu haɓakawa waɗanda za su yi aiki na cikakken lokaci akan yunƙurin inganta haɓakawa tsakanin Rust da C++. Hakanan yana yiwuwa a ware albarkatun don hanzarta haɓaka ayyukan da ake da su waɗanda ke da alaƙa da tabbatar da ɗaukar hoto.

source: budenet.ru

Add a comment