HashiCorp Nomad 1.0

An fito da sigar farko ta tsayayye na ƙaramin abu (dangi ga Kubernetes da sauran ayyukan a cikin wannan yanki) tsarin ƙungiyar mawaƙa. HannaCorp Nomad, tallafawa ƙungiyar makaɗa kwantena ta amfani da Docker и podman, Shirye-shiryen Java, Injin kama-da-wane na QEMU, fayilolin binary na yau da kullun, da kuma wasu hanyoyin da al'umma ke tallafawa. An rubuta aikin a cikin Go kuma sananne ne don haɗin gwiwa tare da sauran ayyukan HashiCorp.


A cewar HashiCorp kanta. kwatanta Nomad da Kubernetes, aikin su ya fi sauƙi a tsarin gine-gine, ya fi dacewa da kuma aiki: yayin da Kubernetes ya haɗu a lokaci guda mai tsarawa, sarrafa gungu, gano sabis da saka idanu, da kuma ajiyar sirri, wakiltar babban sabis mai mahimmanci da albarkatu, to Nomad ya zo a cikin nau'i na ƙananan binary. fayil da kulla kawai tsarawa da tari. An bar duk sauran ayyuka zuwa wasu ƙananan ayyuka na kamfanin: misali, Consul don gano sabis и Vault don adana sirri.

Canje-canje a cikin wannan sigar:

  • Ƙimar Aikace-aikacen Maɗaukaki (samuwa kawai a cikin nau'in kamfani) - ƙayyade atomatik na adadin albarkatun da ake buƙata don ingantaccen aiki na sabis;
  • Wuraren Sunaye na Consul (samuwa a cikin nau'in kamfani na Consul kawai) - keɓance yankin ganuwa sabis don Consul a cikin rukunin Nomad guda ɗaya;
  • Wuraren suna (ya zama ana samunsu a cikin sigar kyauta) - nuna haskaka yankin ganuwa da iyakance ayyuka a tsakanin su a cikin gungu;
  • Rafi na Event - rafi na layi na abubuwan da suka faru a cikin tari, mai amfani don gyarawa;
  • HCL2 - sabon sigar harshe daidaita aikin HashiCorp, yanzu tare da goyan bayan maganganu da masu canjin shigarwa;
  • ingantaccen tallafi don Interface Networking Container - yanzu adiresoshin da aka ƙirƙira ta amfani da CNI ana iya yin rajista a cikin Consul;
  • sabuwar hanyar sadarwa don nuna bayanai game da ayyuka masu gudana, rarraba su tsakanin nodes da amfani da albarkatu a cikin tari.

source: linux.org.ru