IBM da Buɗe Mainframe Project suna aiki akan darussan horo na COBOL kyauta

Haɓaka haɓakar aikace-aikacen fa'idodin rashin aikin yi a cikin Amurka, wanda ya faru saboda cutar ta COVID-19, a zahiri ta rushe aikin sabis na tsaro na gwamnati a cikin ƙasar. Matsalar ita ce a aikace babu kwararrun da suka rage tare da sanin tsohon yaren shirye-shirye COBOL, wanda a cikinsa ake rubuta shirye-shiryen aikin gwamnati. Don horar da coders cikin sauri a cikin sirrin COBOL, IBM da ƙungiyar tallafi sun fara ƙirƙirar darussan kan layi kyauta.

IBM da Buɗe Mainframe Project suna aiki akan darussan horo na COBOL kyauta

Kwanan nan, IBM da Buɗe Mainframe Project wanda Gidauniyar Linux ke kulawa (wanda aka ƙirƙira don ƙirƙirar ayyukan buɗaɗɗe don gudana akan manyan firam). yayi magana tare da himma don farfado da tallafawa al'ummar shirye-shiryen COBOL. Don wannan dalili, an ƙirƙiri tarurruka guda biyu, ɗaya na al'umma, neman ƙwararrun masana da tantance cancantar su, sannan na biyu na fasaha. Amma abu mafi mahimmanci shi ne, IBM, tare da cibiyoyin ilimi na musamman, suna shirya kwasa-kwasan kyauta akan COBOL, wanda za a buga a kan. GitHub.

An ƙaddamar da COBOL a cikin 1959 a matsayin yaren shirye-shirye na farko don rarraba shirye-shiryen kyauta don aiki akan manyan kwamfutoci. Shirye-shiryen COBOL iri ɗaya don sarrafa da'awar rashin aikin yi suna aiki kusan shekaru 40. IBM har yanzu yana samar da manyan firam ɗin COBOL masu jituwa.

Barkewar cutar ta haifar da haɓakar aikace-aikacen da ba a iya faɗi ba kuma ta tilasta canje-canje ga yanayin aikace-aikacen. Yana da matukar wahala a nuna canje-canje a cikin lambar shirin na tsohon harshe, tunda kusan babu ƙwararrun ƙwararrun da suka bar ilimin COBOL a matakin da ya dace. Shin darussan kyauta zasu taimaka da wannan? Me yasa ba. Amma wannan ba zai faru gobe ko jibi ba, alhali jiya ya kamata a yi canje-canje.



source: 3dnews.ru

Add a comment