Injin wasan Corona yana canza sunansa zuwa Solar2D kuma ya zama tushen buɗe ido gaba ɗaya

CoronaLabs Inc. girma tsaya ayyukansa kuma ya canza injin wasan da tsarin da ake haɓaka don ƙirƙirar aikace-aikacen hannu Corona a cikin wani cikakken bude aikin. Ayyukan da aka bayar a baya daga CoronaLabs, waɗanda aka dogara akan su, za a tura su zuwa na'urar kwaikwayo da ke aiki akan tsarin mai amfani, ko maye gurbinsu tare da analogues kyauta waɗanda ke akwai don haɓaka software na buɗewa (misali, GitHub). Kode Corona canjawa wuri daga "lasisi na GPLv3 + kasuwanci" zuwa lasisin MIT. Kusan duk lambar da ke da alaƙa da CoronaLabs kuma buɗaɗɗen tushe ne a ƙarƙashin lasisin MIT, gami da plugins.

Za a ci gaba da ci gaba da ci gaba ta al'umma mai zaman kanta, tare da tsohon babban mai haɓakawa ya rage kuma yana da niyyar ci gaba da yin aiki a kan aikin cikakken lokaci. Za a yi amfani da tsabar kuɗi don samun kuɗi. An kuma ba da sanarwar cewa a hankali za a canza sunan aikin zuwa Solar2D, tunda sunan Corona yana da alaƙa da kamfani na rufewa kuma, a cikin yanayin da ake ciki yanzu, yana haifar da ƙungiyoyin ƙarya tare da ayyukan da ke magance matsalolin da cutar Coronavirus ta haifar.

Corona tsari ne na giciye wanda aka tsara don saurin haɓaka aikace-aikace da wasanni a cikin yaren Lua.
Yana yiwuwa a kira masu kulawa a cikin C/C++, Obj-C da Java ta amfani da Layer Native Corona. Za a iya haɗa aiki ɗaya kuma a buga shi nan da nan don duk dandamali da na'urori masu tallafi, gami da iOS, Android, Amazon Fire, macOS, Windows, Linux, HTML5, Apple TV, TV Fire, Android TV, da sauransu. Don haɓaka haɓakawa da samfuri, ana ba da na'urar kwaikwayo wanda ke ba ku damar kimanta tasirin kowane canji a cikin lambar kan aikin aikace-aikacen, da kayan aikin da sauri sabunta aikace-aikacen don gwaji akan na'urori na gaske.

API ɗin da aka bayar yana da fiye da kira 1000, gami da kayan aiki don raye-rayen sprite, sarrafa sauti da kiɗa, kwaikwaiyon tsarin tafiyar da jiki (dangane da Box2D), raye-rayen matsakaicin matakan motsi na abu, matattarar zane-zane na ci gaba, sarrafa rubutu, samun dama ga damar hanyar sadarwa, da dai sauransu. Ana amfani da OpenGL don nuna zane-zane. Ɗaya daga cikin manyan ayyuka yayin haɓakawa shine haɓakawa don cimma babban aiki. Fiye da plugins 150 da albarkatun 300 an shirya su daban.

source: budenet.ru

Add a comment