Intel ya bayyana shirye-shiryen fasahar aiwatar da 10nm: Ice Lake a cikin 2019, Tiger Lake a cikin 2020

  • Tsarin 10nm na Intel yana shirye don ɗaukar cikakken sikelin
  • Na'urori na farko na 10nm Ice Lake da aka samar da yawa za su fara jigilar kaya a watan Yuni
  • A cikin 2020, Intel zai saki magajin Ice Lake - 10nm Tiger Lake na'urori masu sarrafawa.

A wani taron masu saka hannun jari a daren jiya, Intel ya ba da sanarwar mahimman bayanai, gami da shirye-shiryen kamfanin don saurin canji zuwa 7nm fasaha. Amma a lokaci guda, an kuma bayar da takamaiman bayanai game da yadda Intel ke shirin yin amfani da fasahar sarrafa 10nm. Kamar yadda aka yi tsammani, kamfanin zai gabatar da guntu na 10nm Ice Lake na farko da aka samar a cikin watan Yuni, amma ƙari, an haɗa wani dangin na'urori a cikin tsare-tsaren, waɗanda za a samar bisa ga ka'idodin 10nm - Tiger Lake.

Intel ya bayyana shirye-shiryen fasahar aiwatar da 10nm: Ice Lake a cikin 2019, Tiger Lake a cikin 2020

Isar da ruwan Ice Lake yana farawa a watan Yuni

Intel a hukumance ya tabbatar da cewa manyan na'urorin sarrafa wayar hannu na 10nm na farko, mai suna Ice Lake, za su fara jigilar kaya a watan Yuni, tare da na'urorin tushen Ice Lake ana sa ran za su fara siyarwa a lokacin Kirsimeti. Kamfanin ya yi alƙawarin cewa sabon dandalin wayar hannu, ta amfani da irin waɗannan na'urori masu haɓakawa, zai ba da kusan sau 3 sauri sauri mara waya, saurin transcoding na bidiyo sau 2, saurin haɗaɗɗen hotuna sau 2, da saurin sauri sau 2,5 fiye da dandamalin da ya gabata. ,3- Sau XNUMX lokacin magance matsalolin hankali na wucin gadi.

Intel ya bayyana shirye-shiryen fasahar aiwatar da 10nm: Ice Lake a cikin 2019, Tiger Lake a cikin 2020

Dangane da tsare-tsaren kamfanin, wanda ya zama sananne tun da farko, na'urori masu sarrafawa na 10nm na farko za su kasance cikin azuzuwan U da Y masu amfani da makamashi kuma suna da nau'ikan kwamfuta guda huɗu da ƙirar ƙirar Gen11. A lokaci guda, kamar haka daga bayanan Intel, Ice Lake ba zai zama samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka kawai ba. A cikin rabin farko na 2020, an shirya sakin na'urori masu sarrafa sabar bisa ga wannan ƙira.

Ice Lake ba zai zama mafita kawai na kamfanin da za a samar ta amfani da fasahar tsari na 10nm ba. Za a yi amfani da wannan fasaha iri ɗaya ga wasu samfuran yayin 2019-2020, gami da na'urori masu sarrafa abokin ciniki, kwakwalwan kwamfuta na Intel Agilex FPGA, Intel Nervana NNP-I AI processor, ƙirar ƙirar ƙirar gabaɗaya, da 5G-enabled system-on-chip.

Tafkin kankara zai biyo bayan tafkin Tiger

Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da kamfanin zai yi amfani da fasahar 10nm shine sakin na'urori masu zuwa na gaba don kwamfutoci - Tiger Lake. Intel yana shirin gabatar da na'urori masu sarrafawa a ƙarƙashin wannan sunan lambar a farkon rabin 2020. Kuma idan aka yi la'akari da bayanan da ake da su, za su maye gurbin Ice Lake a cikin sashin wayar hannu: Shirye-shiryen Intel sun haɗa da gyare-gyaren makamashi mai ƙarfi na azuzuwan U da Y tare da muryoyin kwamfuta guda huɗu.

Intel ya bayyana shirye-shiryen fasahar aiwatar da 10nm: Ice Lake a cikin 2019, Tiger Lake a cikin 2020

A cewar Gregory Bryant, shugaban ƙungiyar samfuran abokan ciniki na Intel, masu sarrafa Tiger Lake za su sami sabon tsarin gine-gine da ƙirar aji na Intel Xe (Gen12), wanda zai ba su damar yin aiki tare da masu saka idanu na 8K. Ko da yake ba a bayyana wannan musamman ba, yana da alama cewa Tiger Lake zai kasance masu ɗaukar microarchitecture na Willow Cove - ƙarin haɓakar ƙirar ƙirar Sunny Cove da aka aiwatar a cikin Ice Lake.

Bryant ya tabbatar da cewa Intel ya riga ya sami samfurori masu aiki na masu sarrafa Tiger Lake waɗanda ke da ikon tafiyar da tsarin aiki na Windows da kuma mai binciken Chrome, wanda ke nuna cewa tsarin ci gaba yana cikin mataki na karshe.

Abin takaici, ba a bayyana cikakkun bayanai na fasaha game da tafkin Tiger ba, amma Intel bai yi jinkirin kawo wasu bayanai game da ayyukan waɗannan na'urori don tattaunawa ba. Don haka, tafkin Tiger, tare da raka'o'in sarrafa hoto guda 96, yayi alƙawarin mafi girman saurin hoto sau huɗu idan aka kwatanta da na'urori masu sarrafa Tekun Whiskey na yau. Dangane da aikin kwamfuta, ana kwatanta kwatancen tare da na'urori masu sarrafa Amber Lake, waɗanda masu sarrafa Quad-core Tiger Lake na gaba suka yi alƙawarin yin aiki sau biyu tare da fakitin thermal iri ɗaya rage zuwa 9 W. Koyaya, duk wannan fifikon ana tabbatar da shi da farko ta hanyar haɓaka mai yawa a cikin adadin ma'auni da na'urorin kwamfuta, hanyar da aka buɗe ta hanyar fasahar 10nm.

Intel ya bayyana shirye-shiryen fasahar aiwatar da 10nm: Ice Lake a cikin 2019, Tiger Lake a cikin 2020

Hakanan daga cikin fa'idodin tafkin Tiger yana da fa'ida mai ninki huɗu a cikin saurin ɓoye bidiyo da fifikon sau 2,5-3 idan aka kwatanta da tafkin Whiskey a cikin aikin magance matsalolin basirar ɗan adam.

Ya kamata a lura da cewa, kamar yadda a cikin yanayin fasahar 14nm, Intel ya tsara matakan haɓakawa mataki-mataki zuwa fasahar aiwatar da 10nm. Kuma Tiger Lake, wanda aka tsara don 2020, da alama za a samar da shi ta amfani da ingantattun fasahar 10+ nm.



source: 3dnews.ru

Add a comment