Intel ya faɗaɗa dangin Coffee Lake Refresh tare da sabon Core, Pentium da Celeron

Baya ga masu sarrafa wayar hannu Tafkin Kofi-H Refresh Intel a yau bisa hukuma ta buɗe sabbin na'urorin sarrafa tebur na Core na ƙarni na tara, waɗanda kuma na dangin Coffee Lake Refresh ne. An gabatar da jimillar sabbin samfura guda 25, yawancin su na'urori ne na Core tare da makullai masu kulle-kulle, sabili da haka ba su da ikon wuce gona da iri.

Intel ya faɗaɗa dangin Coffee Lake Refresh tare da sabon Core, Pentium da Celeron

Mafi tsufa na sabbin samfuran iyali na Core shine Core i9-9900 processor tare da muryoyi 8 da zaren 16. Ya bambanta da Core i9-9900K da ke da alaƙa da Core i9-9900KF ta hanyar haɓaka mai kullewa. Koyaya, matsakaicin mitar Turbo don cibiya ɗaya iri ɗaya ne - 5,0 GHz. Amma mitar tushe shine 3,1 GHz, wanda shine 500 MHz ƙasa da mitar tushe na tutocin “ainihin”. Lura cewa sabon samfurin yana da ƙasa kaɗan - farashin da aka ba da shawarar na mai sarrafawa guda ɗaya a cikin raka'a 1000 shine $ 439, wanda shine $ 49 ƙasa da ƙimar shawarar Core i9-9900K da Core i9-9900KF.

Intel ya faɗaɗa dangin Coffee Lake Refresh tare da sabon Core, Pentium da Celeron

Tsarin Core i7 ya gabatar da na'urori masu sarrafawa guda biyu: Core i7-9700 da Core i7-9700F. Dukansu suna da muryoyi takwas da zare takwas. Na biyu, kamar yadda zaku iya tsammani, an bambanta shi da naƙasasshiyar na'ura mai sarrafa kayan aikin haɗe-haɗe da zane. Waɗannan sabbin samfuran suna da mitoci na 3,0/4,7 GHz, wanda ya ɗan yi ƙasa kaɗan fiye da mitocin Core i7-9700K da Core i7-9700KF, waɗanda ke 3,6/4,9 GHz. Farashin sabon Core i7 shine $323. Kamar yadda yake a baya, kashe haɗe-haɗe da zane bai shafi farashin guntu-jerin F ba.

Intel ya faɗaɗa dangin Coffee Lake Refresh tare da sabon Core, Pentium da Celeron

Intel kuma ya gabatar da na'urori masu sarrafa Core i5-9600, Core i5-9500 da Core i5-9500F, kowannensu yana da cores shida da zaren guda shida. Sun bambanta da juna kawai a cikin mitoci na agogo, kuma samfurin F-jerin yana da naƙasasshiyar haɗe-haɗen zane-zane, ba shakka. Farashin sabbin samfura yana kusa da alamar $200. A ƙarshe, Intel ya gabatar da na'urori masu sarrafa Core i3 guda biyar a lokaci ɗaya, waɗanda ke da nau'i-nau'i guda hudu da zaren. Bugu da ƙari, sun bambanta da juna a cikin mitoci. Ko da yake akwai kuma samfurin Core i3-9350K tare da mai haɓakawa wanda ba a buɗe ba da kuma ƙarar cache, da kuma samfurin Core i3-9100F ba tare da ginanniyar GPU ba. Farashin sabon Core i3 ya tashi daga $122 zuwa $173.


Intel ya faɗaɗa dangin Coffee Lake Refresh tare da sabon Core, Pentium da Celeron

Sabbin na'urori masu sarrafawa na Core i5, Core i7 da Core i9 suna da TDP na 65 W, sabanin nau'ikan 95 W tare da kari na "K". Hakanan, ga Core i3-9350K wannan adadi shine 91 W, yayin da sauran membobin dangin Core i3 suna da matakin TDP na 62 ko 65 W. Hakanan lura cewa kwakwalwan kwamfuta na Core i3 ana bambanta su ta hanyar tallafi don ƙwaƙwalwar DDR4-2400, yayin da a cikin duk tsoffin samfuran mai sarrafa yana da ikon yin aiki tare da ƙwaƙwalwar DDR4-2666. Matsakaicin adadin RAM ya kai 128 GB.

Intel ya faɗaɗa dangin Coffee Lake Refresh tare da sabon Core, Pentium da Celeron

Intel kuma ya gabatar da sabbin na'urori na Pentium Gold da Celeron. Dukkansu suna da nau'i biyu, amma na farko suna goyon bayan Hyper-Threading. Sabon samfurin da ya fi shahara shine tsohon Pentium Gold G5620, wanda ke da mitar 4,0 GHz. Wannan shine Pentium na farko da ke da irin wannan mitar mai yawa. Amma na'urori masu sarrafawa na Pentium F-jerin na'urori tare da hadedde graphics an kashe su, kamannin su annabta jita-jita, babu sababbin samfurori.

Intel ya faɗaɗa dangin Coffee Lake Refresh tare da sabon Core, Pentium da Celeron

Na dabam, yana da mahimmanci a lura cewa Intel ya gabatar da na'urori na Core na ƙarni na tara na T-jerin. Waɗannan kwakwalwan kwamfuta suna da alaƙa da rage yawan amfani da wutar lantarki kuma sun dace da TDP na 35 W kawai. Tabbas, don cimma irin wannan gagarumin raguwar amfani da wutar lantarki, dole ne a rage saurin agogon sabbin samfuran. Misali, Core i9-9900T yana da mitar tushe na 2,1 GHz, kuma ana iya rufe shi guda ɗaya zuwa 4,4 GHz. Sabbin na'urori masu sarrafa Tekun Coffee Refresh da shirye-shiryen da aka yi akan su za su ci gaba da siyarwa nan gaba. 



source: 3dnews.ru

Add a comment