Intel ba da daɗewa ba za ta saki faifan Optane tare da PCIe 4.0, da kuma SSDs dangane da ƙwaƙwalwar filashi mai Layer 144.

A yayin Ranar Architecture na Intel 2020, kamfanin yayi magana game da fasahar sa na 3D NAND kuma ya ba da sabuntawa kan tsare-tsaren ci gaban sa. A cikin Satumba 2019, Intel ya ba da sanarwar cewa zai tsallake NAND Flash mai Layer 128 wanda yawancin masana'antar ke haɓakawa kuma za su mai da hankali kan motsawa kai tsaye zuwa NAND Flash mai Layer 144. Yanzu kamfanin ya ce an riga an ƙware ƙwaƙwalwar ajiyar QLC NAND mai lamba 144.

Intel ba da daɗewa ba za ta saki faifan Optane tare da PCIe 4.0, da kuma SSDs dangane da ƙwaƙwalwar filashi mai Layer 144.

Bugu da ƙari, a ƙarshen 2020, Intel yana fatan sakin abubuwan tafiyarwa dangane da 144-Layer QLC NAND zuwa kasuwa. Irin waɗannan kwakwalwan kwamfuta suna ba da 50% mafi girman adadin ajiyar bayanai idan aka kwatanta da 96-Layer QLC NAND daga Intel iri ɗaya. A wasu kalmomi, irin waɗannan kwakwalwan kwamfuta za su ba da damar ƙwaƙwalwar ajiyar filasha ta ci gaba da ci gaba zuwa kasuwar faifan diski na gargajiya.

Intel ba da daɗewa ba za ta saki faifan Optane tare da PCIe 4.0, da kuma SSDs dangane da ƙwaƙwalwar filashi mai Layer 144.

Intel yana haɓaka ba kawai ƙwaƙwalwar NAND mara ƙarfi ba - baya cikin 2015, kamfanin ya gabatar da sabuwar fasaha mai suna 3D XPoint. Wannan sabon kafofin watsa labarai ya mamaye wani yanki tsakanin DRAM da 3D NAND. Yana iya bayar da saurin gudu sosai kuma ba shi da ƙarfi. Intel ya nuna nunin faifai wanda ke nuna a fili bambanci a cikin gine-ginen tantanin halitta na nau'ikan ƙwaƙwalwar ajiya daban-daban.

Intel ba da daɗewa ba za ta saki faifan Optane tare da PCIe 4.0, da kuma SSDs dangane da ƙwaƙwalwar filashi mai Layer 144.

Tantanin halitta DRAM ɗaya ya fi girma fiye da 3D XPoint, kuma na ƙarshe ya fi girma fiye da 3D NAND QLC, wanda zai iya adana har zuwa rago huɗu na bayanai. A cewar Intel, wannan yana nuna dalilin da yasa RAM zai ci gaba da kasancewa iyakancewa kuma me yasa ake buƙatar nau'ikan tsarin ƙwaƙwalwar ajiya daban-daban. Intel ya yi imanin cewa yayin da sararin bayanai ke ci gaba da girma zuwa zettabytes, za a buƙaci manyan injina masu yawa na nau'ikan iri daban-daban.


Intel ba da daɗewa ba za ta saki faifan Optane tare da PCIe 4.0, da kuma SSDs dangane da ƙwaƙwalwar filashi mai Layer 144.

Wani babban labari daga ƙungiyar Ma'ajiyar Intel ta shafi Intel Optane. Kamfanin ya saki tutocinsa na farko na Optane a cikin 2017 kuma ya koyi abubuwa da yawa tun daga lokacin. Intel yanzu yana aiki akan ƙarni na 2 Optane SSDs: musamman, an tabbatar da cewa za su yi amfani da ƙirar PCIe 4.0.

Intel ba da daɗewa ba za ta saki faifan Optane tare da PCIe 4.0, da kuma SSDs dangane da ƙwaƙwalwar filashi mai Layer 144.

Intel ya yi niyya fiye da ninki biyu na aikin ƙarni na farko. Ƙwaƙwalwar Gen 1 Intel Optane ta yi amfani da ƙirar dual-deck a cikin 2017, kuma ƙwaƙwalwar Gen 2020 Optane za ta zama ƙirar quad-deck a cikin 2. Don haka, Intel kuma ya ninka yawan bayanan Optane, wanda yakamata ya haifar da ƙara girma da ƙarancin farashi akan gigabyte.

Intel ba da daɗewa ba za ta saki faifan Optane tare da PCIe 4.0, da kuma SSDs dangane da ƙwaƙwalwar filashi mai Layer 144.

A ƙarshe, Intel ya tabbatar da cewa za a tallafawa PCIe 4.0 a cikin na'urori na Intel Tiger Lake, tare da tallafin ɗan ƙasa don Thunderbolt 4 da USB 4.

source:



source: 3dnews.ru

Add a comment