Labarin ɗayan matashin sabis na Daida (fassarar biyan kuɗi)

Sannu! Mun fara buga rahotanni daga QIWI Kitchen, kuma na farko zai kasance rahoton Absamat game da sabis na fasaha na biyan kuɗi. Maganar mai magana.

Sunana Absamat, ni abokin tarayya ne a hukumar tsara sabis mai amfani, kuma a lokaci guda ina ƙirƙirar sabis na DaiDa, wanda ke ba mutane damar hayar kayan fasaha, wato zane-zane na masu fasaha daban-daban.

Labarin ɗayan matashin sabis na Daida (fassarar biyan kuɗi)

A cikin wannan sakon zan raba tare da ku kwarewarmu: daga ra'ayi har zuwa farkon ƙirƙirar samfurin, game da kurakuran mu da kuma gaba ɗaya game da yadda yake.

Akwai irin wannan abu kamar PMF, dacewa samfurin / kasuwa. Akwai ma'anoni da yawa don wannan; a takaice, bin samfuran ku ne tare da tsammanin kasuwa da masu sauraro. Nawa ake bukata kwata-kwata da kuma ko za a nema. Yana da sauƙi a gane ko an samu PMF ko a'a - idan kun ga ci gaba da yawa a cikin masu amfani kuma ku fahimci abin da ke haifar da shi - kuna da PMF, yana da wuya a yi kuskure.

A matsayin mu na farawa, ba mu sami PMF ba, har yanzu muna kan aiwatarwa. Game da ra'ayin, haka ya kasance a gare mu.

Shekara guda da ta wuce, a cikin tsarin hukumar mu, mun gudanar da wani babban bincike na kasuwar fasaha ta zamani kuma mun gano abubuwa da dama. Da farko, mun lura da dimokuradiyyar wannan kasuwa baki daya. Abu na biyu, mun gano wani wuri don fasaha mai sauƙi kuma mun gane cewa muna bukatar mu kara tono wannan batu. Dangane da duk canons na ƙirar sabis, mun yi magana da duk 'yan wasan kasuwa - masu gidan gallery, masu amfani, masu fasaha. Sakamakon ya kasance manyan tambayoyi guda uku waɗanda muka yi ƙoƙarin samun amsoshi a lokacin gwajin samfuri.

Tambaya ta farko ita ce: yadda ake canza hoton hoto na gargajiya zuwa salon fasahar zamani, wato, ƙirƙirar wani nau'in madadin Zara a wannan kasuwa.

Tambaya ta biyu: yadda za a magance matsalar bangon kyauta kuma an riga an shagaltar da shi. Mutane yawanci suna da iyakataccen adadin bango a cikin ɗakunansu, kuma akwai ma ƙarancin sarari kyauta akan waɗannan bangon inda zaku iya rataya wani abu don sanya shi kyakkyawa. Wataƙila mutane sun riga sun sami shelves, kalanda, hotuna, telebijin da fatunan LCD da ke rataye a bangon su. Ko wasu zane-zane a gaba ɗaya, waɗanda suke nan sau ɗaya kuma duka. Wato, mutane ba sa buƙatar sababbin zane-zane, domin ko dai babu inda za a rataye su, ko kuma ba su san yadda za a yi daidai da aikin da bangon da ba kowa.

Da kuma tambaya ta uku: yadda za a karfafa matsayi da kuma ƙara wasu mu'amala ga masu sauraro, domin wannan kasuwa na bukatar tura. Kuma mai aiki sosai.

yanke shawara

Mun sami mafita a cikin tsarin samar da kayan fasaha ta hanyar biyan kuɗi mai sabuntawa. Haka ne, wannan ba sabon abu ba ne wanda babu wanda ya yi a baya, mun tsara mafi kyawun ayyuka daga masana'antun da suke da su. Wannan kasuwa ce, waɗannan kamfanoni ne na tattalin arziƙi (Uber, Airbnb), wannan shine tsarin kasuwancin Netflix, lokacin da kawai ku biya sau ɗaya a wata don amfani da abun ciki.

Wannan shine yadda yake aiki a yau. Mai amfani ya je rukunin yanar gizon, ya zaɓi zanen da yake so, kuma muna isar da shi kuma mu rataye shi. Har tsawon wata guda, wannan zanen yana rataye a gidansa, bayan haka, ko dai zai iya sabunta biyan kuɗinsa na adadin kuɗi kuma ya ajiye kayan aikin na wani wata, ko kuma ya je gidan yanar gizon ya zaɓi wani abu a cikin kuɗin. Sannan a cikin kwanaki 3 za'a cire hoton da ya gabata sannan a kawo sabon.

Idea

Don zaɓar ra'ayin da za a fara ƙirƙirar samfur da shiga kasuwa, zai zama da amfani a fara da wannan.

  • Bincika sabbin samfuran kasuwanci. Yana sauti a bayyane, amma yana da mahimmanci.
  • Masu amfani da bincike. Wannan gabaɗaya dole ne a samu, waɗannan su ne mutanen da za su tabbatar da ingancin sabis ɗin ku. Ko kuma ba za su yi ba.
  • Shiga cikin masana'antar. Yawanci, masu farawa masu nasara sun kasance saboda masu haɗin gwiwa sun yi aiki a cikin masana'antu waɗanda ke da alaƙa da batun farawa. Wato suna da tushen da ya dace kuma suna nutsewa sosai a cikin kasuwa.

Muhimmancin bincike ma bai kamata a yi watsi da shi ba, wannan shi ne abin da ya fi kyau a yi karin wata, amma a gudanar da bincike mai yawa, maimakon a ceci wannan watan don neman fara sayar da kayayyaki.

Shekara guda kenan da fitowa da wannan duka. Tsawon shekara guda ban yi kome ba da wannan ra'ayin. Kuma kamar yadda aikin ya nuna, lokaci shine kyakkyawan tace ra'ayoyi. Idan kana da wasu ra'ayi, za ka ci gaba da rayuwa kamar da, bayan wani lokaci ka koma wannan ra'ayin kuma ka gane cewa har yanzu yana da dacewa, kuma ra'ayin yana da sanyi - wanda ke nufin yana da daraja kashe lokaci da albarkatun.

Yadda za a yanke shawara

Anan zan iya ba da misali nawa. Abu na farko da na yi shi ne na sami mutane masu tunani iri ɗaya. Wannan kuma yana da alama a bayyane, amma ba tare da mutanen da suka dace ba waɗanda suka raba ra'ayin ku kuma suna son kawo shi a rayuwa, komai zai fi wahala. Idan yana aiki kwata-kwata.

A cikin ƙungiyarmu, Maxim yana da alhakin abun ciki; shi mutum ne wanda ke da ƙungiyar fasaha ta kansa, Sense. A lokaci guda kuma, yana da gogewa mai amfani a ƙirar samfura - shi ne kuma mai samfurin a cikin aikin mu na layi ɗaya. Akwai kwararre na IT, Vadim, wanda muka sadu da shi a jam'in ƙirar sabis. Hakika, dukan tawagarmu suna rayuwa a cikin tsarin ƙira, don haka duk mahalarta suna kusa da ra'ayin a cikin tsari na yanzu.

Mun fara tattara MVP (inda za mu kasance ba tare da shi ba), kuma mun yanke shawarar yin shi daidai. Gabaɗaya, idan kun kasance farkon tafiyarku, kuna son yin komai daidai gwargwadon iko, ta yadda daga baya za ku iya ciyar da lokaci kawai don ingantawa da ingantawa, ba don gyara abin da kuka yi ba daidai ba. Mun tsara babban hasashe kuma muka je don gwada su.

Hasashen farko shine cewa Hedonist (ɗaya daga cikin hotunan masu sauraron mu) zai yarda ya biya 3 rubles kowane wata don amfani da sabis ɗin. An ƙididdige ma'auni daga wannan - bari mu ce muna da sayayya 000 a cikin makonni 7 na farko. Wannan yana nufin cewa zaku iya jefa masu amfani, gano mahallin daban-daban, da sauransu. A lokaci guda kuma, mun yi amfani da tashoshi mafi sauƙi, shafukan saukarwa da Facebook, kawai don tantance ko wani yana buƙatar shi gaba ɗaya ko a'a.

Af, muna da kyawawan bayanan baya, mai ƙirar samfuranmu ya yi gwajin UX/UI, kuma ni ke da alhakin gwada samfurin da kanta. Wannan shine sabis na CJM da zane da muka kirkira. Wannan yana ɗaya daga cikin matakan da nake ba kowa shawara ya yi - ta haka za ku iya daidaita ƙungiyar da kyau. Nan da nan za ku lura da ƙarfin ku da raunin ku, ku fahimci inda za ku iya raunana, abubuwan da ba ku yi tunani sosai ba, da sauransu. Kuma tsarin zane zai taimaka muku daidaita ayyukan cikin gida na kamfanin zuwa tafiyar mai amfani.

ƙaddamar da samfur

Bayan duk wannan, mun yanke shawarar ƙaddamarwa. Ƙa'idar zinariya ta mai samfurin ta ce: "Idan kun ƙaddamar da samfurin ku kuma ba ku ji kunya ba, to, kun ƙaddamar da marigayi." Shi ya sa muka yi kokarin farawa da wuri. Don kunya, amma ba yawa.

Mun sami sakamako mai kyau da yawa, kuma ya yi daidai abin da ya saba yi - ya juya kawunanmu. Duk wanda ya koyi hidimar ya yaba mana, har ma da kafaffen ‘yan kasuwa. An yi ta taruwa, suka fara rubuta game da mu, kuma waɗannan ba wallafe-wallafen da aka biya ba ne, amma wasiƙu zuwa gare mu kamar "Ku mutanen kirki, za mu iya rubuta game da ku?"

Wannan ya ci gaba har tsawon makonni uku, sannan muka duba sakamakon duka.

Labarin ɗayan matashin sabis na Daida (fassarar biyan kuɗi)

Wannan ya kasance mai hankali kuma ya dawo da mu duniya. Tabbas, lokacin da kowa ya ce sabis ɗin yana da kyau, yana da kyau. Amma idan babu wanda ya sayi wani abu, akwai bukatar a yi wani abu.

Kurakurai

A ra'ayina, kuskuren farko shine mun saita burin ma'auni maimakon amsawa. Wato idan mutum 7 suka sayi subscription to hasashen da muka gabatar zai zama daidai, daga nan muka tafi. Kuma ya zama dole a fahimci yadda za a yi aiki a wannan lokacin don a daidaita hasashe da kanta. Wannan shine yadda yakamata sabis yayi aiki.

Matsala ta biyu tana da alaƙa da shafin. Anan mun ɗauki rukunin masu fafatawa kai tsaye a cikin kasuwar fasaha azaman nassoshi. Haka kuma, shafukan ba su ne mafi ci gaba ba. Mun yanke shawarar gyara wannan ta amfani da mafi kyawun rukunin yanar gizo akan batun a matsayin nassoshi. Wannan ya taimaka mana a zahiri ƙara yawan canjin mu.

Mun yi ƙoƙari mu fahimci dalilin da ya sa, duk da wannan, adadin tallace-tallace ya fadi a cikin adadi na zagaye (0). Muna da ƙananan bayanai, kuma mun yi ƙoƙarin gwada duk abin da za mu iya. Dukansu tallace-tallace a kan Facebook da kuma neman ra'ayi daga abokai, koda kuwa ba masu sauraro bane kwata-kwata, za su ba da amsa mai amfani. Babban abu shine matsakaicin ra'ayi, babu taba da yawa da yawa. Karin martani - ƙarin sabbin hasashe don gwadawa - mafi kyawun sabis.

Wani mataki na daban shine tattara bayanai tare da taimakon masu rubutun ra'ayin yanar gizo. Sa’ad da muka fara talla da su, sai suka ce za su yi mana wani abu dabam. Don haka, mun umarce su da su buga tambayoyin tambayoyi, masu amfani, me yasa kuka ziyarci rukunin yanar gizon amma ba ku sayi komai ba? Kuma a kusan dukkanin ra'ayoyin, ba tare da la'akari da tushen ba, babbar matsalar ta bayyana - babu isasshen abun ciki.

Don haka, ku tuna cewa idan kuna hulɗa da kowane abun ciki a cikin aikinku, to abun ciki shine abu na farko da yakamata ku kula dashi.

Na biyu maimaitawa

Ta hanyar mai da hankali kan abun ciki, mun ɗauki mataki baya. Mun tuna abin da ke sa dandamali ya zama dandamali - lokacin da kuke haɗa masu sauraron ku kawai da juna. Wato, masu fasaha kawai suna loda ayyukansu zuwa rukunin yanar gizon, kuma masu amfani suna zaɓar abin da suke so su saya. Ba mu shiga cikin samar da wannan abun cikin kwata-kwata. Kuma ka'idar dandamali ta ba da izinin abin da muke siyarwa daidai, wane nau'in darajar da muke da shi (aikin fasaha).

Bayan haka, mun sami nasarar daidaita abubuwa da yawa ta amfani da zane mai laushi, musamman abin da ba a gama ba a cikin tashoshi. Yanzu mun ƙirƙiri ƙarin hasashe, ƙyale mabukaci su zaɓi ayyukan da suka fi so akan rukunin yanar gizon, kuma bincika duk wannan a cikin tsarin castdev. A kan dandamali, yanzu aiki gaba ɗaya yana hannun mai amfani. Mun sanya shi ne don mutane da kansu su zaɓi abin da suke sha'awar, abin da suke so, kuma wannan yanzu ya zama abincin abin burgewa. Amma a lokaci guda, ba mu shiga cikin wannan aikin kwata-kwata kuma ba ma kula da shi.

Kulawa da kanta azaman jigon yanzu ana amfani da shi daidai a cikin ingancin daidaitawar aiki mai shigowa - mai kulawa yana duba kwararar aikace-aikacen da ke shigowa kuma yana ba da damar (ko baya ƙyale) wannan ko wancan aikin zuwa rukunin yanar gizon. Kuma idan ya yi shakka, to, mun ƙaddamar da gwaji - mun sanya aikin a kan Instagram kuma bari masu amfani su kada kuri'a ko ana buƙatar wannan aikin a kan shafin ko a'a. Yana samun likes 50 kuma ya hau kan dandamali.

A cikin samfurin na yanzu muna gwada ƙarin jigogi biyu. Lokacin da akwai isassun ayyuka don tantancewa, tare da taimakon fasahar Google za mu iya ba da shawarar ga masu amfani da wasu ayyukan da za su so kuma waɗanda suka fi dacewa da zaɓinsu.

Ba kan layi kadai ba

Irin wannan sabis ɗin kuma yana nufin hulɗar layi tare da mai amfani. A gare mu, wannan ƙwarewar ba ta da mahimmanci fiye da ƙirar musaya da sauransu. nan yadda Muna isar da aiki ga abokan cinikinmu.

Me nake magana akai? Yana da mahimmanci a fahimci inda samfurin ku ya fara da kuma inda ya ƙare. Masu zanen kaya a yau galibi suna mayar da hankali kan dijital kawai, suna yin watsi da ƙwarewar mai amfani a cikin sararin samaniya. A ganina, wannan hanya ce ta haka. Don haka, Ina so in ƙarfafa masu zanen kaya don tura iyakoki lokacin zayyana samfuran kasuwancin dandamali da gogewar dijital. Za ku ga yadda ra'ayin ku game da samfurin ya canza.

Kuma za ku ga gamsu masu amfani.

Me yanzu:

  • An haɓaka jadawalin kuɗin fito, inda wata biyan kuɗi ya kai 990 rubles, watanni 3 - 2490 da watanni 6 - 4900 rubles.
  • A matsayin wani ɓangare na custdeva, mun fahimci cewa sabis ɗinmu yana da mahimmanci ga waɗanda kwanan nan suka ƙaura zuwa sabon wuri ko kuma suka yi gyare-gyare.
  • Mun fara aiki tare da wuraren ofis.
  • Ƙara abun ciki da tacewa a cikin kasidar don sauƙaƙe tsarin ganowa ga masu amfani.

Na gode!

source: www.habr.com

Add a comment