Yadda ake siyan tikitin jirgin sama da rahusa sosai ko kuma mu lura da farashi mai ƙarfi

Yadda ake siyan tikitin jirgin sama da rahusa sosai ko kuma mu lura da farashi mai ƙarfi

Yadda ake siyan tikitin jirgin sama a mafi yawan riba?

Duk wani mai amfani da Intanet mai ci gaba ko ƙasa da haka ya san irin waɗannan zaɓuɓɓuka kamar

  • saya a gaba
  • nemi hanyoyi tare da canja wuri
  • tikitin boyayyen birni
  • lura da jiragen haya
  • bincika a yanayin incognito browser
  • yi amfani da katunan mil na jirgin sama, kowane nau'in kari da lambobin talla

Cikakken jerin hacks life yayi ko ta yaya Mujallar Tinkoff, ba zan maimaita kaina ba

Yanzu amsa tambayar - sau nawa ka sami kanka a cikin yanayin da ka sayi tikitin jirgin sama, sannan ya zama mai rahusa?

An kama ni kuma yana ɗan ban takaici. Wannan yana faruwa sau da yawa a lokacin bazara saboda wani abu da ake kira farashi mai ƙarfi.

Anan ne ainihin jadawalin canje-canjen farashin jirgin sama A4 203 Rostov-on-Don - St. Petersburg na kamfanonin jiragen sama na Azimut. Matsakaicin x-axis shine awanni kafin tashi, y-axis shine farashin tikiti.

Yadda ake siyan tikitin jirgin sama da rahusa sosai ko kuma mu lura da farashi mai ƙarfi

Jadawalin yana nuna cewa sa'o'i 20 kafin tashi, ana iya siyan tikitin iska a mafi ƙarancin farashi mai yuwuwa - 4090 rubles. A lokaci guda, don 72 hours farashin tikitin fiye da sau 2 - 9390 rubles. An samo taswirar ta hanyar rarraba shi ta hanyar cron sau ɗaya kowane minti 15, shigar da sakamakon a cikin bayanan da kuma hango bayanan ta amfani da Chart.js. Ga masu sha'awar, ga shi nan hujja. Yanzu akwai bayanai kawai akan jiragen tsakanin Rostov da St.

Irin waɗannan sauye-sauyen farashin, kamar yadda na fahimta, ana haifar da su ta hanyar gaskiyar cewa algorithm farashin farashi mai ƙarfi dangane da haɓakar tallace-tallace yana jin cewa ba duk tikiti ba za a iya sayar da su ba kuma yana rage farashin, jagora ta hanyar dabaru “zai fi kyau sayar da sauran. tikiti ya ɗan rahusa fiye da barin kujerun wofi.” Watau, mafi girma da bukatar da ƙananan kujeru, mafi girma farashin tikitin.

Binciken jiragen sama 84 tsakanin Rostov da St.

Yadda ake siyan tikitin jirgin sama da rahusa sosai ko kuma mu lura da farashi mai ƙarfi

Daga shi mun ga cewa mafi kyawun dabarun ceto shine siyan tikiti a gaba (farawa daga ranar 80th kafin tafiya, farashin ya fara tashi). Duk da haka, daga nan mun ga cewa idan akwai, a ce, kwanaki 30 kafin tafiya, ya fi kyau kada ku yi sauri da jira kadan - akwai damar cewa farashin zai ragu daga 9100 rubles zuwa 6100 kuma za ku ajiye. 3000 rubles. Kuma la'akari da bayanin daga misalin da ke sama, akwai yuwuwar cewa sa'o'i 20 kafin tashi farashin na iya sake zama mafi ƙasƙanci mai yiwuwa.

Dangane da abin da ke sama, Ina da waɗannan tambayoyi ga al'ummar habra

1) Tambayoyi ga masu aiki a cikin masana'antu.
Shin canjin farashi yana kama da sauran kamfanonin jiragen sama ko kuwa wannan lamari ne na musamman na kamfanin jiragen sama na Azimuth?
Wadanne abubuwa ne ke tasiri farashin fifiko? Yawan kwanaki kafin tashi, ranar mako (rakuna ko hutun makaranta), lokacin shekara, lokacin rana, menene kuma?

2) Tambayoyi ga wakilan wakilai (Aviasales, Skyscanner, OneTwoTrip Yandex.Air tikiti, Tinkoff.Travel, da sauransu).
Kuna tattara bayanai game da haɓakar farashi? Idan eh, menene ake buƙata don samun damar wannan bayanan? Shin akwai APIs abokan tarayya tuni; idan ba haka ba, za ku iya loda su daga bayanan?

3) Tambaya ga duk wanda ya tashi.
Wane sabis na sanarwa game da tikitin jirgin sama mai arha zuwa wurin sha'awa kuke amfani da shi? Kuna buƙatar sabis don hasashen faɗuwar farashin don wurin sha'awa a cikin kewayon kwanan wata da aka zaɓa?

Da kaina, Ina amfani da biyan kuɗin Aviasales wanda yayi kama da wannan:

Yadda ake siyan tikitin jirgin sama da rahusa sosai ko kuma mu lura da farashi mai ƙarfi

Yana da manyan drawbacks guda biyu:

  1. Ƙananan inganci. Ana iya aika sanarwar ta imel kawai. Da kaina, ba na yawan duba imel na; Zan fi son bot na Telegram
  2. Babu hasashe. Da kaina, kafin yin rajista, Ina so in ga menene yuwuwar ita ce farashin zai faɗi bisa kididdigar lokutan da suka gabata.

Bugu da kari, wasikun da ke shigowa suna da muni matuka. Yanzu da alama cewa biyan kuɗi na Aviasales ba ya aiki kwata-kwata - hanyar haɗin don tabbatar da sabon biyan kuɗi ba a karɓa ba.

Har ila yau, akwai tikiti na Yandex.Air da biyan kuɗi na tutu.ru, amma, kamar yadda na fahimta, suna ba ku damar biyan canje-canjen farashin kawai don takamaiman kwanan wata.

Bugu da ƙari, ba a bayyana sau nawa duk waɗannan ayyukan ke duba farashi ba - sau ɗaya a minti ɗaya, sa'a ɗaya, a rana?

PS: Af, bayanin ya dace ba kawai ga kamfanonin jiragen sama ba, har ma don tafiya ta jirgin ƙasa. Yana daidai akan gidan yanar gizon Railways na Rasha labarin game da farashi mai tsauri.

PPS: Me kuma za ku iya karantawa kan batun?
https://habr.com/ru/company/iqplanner/blog/297540/
https://habr.com/ru/company/friifond/blog/291032/

source: www.habr.com

Add a comment