Yadda ake samun aiki tare da kwangila mai kyau

Yadda ake samun aiki tare da kwangila mai kyau

Sannu, Khabrovits!

Kwanan nan na samu damar yin hirarraki da dama har ma na samu tayi daga wasu sanannun kamfanoni na Turai, amma a yau ba zan ba ku labarin yadda za ku yi shiri don warware matsalolin shirye-shirye ba ko kuma. yadda mafi kyawun nuna fasaha mai laushi. A yau za mu yi magana game da buɗaɗɗen tushe da kwangilar aiki, yadda suke daidaita juna da kuma irin matsalolin da za a iya samu. Babu wani abu da ya fi bacin rai kamar tilasta wa barin tseren bayan matakai 3 na hira da aikin gida na mako guda, lokacin da fahimtar cewa ba za ku sanya hannu kan wannan kwangilar aikin ba ko da da bindiga. Na ga kwangilolin aiki da yawa kuma na koyi bambanta tsakanin mummuna da mugu, mummuna daga mai wucewa, da mai wucewa da mai kyau. Ƙarin cikakkun bayanai game da duk abin da ke ƙarƙashin yanke.

Bayarwa: A cikin wannan labarin, zan bayyana ba kawai kwarewata ba, har ma da kwarewar abokaina. Don dalilai masu ma'ana, ba zan sanya sunan kamfanoni da suna a cikin wannan labarin ba.

Don haka, yi tunanin halin da ake ciki: kuna ciyar da mako guda don yin aikin gwaji, ku shiga cikin matakai na 3 na hira, suna aiko muku da tayin tare da ƙaura zuwa Yammacin Turai don kuɗi mai kyau, kuna shirye ku daina komai kuma kun riga kun tattara kayanku. jakunkuna, amma wani abu da ke damun ku, kun nemi ɗan ƙarin lokaci ku yi tunani game da shi kuma ku nemi su aiko muku da daftarin aiki. Kuna nazarin kwangilar a hankali, ku shiga cikin duk nuances kuma ku fahimci cewa wannan misali ne na mummuna lamba, ƙarƙashin sharuɗɗan da ku:

  • Ba ku da ikon bayyana komai kwata-kwata, a zahiri kwata-kwata. In ba haka ba - babban tara.
  • Kuna iya mantawa game da ayyukanku. In ba haka ba - babban tara.
  • Idan akwai aƙalla alaƙa tsakanin abin da za ku yi / ƙirƙira dogon bayan aiki da abin da kuka yi aiki a kai ko ma koya / sami gogewa daga wannan ma'aikacin, to dole ne ku canza masa duk haƙƙoƙi daidai da haka. Ko da wannan yana buƙatar zuwa wata ƙasa da shigar da haƙƙin mallaka da ayyukan haƙƙoƙi. In ba haka ba - babban tara.
  • Kuna samun kari ba tare da ƙarin diyya ba.
  • Mai aiki na iya canza sharuɗɗan kwangilar ba tare da lanƙwasa ba.

Kuma ba duka ba ne. Gabaɗaya, al'amarin a bayyane yake - bayan rajistar kuɗi.

Tun kafin faruwar wannan lamari, na yi tunani sosai Maganar dukiya ta hankali ko Sakin layi akan haƙƙin mallakar fasaha a cikin kwangilar aiki na ma'aikatan masana'antar IT da masu shirye-shirye musamman. Rubutun code mai inganci sau da yawa shine kawai fasaha da muke da ita kuma muna yin hone shekaru da yawa tare da begen sayar da shi a farashi mai girma, amma a wani mataki mun fahimci cewa fasaha ba kawai za a iya siyar ba, amma Har ila yau, ya saka hannun jari a cikin buɗaɗɗen tushe, wanda ake ƙara kira duhu al'amarin na masana'antar software, inda "nauyin nauyi" da sauran "dokokin kimiyyar lissafi" ke aiki. Kuna iya ba da gudummawa don buɗe ayyukan don ci gaban kai da haɗin gwiwa tare da sauran masu haɓakawa, amma sau da yawa kuma don samun lura da yuwuwar ma'aikata. Bayanan martaba akan GitHub na iya sau da yawa fiye da faɗi game da mai haɓakawa fiye da bayanin martaba akan LinkedIn, da rubuta buɗaɗɗen lamba, shiga cikin sake dubawa na lambobin gama gari, shigar da kurakurai da rubuta takaddun don ayyukan buɗaɗɗen tushen zama wani ɓangare na rayuwar masu haɓakawa mafi ƙarfi da kuzari. .

Yayin halartar tarurrukan IT daban-daban a Turai, na saba da kalmar abokantaka ta IP dangane da kwangilar aiki. Wannan kalmar tana nufin kwangilolin da ba sa tauye ma'aikata ta kowace hanya dangane da alkiblar kokarinsu na tunani a cikin lokacinsu na kyauta ko gabatar da hani mai ma'ana don kare ma'aikata daga gasa. Alal misali, sharuɗɗan kwangila waɗanda ke nuna cewa "duk abin da aka yi a kan kayan aikin mai aiki da kuma ƙarƙashin umarnin kai tsaye na mai aiki na mai aiki ne" ya fi dacewa da IP fiye da "duk abin da aka yi a lokacin kwangilar aikin nasa ne ba tare da wani sharadi ba na mai aiki." Kamar yadda suke faɗa, ji bambanci!

Google shine farkon wanda ya fahimci mahimmancin masu haɓakawa suna tallafawa ayyukan buɗaɗɗen tushe, yana bawa ma'aikatansa damar ba da kusan kashi 20% na lokacin aikinsu don buɗe ayyukan tushen; sauran manyan kamfanoni sun bi yanayin kuma ba sa ja da baya. Amfanin kamfanoni a bayyane yake; wannan dabara ce ta cin nasara, domin kamfani ya sami suna a matsayin cibiyar masana'antu masu hazaka, wanda hakan ke jan hankalin kwararru masu karfi. Matsakaicin shigarwa ga irin waɗannan kamfanoni yana da girma sosai kuma suna zaɓar mafi kyawun mafi kyau.

Yawancin ƙananan kamfanoni sun san game da sababbin abubuwan da ke faruwa ta hanyar ji kawai kuma suna ƙoƙari su dace da ƙuntatawa da yawa kamar yadda zai yiwu a cikin kwangilar aiki. Na ci karo da irin waɗannan, ba tare da ƙari ba, ƙayyadaddun ƙayyadaddun kamar "Mai aiki shi ne mai kowane abu da duk abin da ma'aikaci ya ƙirƙira." Gaskiya ne mai ban tausayi, amma yawancin masu haɓakawa sun yarda da irin waɗannan yanayi saboda rashin ilimi a fagen haƙƙin mallaka ko kuma saboda yanayin rayuwa mai wahala (babu lokacin da za a warware ta hanyar tayi). Ta yaya za a inganta lamarin? A ganina, akwai hanyoyi da yawa:

  • Inganta wayar da kan ma'aikatan masana'antar IT game da haƙƙin mallakar fasaha.
  • Haɓaka ra'ayin kwangilar abokantaka na IP tsakanin ma'aikata.
  • Ba wai kawai don shiga cikin ayyukan buɗaɗɗen tushe ba, amma don zama masu buɗaɗɗen bishara.
  • Taimakawa masu haɓakawa a cikin rikice-rikicen su da kamfanoni, yi ƙoƙari don tabbatar da cewa ra'ayin jama'a yana gefen mai haɓakawa idan kamfani yana ƙoƙarin "matsi" aikin.

A ƙarshe, na sami aiki tare da mafi kyawun yanayin kwangila. Babban abu shine kada kuyi gaggawa zuwa tayin farko kuma ku ci gaba da kallo. Kuma ku ba da gudummawa ga buɗaɗɗen tushe, domin al'adun gargajiya na mai haɓakawa shine lambarsa, kuma idan mai haɓakawa ya rubuta duk lambobin kamfanoni, to abin da ya gada, tambarinsa na bayyane da bayyane akan yanayin dijital shine. null.

PS Idan kuna son wannan labarin, zama mai biyan kuɗi na akan Habré - Har yanzu ina da ra'ayoyi da yawa waɗanda ba a gane su ba waɗanda nake so in rubuta game da su, don haka za ku kasance farkon wanda ya sani game da su.

PPS Ana shirin ci gaba da labarin...

Masu amfani da rajista kawai za su iya shiga cikin binciken. Shigadon Allah.

Kwangilar aikin ku na da alaƙa da IP?

  • 65.1%Da 28

  • 34.8%No15

Masu amfani 43 sun kada kuri'a. Masu amfani 20 sun kaurace.

source: www.habr.com

Add a comment