Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

Lokacin da kake son ƙaddamar da takardar binciken ku zuwa jarida. Dole ne ku zaɓi mujallar da aka yi niyya don filin bincikenku kuma dole ne a sanya maƙasudin a cikin kowane ɗayan manyan bayanan bayanai kamar ISI, Scopus, SCI, SCI-E ko ESCI. Amma gano mujallolin da aka yi niyya tare da ingantaccen rikodi ba abu ne mai sauƙi ba. A cikin wannan labarin, gidan wallafe-wallafen "Ra'ayin Masanin Kimiyya" yana ba da amsoshin tambayoyin da ake yi akai-akai game da zabar jarida. Wannan labarin kuma ya tattauna bambance-bambancen da ke tsakanin mujallu na SCI, SCIE da SCImago.

Yadda za a duba mujallolin da aka lissafta a cikin bayanan ISI?

Don duba mujalla ko an jera ta a cikin ISI Web of Science database ko a'a, bi waɗannan matakan.

1. Shigar da URL a cikin adireshin adireshin: mjl.clarivate.com
Za a tura shi zuwa shafin bincike na Janar Log na Clarivate Analytics.

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

2. Shigar da sunan mujallar da aka yi niyya a filin abubuwan bincike

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

3. Sannan a mataki na gaba zaži nau'in bincike
Ko da kun haɗa da take, cikakken sunan jarida, ko lambar ISSN a cikin take.

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

4. A mataki na gaba, zaɓi rumbun adana bayanai da kuke son bincika don tantancewa.

Kuna iya ƙididdige ƙayyadaddun bayanai ko zaɓi babban jerin mujallu don nemo cikakken ɗaukar hoto na mujallar da aka yi niyya.

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

5. A ƙarshe, za ku sami cikakken bayani game da log ɗin tare da duk bayanan bayanan.
Anan za ku iya ganin cewa an yi wa wannan mujalla lissafi a cikin Fihirisar Cigaban Kimiyya.

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

Yadda za a tantance ko an jera mujallu a cikin bayanan Scopus?

Scopus ita ce lamba ta ɗaya da aka yi bita da ƙawance kuma aka kawo bayanan mujallu wanda ya ƙunshi labarai sama da miliyan 70, kamar: labaran kimiyya, taron taro, babin littattafai, bayanin lacca da littattafai. Don tabbatar da cewa an jera maƙasudin maƙasudi a wurare ko a'a, kuna buƙatar bin matakai masu zuwa.

1. Shigar da URL a cikin adireshin adireshin:
www.scopus.com/sources

Za a umarce ku don bincika tushe akan Scopus.com - shafin bincike na jeri na mujallu.

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

2. Zaɓi take, lambar mawallafi ko lambar ISSN na mujallar da aka yi niyya don gano idan an yi mata fihirisa a Scopus:

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

3. Shigar da taken mujallar manufa a cikin filin taken. Bayan tantance sunan jarida, danna maballin "Find Sources".

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

4. A ƙarshe za ku sami cikakkun bayanai game da log ɗin tare da duk bayanan bayanan
Anan za ku iya ganin cewa wannan mujalla, Nature Reviews Genetics, an jera su a cikin bayanan Scopus. Bugu da ƙari, za ku sami Sakamakon Tasirin Scopus da rahotannin ƙididdiga na mujallu na shekaru biyar da suka gabata.

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

Yadda za a tantance manyan mujallolin Scimago?

SCImago Journal & Ƙasar Rank shafi ne na jama'a don ƙayyade mujallar kimiyya da kimar ƙasa. Ana amfani da ƙimar SCImango don kimanta ingantacciyar jarida don bugawa. Wannan tsarin ƙimar kuma yana gudana akan Scopus. Don bincika gungumen azaba ko an jera shi a cikin bayanan Scimago ko a'a, bi waɗannan matakan.

1. Don bincika idan an yi maƙasudin mujallar da aka yi niyya a cikin Scimago, je zuwa scimagojr.
Za a tura shi zuwa shafin bincike na Scimago Journal & Country Rank:

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

2. Shigar da sunan mujallar da aka yi niyya a filin abubuwan bincike. Sannan danna maballin nema.
Zaka iya shigar da sunan kalmar, cikakken sunan jarida, ko lambar ISSN a mashigin bincike.

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

3. A mataki na gaba, zaɓi sunan jarida daga matsayi na Scimago.
Zai jagorance ku zuwa shafin kimantawa.

4.A ƙarshe, za ku sami cikakkun bayanan jarida tare da duk cikakkun bayanai na sakamakon martabar bayanan Scimago.

Anan za ku iya ganin cewa wannan mujallar, Nature Reviews Genetics, ta sami matsayi a cikin mujallar Scimago.

Yadda za a gane maƙasudin mujallu ta ISI, Scopus ko Scimago?

Menene bambanci tsakanin Mujallar SCI, SCIE da SCImago?

Masu bincike sau da yawa suna ruɗe idan ana batun lissafin kimiyya daga rumbun adana bayanai daban-daban. Bari mu nemo bambanci tsakanin Mujallar SCI, SCIE da SCImago.

Fihirisar Maganar Kimiyya (SCI)

SCI: Fihirisar Cigaban Kimiyya (SCI) index ce ta asali wacce Cibiyar Bayanin Kimiyya (ISI) ta shirya kuma Eugene Garfield ya kirkira.

An ƙaddamar da SCI bisa hukuma a cikin 1964. Yanzu mallakar Thomson Reuters ne. SCI SCImago Journal & Ƙasar Rank tashar yanar gizo ce wacce ta haɗa da mujallu da alamun kimiyyar ƙasa waɗanda aka haɓaka daga bayanan da ke cikin bayanan Scopus (Elsevier).

Ana iya amfani da waɗannan alamomin don kimantawa da kuma nazarin fagagen kimiyya. Mafi girman sigar (Index Faɗin Kimiyyar Kimiyya) ta ƙunshi fitattun mujallu 6500 masu tasiri da tasiri a fannonin ilimi 150 daga 1900 zuwa yau.

Ana kuma kiran su manyan jaridun kimiyya da fasaha na duniya saboda tsantsar tsarin zaɓin su.

Fadada Fihirisar Maganar Kimiyya (SCIE)

SCIE: Kimiyyar Cigaban Kimiyya ta Fadada (SCIE) bayanai ne na bibliographic wanda Eugene Garfield ya ƙirƙira, wanda Cibiyar Bayanan Kimiyya (ISI) ta ƙirƙira, kuma a halin yanzu mallakar Thomson Reuters (TR). Kamfanin da ke samar da tasirin tasirin jarida a kowace shekara.

Mujallu SCImago

Jaridar SCImago: Wannan dandali yana samun sunansa daga alamar SCImago Journal Rank (SJR) wanda SCImago ya haɓaka daga sanannen Google PageRank algorithm. Wannan alamar tana nuna ganuwa na mujallun da ke ƙunshe a cikin bayanan Scopus tun 1996. Wannan fihirisar ta dogara ne akan bayanan SCOPUS, wanda ke da fihirisa fihirisa na mujallu idan aka kwatanta da ISI.

Ina fatan wannan labarin zai taimaka muku gano ISI, Scopus ko Scimago Indexed mujallu kuma ku san bambanci tsakanin su.

source: www.habr.com

Add a comment