Canonical ya gabatar da Ubuntu Frame harsashi

Canonical ya bayyana farkon sakin Ubuntu Frame, wanda aka ƙera don ƙirƙirar kiosks na Intanet, tashoshin sabis na kai, bayanan bayanai, alamar dijital, madubai masu kaifin baki, allon masana'antu, na'urorin IoT da sauran aikace-aikace makamantansu. An ƙera harsashi don samar da cikakken allo don aikace-aikacen guda ɗaya kuma yana dogara ne akan amfani da uwar garken nunin Mir da ka'idar Wayland. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv3. An shirya fakiti a cikin tsarin karye don saukewa.

Ana iya amfani da Tsarin Ubuntu don gudanar da aikace-aikacen da suka dogara da GTK, Qt, Flutter da SDL2, da kuma shirye-shiryen da suka danganci Java, HTML5 da Electron. Yana yiwuwa a ƙaddamar da aikace-aikacen biyu da aka haɗa tare da tallafin Wayland da shirye-shirye bisa ka'idar X11 (Ana amfani da Xwayland). Don tsara aiki a cikin Ubuntu Frame tare da kowane shafukan yanar gizo ko shafuka, ana haɓaka shirin Electron Wayland tare da aiwatar da babban mai binciken gidan yanar gizo na musamman, da tashar jiragen ruwa na WPE WebKit engine. Don sauri shirya da ƙaddamar da mafita dangane da Ubuntu Frame, an ba da shawarar yin amfani da fakiti a cikin tsarin karye, tare da taimakon wanda shirye-shiryen da ake ƙaddamar da su ke ware daga sauran tsarin.

Canonical ya gabatar da Ubuntu Frame harsashi

An daidaita harsashin Frame na Ubuntu don yin aiki a saman yanayin tsarin Ubuntu Core, ƙaramin sigar fakitin rarraba Ubuntu, wanda aka ba da shi a cikin sigar hoto mai kama da juna na tsarin tushe, wanda ba a raba shi cikin fakiti daban-daban da amfani. injin sabunta atomatik don dukkan tsarin. Abubuwan haɗin Ubuntu Core, gami da tsarin tushe, Linux kernel, add-ons na tsarin, da ƙarin aikace-aikacen, ana isar da su cikin tsarin karye kuma ana sarrafa su ta kayan aikin snapd. Abubuwan da ke cikin tsarin Span an keɓe su ta amfani da AppArmor da Seccomp, wanda ke haifar da ƙarin shinge don kare tsarin a yayin da ake yin sulhu da aikace-aikacen mutum ɗaya. An ɗora tsarin fayil ɗin da ke ƙasa a yanayin karantawa kawai.

Don ƙirƙirar kiosk na al'ada da aka iyakance ga gudanar da aikace-aikacen guda ɗaya, mai haɓakawa kawai yana buƙatar shirya aikace-aikacen da kansa, da duk sauran ayyuka na tallafawa kayan aikin, kiyaye tsarin har zuwa yau da tsara hulɗar mai amfani da Ubuntu Core da Ubuntu Frame suke ɗauka. , gami da tallafi don sarrafawa ta amfani da alamun allo akan tsarin tare da allon taɓawa. An bayyana cewa sabuntawa tare da gyare-gyaren kwaro da lahani a cikin sakin Frame na Ubuntu za a haɓaka cikin shekaru 10. Idan ana so, ana iya gudanar da harsashi ba kawai akan Ubuntu Core ba, har ma akan kowane rarraba Linux wanda ke tallafawa fakitin Snap. A cikin mafi sauƙi, don tura kiosk na yanar gizo, kawai shigar da gudanar da kunshin ubuntu-frame kuma saita sigogi masu yawa: snap shigar ubuntu-frame snap shigar wpe-webkit-mir-kiosk snap saita wpe-webkit-mir-kiosk daemon = gaskiya snap saita ubuntu-frame daemon = saitin gaskiya na gaskiya wpe-webkit-mir-kiosk url=https://example.com

source: budenet.ru

Add a comment