IBM ta gano abubuwan da suka shafi na'urar sarrafa A2O POWER

Kamfanin IBM sanar game da canja wurin A2O POWER processor core da kuma yanayin FPGA zuwa ga jama'ar OpenPOWER don yin kwatankwacin aikin na'ura mai sarrafa bayanai dangane da shi. Takaddun bayanai masu alaƙa da A2O POWER, zane-zane da kwatancen tubalan kayan aiki a cikin harsunan Verilog da VHDL buga akan GitHub ƙarƙashin lasisin CC-BY 4.0.

Bugu da ƙari, an ba da rahoton canja wurin kayan aikin zuwa al'ummar OpenPOWER Bude-CE (Buɗe Muhalli na Fahimci), bisa IBM PowerAI. Open-CE yana ba da tarin saituna, girke-girke da rubutun don sauƙaƙe ƙirƙira da ƙaddamar da tsarin ilmantarwa na inji bisa ga tsarin kamar TensorFlow da PyTorch, ta hanyar samar da shirye-shiryen shirye-shiryen ko hotunan kwantena don gudana a ƙarƙashin dandalin Kubernetes. Kafin wannan, ƙungiyar OpenPOWER tana hannun canja wuri Ƙimar koyarwar saitin gine-gine (ISA) da ƙayyadaddun bayanai masu alaƙa A2I WUTA.

A2O POWER processor core an tsara shi don aikace-aikacen tsarin-on-a-chip (SoC), yana goyan bayan aiwatar da umarni da aikawa, yana ba da zaren multi-threading (2 SMT threads), GSHARE-kamar tsinkayar reshe, da kuma yana ba da 64-bit Power 2.07 Littafin III umarni saitin gine-gine -E. A2O ya ci gaba da haɓakawa a baya bude A2I kernels a cikin yanki na haɓaka aikin zaren mutum ɗaya kuma yana amfani da ƙirar ƙira iri ɗaya da tsarin hulɗar kumburi.

Ƙirar ƙirar ta haɗa da MMU, injin aiwatar da microcode da AXU (Auxiliary Execution Unit) mai haɓaka mai haɓakawa, wanda ke ba ku damar ƙirƙirar ƙwararrun hanyoyin tushen A2O waɗanda aka inganta don nau'ikan nauyin aiki daban-daban, alal misali, don haɓaka ayyukan koyon injin.

IBM ta gano abubuwan da suka shafi na'urar sarrafa A2O POWER

IBM ta gano abubuwan da suka shafi na'urar sarrafa A2O POWER

source: budenet.ru

Add a comment