SUSE ta sanar da siyan Rancher Labs

SUSE, wanda a bara mayar da matsayin kamfani mai zaman kansa, sanar game da siyan kamfani Rancher Labs, mu'amala da ci gaba tsarin aiki Rancher OS don ware kwantena, ajiya rarraba Longhorn, Kubernetes rabawa RKE (Rancher Kubernetes Engine) da k3s (Kubernetes mara nauyi), da kayan aikin sarrafa kayan aikin kwantena bisa Kubernetes.

Ba a bayyana cikakkun bayanai kan yarjejeniyar ba, amma bisa ga bayanan da ba na hukuma ba bayani Adadin cinikin ya tashi daga dala miliyan 600 zuwa dala miliyan 700. Za a samar da cikakken tsari don haɗa fasahar Labs na Rancher cikin samfuran SUSE bayan amincewar tsari na ma'amala. An lura, cewa tsarin kasuwancin zai kasance iri ɗaya kuma za a ci gaba da gina shi ta hanyar haɓaka software gaba ɗaya da kuma rashin alaƙa da mai kaya ɗaya. Kayayyakin Rancher za su ci gaba da tallafawa tsarin aiki da yawa da rarraba Kubernetes, gami da Google GKE, Amazon EKS, Microsoft AKS da Lambuna.

Bari mu tunatar da ku cewa Rancher Labs kafa Shahararrun masu haɓaka Citrix da tsoffin shuwagabanni Cloud.com. An rubuta lambar RancherOS a cikin Go da rarraba ta ƙarƙashin lasisin Apache. RancherOS yana ba da ƙaramin tsari wanda ya haɗa da abubuwan da ake buƙata kawai don gudanar da kwantena keɓe. Ana yin sabuntawa ta atomatik a matakin maye gurbin duka kwantena. Dangane da ayyukan da yake warwarewa, tsarin yayi kama da ayyuka Atomic и Core OS, amma ya bambanta da watsi da tsarin sarrafa tsarin don goyon bayan tsarin shigar da kansa, wanda aka gina kai tsaye akan kayan aikin Docker.

source: budenet.ru

Add a comment