Darasi "Tabbas na ingantaccen aiki tare da fasahar Wolfram": fiye da sa'o'i 13 na laccoci na bidiyo, ka'idar da ayyuka

Darasi "Tabbas na ingantaccen aiki tare da fasahar Wolfram": fiye da sa'o'i 13 na laccoci na bidiyo, ka'idar da ayyuka

Ana iya sauke duk takaddun kwas a nan.

Na koyar da wannan kwas shekaru biyu da suka gabata ga ɗimbin masu sauraro. Ya ƙunshi bayanai da yawa game da yadda tsarin ke aiki Ilmin lissafi, Wolfram Cloud da harshe Yaren Wolfram.

Duk da haka, ba shakka, lokaci bai tsaya ba kuma yawancin sababbin abubuwa sun bayyana kwanan nan: daga iyawar ci gaba aiki tare da neural networks ga kowane iri ayyukan yanar gizo; yanzu haka Injin Wolfram, wanda za ku iya sanyawa a kan uwar garken ku kuma ku shiga shi kamar Python; za ku iya gina kowane iri hangen nesa na yanki ko sunadarai; akwai manya wuraren ajiya kowane irin bayanai, ciki har da koyon inji; za ka iya haɗawa da kowane irin rumbun adana bayanai; warware hadadden matsalolin lissafi, da sauransu.

Yana da wahala a lissafta duk damar fasahar Wolfram a cikin sakin layi biyu ko 'yan mintoci kaɗan.

Duk wannan ya ƙarfafa ni in ɗauki sabon kwas, wanda nake yanzu rajista na ci gaba.

Na tabbata da zarar kun gano iyawar Harshen Wolfram, za ku fara amfani da shi akai-akai, kuna magance matsalolinku cikin sauri da inganci a fannoni daban-daban: daga kimiyya zuwa ƙira ta atomatik ko tantancewar gidan yanar gizo, daga hanyoyin sadarwa na jijiyoyi zuwa hanyoyin sadarwa. sarrafa hoto, daga hangen nesa na kwayoyin halitta zuwa gina mu'amala mai karfi.

1 | Bayanin Wolfram Mathematica da Wolfram Cloud


Abun cikin darasiMenene Wolfram Mathematica?
- Mahalicci - Stephen Wolfram
—— Wasu labaran kwanan nan na Stephen Wolfram da aka fassara zuwa Rashanci
- Jerin ayyukan ginanniyar da alamomi
—— Yawan ginanniyar ayyuka dangane da sigar
—- sarari sarari
- Ƙarin bayani game da Mathematica gaba ɗaya
- Duk samfuran Binciken Wolfram
Sabbin abubuwa da Sabuntawa
- Lambar don samun waɗannan lissafin
Sabo a ƙarshen gaba
Sabon harshe na geometric
- Abubuwan asali na geometric
- Ayyuka don lissafin lissafi
-- Ma'aunin yanki
—— Nisa zuwa yanki
-- Aiki tare da yankunan
- Ayyuka don ayyana wurare
- Aiki tare da meshes
- Cikakken haɗin kai tare da sauran ayyuka
Maganin nazari da lambobi na ma'auni daban-daban
- Lokacin da ya faru don ayyukan nazari
- Maganin nazari na DE tare da jinkiri
- Hanya mai iyaka
Koyon Injin
- Yaɗa
- Bayani
- Misali
"Harshe mahaluži"- sabon harshe don aiki tare da bayanan bayanai + Adadin sabbin bayanai
Sabon harshe don aiki tare da bayanan yanki
Menene sauran labarai?
- Tsawaita harshen tushe
- Association - tsararraki masu ma'ana
- Dataset - ginanniyar tsarin bayanai
- Jigon makirci
- Lissafi masu alaƙa da lokaci
- Analysis na bazuwar matakai
- Jerin lokaci
- Haɗin kai tare da Wolfram Cloud
- Haɗin kai tare da na'urori
- Babban samfuri na takaddun shaida, HTML
Wolfram Programming Cloud

2.1 | Gabatarwa ga harshe, fasali. Babban wahalhalu ga novice masu amfani. Yin aiki tare da ƙirar Mathematica da iyawarsa - ƙirar tsinkaya, nau'in shigarwar kyauta, da sauransu.


Abun cikin darasiYaren Wolfram
Ka'idodin Harshen Wolfram
Menene mahimmancin tunawa lokacin aiki tare da Harshen Wolfram?
Farawa a cikin Lissafi
Gajerun hanyoyin keyboard masu mahimmanci
- Shift+ Shiga ko Shigar akan faifan maɓalli
- Ctrl+Shift+Enter
-F1
-F2
Samun bayanai game da alamomi
-? - aiki definition
- ?? - aiki Bayani
- Danna F1
- Hasashen dubawa
Yin aiki tare da palettes
—Basic Math Assistant
- Mataimakin Aji
-Mataimakin Rubutu
- Tsare-tsare Tsare-tsare
- Tsarin launi
- Halaye na Musamman
- Yin aiki tare da zane-zane da zane-zane
-- Kayan Aikin Zane
——Samu Coordinates
—— sarrafa hoto na farko
- Aiki tare da jadawali
Harshen Wolfram & Tsarin | Cibiyar Takardu
Interface Mai Hasashen
- Mahimman bayanai game da cika umarnin da aka shigar
-- Yin aiki tare da ginanniyar ayyuka da tsarin daidaitawa
-- Aiki tare da masu canji masu amfani
- Ƙididdigar ƙirar hangen nesa - panel don ba da shawarar ƙarin ayyuka
Haɗin kai tare da Wolfram|Alpha
- Wolfram | Gidan yanar gizon Alpha
- Haɗin kai tsakanin Wolfram|Alpha da Lissafi
—— Nemo rufaffiyar sifofi na ɓangarorin ƙima
—— Bayanin hawan jini
——Maganin mataki-mataki na lissafin matrix ta amfani da hanyar Gaussian

2.2 | Ƙayyadaddun ayyuka, aiki tare da lissafi, maganganun samfuri da ƙungiyoyi


Abun cikin darasiLissafi
- Lissafi {...} da aiki list[...] - nunin jerin abubuwan "Nature".
- Hanyoyi don samar da lissafin
- Fitarwa na abubuwa da wasu halayen lambobi na jerin. Ayyuka Length и Zurfin
- Zaɓin abubuwan da suka mamaye wasu wurare a cikin jerin ta amfani da aikin part([…])
- Sake suna abubuwan jeri
- Samar da jeri ta amfani da aikin Table
- Samar da lissafin lambobi ta amfani da aiki range
Associungiyoyi
- Kafa ƙungiya da aiki da ita
- Dataset - tsarin bayanai a cikin Harshen Wolfram
Bayanin Samfura
- Gabatarwa zuwa samfuri
- Samfuran abu na asali: Blank (_), Jerin Blank (__), BlankNullSequence (___)
- Me za ku iya yi da samfuri? Aiki Cases
- Ƙayyade nau'in magana a cikin samfuri
- Ƙaddamar da ƙuntatawa akan samfuri ta amfani da ayyuka Yanayin (/;), Tsarin Gwajin (?), Sai dai, da kuma amfani da ayyukan gwaji
- Ƙirƙirar samfuri tare da yiwuwar zaɓin zaɓi ta amfani da aikin zabi (|)
Ayyuka
- Aikace-aikacen aikin da aka jinkirta Saita Jinkiri (:=)
- Amfani da cikakken aiki kafa (=)
- Saita aikin da ke tunawa da ƙimar da ya riga ya samo da kuma maimaita aiki
- Halayen ayyuka da ayyuka halayen, Saita halaye, Share Halaye, kare, Rashin kariya yin aiki da su
Ayyuka masu tsabta
- Aikace-aikacen aikin aiki (&)
- Ina ake amfani da ayyuka masu tsabta?

2.3 | Ƙirƙirar abubuwan gani


Abun cikin darasiHarshen hoto na alama
- Zane-zane na farko
-- Girma ɗaya
—- Mai girma biyu
—- Mai girma uku
——Taimako
- Aiki graphics
—- Haɗin kai
——— Misali mafi sauƙi
———Labarai
——— Layer sake tsarawa
——— Gabaɗaya da takamaiman kaddarorin yadudduka
—— Zaɓuɓɓukan ayyuka graphics
--- Ra'ayin Ra'ayi
--- Gatura
--- AxesLabel
--- Axes asalin
--- AxesStyle
--- Kaya
--- TicksStyle
--- Tarihi
--- Abun ciki Zaɓaɓɓe
--- CoordinatesToolOptions
--- epilogue
--- Bayani
--- frame
--- FrameLabel
--- RotateLabel
--- FrameStyle
--- FrameTicks
--- FrameTicksStyle
--- Layin Grid
--- GridLinesStyle
--- Hoto Hotuna
--- Lakabin makirci
--- LabelStyle
--- Matsakaicin Tsari
--- PlotRangeClipping
--- PlotRangePadding
-- Saitunan Salon
——— Launuka (launuka masu suna + launuka daga wurare masu launi, ka ce RGBColor), gaskiya (Opacity)
——— Kaurin layi: m, Thin, kauri, Cikakken Kauri
——— Girman digo: Girman Matsayi, AbsolutePointSize
——— Salon layi na ƙarshe da wuraren karya: CapForm, JoinForm
——— Aiki style don siffanta bayyanar rubutu
——— Ayyuka FaceForm и EdgeForm don sarrafa bayyanar wani yanki da iyakokinsa
-- Misali
——— Kimanin bayani
——— Maganin daidai ne
——— Me yasa ainihin maganin yake da amfani sosai?
- Aiki Graphics3D
—- Haɗin kai
——— Misali mafi sauƙi
——— Gabaɗaya da takamaiman kaddarorin abubuwa masu hoto
—— Zaɓuɓɓukan ayyuka Graphics3D
--- AxesEdge
--- boxed
--- AkwatiRatios
--- BoxStyle
--- Clipplanes
--- ClipPlanesStyle
--- FaceGrids
--- FaceGridsStyle
--- lighting
--- Yankin Spherical
--- Ra'ayinta, ViewVector, Duba Tsaye
—— Misali: sashin giciye na cube
——— Daga madaidaicin abu mai girma uku zuwa na mu’amala
Ayyukan da aka gina don ƙirƙirar abubuwan gani
Ayyukan 2D na asali
- mãkirci
- ContourPlot
- Yankin yanki
- ParametricPlot
- PolarPlot
- ListPlot
Ayyukan 3D na asali
- Tsarin 3D
- ContourPlot3D
- YankinPlot3D
- ParametricPlot3D
- JerinPlot3D
Haɗin ayyuka don gina abubuwan gani da ayyuka na asali graphics и Graphics3D
- 2D
- 3D

2.4 | Ƙirƙirar abubuwa masu mu'amala, aiki tare da sarrafawa, ƙirƙirar mu'amala mai amfani


Abun cikin darasiHarshe mai ƙarfi na alama
- Aiki Dynamic
—— Misalai masu sauƙi
——— Canza siga
——— Nunin gini na Magani
- Gudanarwa
- Darjewa
——— Misali mafi sauƙi
- Slider2D
——— Misali mafi sauƙi
- IntervalSlider
——— Misali mafi sauƙi
- Akwati
——— Misali mafi sauƙi
- CheckboxBar
- Mai kafa
- SetterBar
- RadioButton - nau'i na musamman Mai kafa
- RadioButtonBar - nau'i na musamman SetterBar
- Mai jujjuyawa
- ToggleBar
- Bude
- LauniSlider
——— Misali mafi sauƙi
- PopupMenu
——— Misali mafi sauƙi
- Filin shigarwa
——— Misali mafi sauƙi
—— Wasu abubuwa...
aiki Tsammani
- Daidaitawa
- Sauƙaƙe tsarin sarrafawa
— {x, a, b}
-- {x, a, b, dx}
— {x, x0}, a, b}, {{x, x0}, a, b, dx}
-- {{x, x0, lakabi}, a, b}, {{x, x0, lakabi}, a, b, dx}
—— {x, farko, lakabi}, ….}
—— {x, launi}
—- {x, {val1, val2, …}}
— {x, {val1-lbl1, val2->lbl2, ...}}
—- {x, {xmin, ymin}, {xmax, ymax}}
—— {x, {Gaskiya, Ƙarya}}
—- {x} da {{x, x0}}
—— {x, Mai gani}
—- {x, {xmin, ymin}, {xmax, ymax}, Mai ganowa}
—— {x, {{x1, y1}, {x2, y2}, ...}}, Mai gani} ko
{{x, {{x1, y1}, {x2, y2}, …}}, {xmin, ymin}, {xmax, ymax}, Locator}
— {x, …},…, Mai nema, LocatorAutoCreate->Gaskiya}
—- {{x, …}, …, rubuta}
- Zaɓuɓɓuka Tsammani
- Ci gaba da Ayyuka
- Ma'anar Maɓalli
- Gabatarwa
- Ajiye ma'anar
- Fara aiki tare
- Ana ɗaukaka aiki tare
- Alamomin bin sawu
- Mai tsara manipulators
- Ƙirƙirar masu amfani da haɗin gwiwa da haɗa masu gano wuri zuwa lankwasa ta amfani da zaɓi Ayyukan Bin-sawu

2.5 | Shigo, fitarwa, sarrafa bayanai, fayiloli, hotuna, sauti, shafukan yanar gizo. Yin aiki tare da API na albarkatun yanar gizo ta amfani da misalin VKontakte API, da kuma aiki tare da ginanniyar hanyoyin aiki tare da API na Facebook, Twitter, Instagram, da dai sauransu.


Abun cikin darasiAiki tare da fayiloli da sunayensu
- Binciken fayil da ayyuka masu alaƙa
- $InstalationDirectory, $BaseDirectory
- Littafin rubutuDirectory
- FileExistsQ
- Sunayen fayil
- Ƙirƙirar sunayen fayil
- Sunan Jagora
- Sunan fayilHaɗa
- Sunan fayilSplit
- Sunan fayilTake
- Sunan FileBase
- Fayil Extension
Ayyuka Import и Export
- Shigo da tsarin fitarwa
- Import
—— Misalai
- Export
—— Misalai
Sarrafa bayanai
- Shigo da sarrafa bayanai daga TXT
- Shigo da sarrafa bayanai daga MS Excel
Aiki tare da hotuna
- Me za ku iya yi?
- Gudanar da tarin hotuna
Yin aiki tare da sauti
- Misali
Shigo da sarrafa bayanai daga shafukan yanar gizo
- Shigo da bayanai daga gidan yanar gizon Babban Bankin Tarayyar Rasha
-- Magani
—— Taƙaice
- Ana shigo da bayanai daga gidan yanar gizon Yandex.Dictionaries
Yin aiki tare da API
- VKontakte API
-- Matakan farko
-- AccessToken
-- Misali na aiki tare da VKontakte API
- Gina-in API Facebook, Twitter, Instagram

2.6 | Yi aiki tare da ginanniyar bayanan bayanan Wolfram, haɗin kai tare da Wolfram | Alpha


Abun cikin darasiGoyan bayan naúrar faɗin tsarin
- Amfani da farko
- Misalin amfani a lissafin
-- Magance tsarin daidaitawa tare da adadi masu girma:
-- Nazari Mai Girma (Pi-theorem):
ta yin amfani da misalin matsalar rashin kwanciyar hankali na matsakaici
——— Lambar taimako
--- Magani
--- Kammalawa
Cikakkun Bayanan Bayanai
- Duk fasalulluka don aiki tare da Wolfram Research curated databases
- Misalai
—— Ƙirƙirar taswirar duniya mai launi bisa ga matakin GDP
—— Tebur na lokaci-lokaci na abubuwan sinadarai mai suna. D. I. Mendeleev
- Ta yaya zan adana bayanan bincike na Wolfram don samun damar kai tsaye?
-- Shawarar Leonid Shifrin...
--- Kodi
——— Misalin aiki
Harshen Harshe
- (Ctrl + =) - samun tsari don canza buƙatun kyauta a cikin gida zuwa tsarin Harshen Wolfram
- mahaluži
- Halitta darajar
- Class Class
- Properties Properties, Dukiyar Haƙƙin mallaka
- Bambance-bambance mahaluži ta bayyanar
Mai Tafsiri Mai Fassarawa
- Jerin nau'ikan fassarar
- Aiki Mai Fassarawa
- Aiki Fassarar Semantic
- Aiki Shigowar Semantic
Haɗin kai tare da Wolfram|Alpha
- Shigar da tsari kyauta (= a farkon tantanin halitta Input)
—— Misalai
- Shigar da sigar kyauta ta gida (Ctrl + = ko'ina cikin tantanin shigar da shigar
-- Misali
- Cikakken sakamakon Wolfram | Tambayar Alpha (== a farkon tantanin shigar da bayanai)
—— Wasu misalan amfani da Wolfram|Alpha
--- Lissafi
——— Physics
--- Kimiyyar Kimiyya
——— Ka'idar yiwuwa, ƙididdiga da bincike na bayanai
——— Yanayi da batutuwa masu alaƙa
——— Intanet da tsarin kwamfuta
--- Kiɗa
——— Abinci, abinci mai gina jiki, lafiya
- Aiki WolframAlpha
——Misali 1: Zane-zane na Euler-Venn da da'irori na dabaru don ayyukan algebra na Boolean a cikin masu canji uku.
—— Misali na 2: Nemo mafi kusancin launuka masu suna zuwa wanda aka bayar

3 | Aiki tare da Wolfram Cloud: ƙirƙirar APIs kai tsaye, siffofin shigarwa, CloudCDF, da sauransu.


Abun cikin darasiMenene Wolfram Cloud?
- Menene Wolfram Cloud ya kunsa?
- Me za ku iya yi da Wolfram Cloud?
Wolfram Programming Cloud
- Wolfram Programming Cloud Account TypesWolfram Programming Cloud Account Types
- Cloud lamuni
Ayyukan Cloud a cikin Lissafi da Wolfram Desktop
- Ayyuka don aikin kai tsaye tare da girgije, da kuma waɗanda zasu iya aiki tare da abubuwan girgije.
- Ayyukan bayanan Cloud
- CloudAccountData - bayani game da asusun ku na Cloud
- CloudConnect, CloudDisconnect - haɗi zuwa ko cire haɗin daga Cloud
- CloudObjects - abubuwan girgijenku
- Akwai $CloudCredit - adadin abubuwan da aka samu ga girgije
Cloud interface, matakan farko
- Babban taga
- Tagar bayanin asusun ku
- Taga mai bayani game da amfani da abubuwan Cloud ɗin ku da Kiredit ɗin Cloud
- Sabuwar taga takarda
aiki FormFunction
- Manufa da daidaitawa
- Misali mafi sauki
- CloudDeploy
- Nau'in masu canji
- Yin aiki tare da masu canji
—— siga “Mai Tafsiri”.
—— “Default” siga
—— sigar “Input”
—— “Label” siga
—— “Taimako” siga
—— ma'aunin “Hint”
- Daidaita bayyanar sigar
- Dokokin Bayyanawa
——Tsarin Jigo
- Tsarin sakamako mai yuwuwa
- Saka rubutun Rashanci
-- Misali
- Misalai
—— Ƙirƙirar aikace-aikace don warware lissafin
—— Ƙirƙirar aikace-aikacen sarrafa hoto
—— Ƙirƙirar aikace-aikacen yanki tare da filaye masu wayo
aiki APIFunction
- Misalai
—— Ƙirƙirar aikace-aikace don warware lissafin
—— Ƙirƙirar aikace-aikacen yanki tare da filaye masu wayo

4 | Fasahar CDF - haɗa abubuwa masu mu'amala da aka ƙirƙira a cikin Mathematica a cikin shafukan yanar gizo, dabara. Yi amfani da shirye-shiryen mu'amala daga gidan yanar gizon Ayyukan Muzaharar Wolfram a cikin ayyukan ku kuma gyara su. Misalai na ainihi da aikace-aikacen kasuwanci


Abun cikin darasiCDF - Tsarin Takardun Lissafin Lissafi - Tsarin Takaddun Lissafin Lissafi
- fasahar CDF
- Taƙaitaccen kwatanta tare da wasu nau'ikan
- Matakan ƙirƙirar CDF
—— Matakan da aka kwatanta
- Misalai na gaske
- Aikin Muzaharar Wolfram
Ƙirƙirar CDF bisa Manipulate
- Mataki na 1. Ƙirƙirar aikace-aikace
- Mataki na 2. Ajiye shi a tsarin CDF
- Mataki na 3. Saka cikin shafin yanar gizon
Ƙirƙirar CDF bisa DynamicModule
- Mataki na 1. Ƙirƙirar aikace-aikace
- Mataki na 2. Ajiye shi zuwa CDF
- Mataki na 3. Saka cikin shafin yanar gizon
- Wani misali na hadadden CDF
Ƙirƙirar shirye-shiryen shafukan yanar gizo bisa CDF
- Misali
Kasuwancin CDF
- Bambance-bambance tsakanin CDF da EnterpriseCDF
- Kwatancen asali na CDF da EnterpriseCDF
- Cikakken kwatancen CDF, EnterpriseCDF, Wolfram Player Pro da Mathematica
CloudCDF
- Menene CloudCDF?
- Misalin ƙirƙirar CloudCDF
——Misali 1
——Misali 2

5 | Aiki tare da Wolfram Language da Mathematica, an riga an shigar da shi kuma kyauta akan Rasberi Pi (tare da tsarin aiki na Raspbian)


Abun cikin darasiRasberi Pi, farkon saninsa
- Menene shi?
- Zan iya sayowa a ina?
- Inda da yadda ake shigar da OS, tare da tallafin Harshen Wolfram
Rasberi Pi da Harshen Wolfram
- Shafin aikin
- Takardun shafi
- Yadda Rasberi Pi yayi kama da shigarwa
- Tunanin shirye-shirye a cikin Harshen Wolfram akan Rasberi Pi
Ayyukan Rasberi Pi
- Lissafin wasu lambobi
- Daidaitaccen ginannen ma'auni na Wolfram
- Kwatanta tare da aikin Python akan Rasberi Pi
Misalin mutum-mutumi na imel wanda ke aiki akan Rasberi Pi
Misalan aiki tare da Rasberi Pi
- Ƙirƙirar GPS tracker
—— Za ku buƙaci
—— Duba bayan taro
——Shirin don Lissafi akan Rasberi Pi
- Ɗaukar hoto
—— Za ku buƙaci
—— Duba bayan taro
——Shirin don Lissafi akan Rasberi Pi
- Amfani da GPIO
—— Za ku buƙaci
—— Duba bayan taro
——Shirin don Lissafi akan Rasberi Pi
- Wasu misalai
A ina zan iya samun ƙarin bayani game da Harshen Wolfram da Haɗin Rasberi Pi?

Ina neman afuwar ingancin sauti, a wasu bidiyoyin ba su da kyau kamar yadda nake so.

A cikin sabbin bidiyoyi da gidajen yanar gizo, komai yana da kyau tare da sauti da bidiyo a cikin 2K. Kasance tare da mu: kowane mako ana watsa shirye-shiryen kai tsaye a tashar.

Webinar misali



source: www.habr.com

Add a comment