KwinFT - cokali mai yatsu na Kwin tare da ido don ƙarin haɓaka haɓakawa da haɓakawa

Roman Gilg, ɗaya daga cikin masu haɓaka Kwin da Xwayland, ya gabatar da cokali mai yatsa na manajan taga Kwin da ake kira. KwinFT (Fast Track), da kuma cikakken fasalin ɗakin karatu na Kwayland da ake kira Wrapland, 'yantacce daga ɗaure zuwa Qt. Manufar cokali mai yatsu shine don ba da damar haɓaka haɓaka mai ƙarfi na Kwin, haɓaka ayyukan da ake buƙata don Wayland, da inganta haɓakawa. Classic Kwin yana fama da jinkirin karɓar tallafi, saboda ƙungiyar KDE ba sa son yin haɗari da ɗimbin masu amfani waɗanda ƙirƙira ƙira na iya karya ayyukansu. Yawancin faci an yi nazarin shekaru da yawa, wanda ke rage saurin aiwatar da Wayland da sake fasalin lambobin ciki daban-daban. An sanya KwinFT azaman madadin Kwin na gaskiya, kuma yana samuwa yanzu a cikin Manjaro. Koyaya, masu haɓakawa sun yi gargaɗi game da yuwuwar lalacewar daidaituwa a nan gaba. A cikin sigar sa na yanzu, KwinFT yana ba da fasali masu zuwa waɗanda suka ɓace a cikin vanilla Kwin:

  • Cikakken sake yin aiki na tsarin hadawa, wanda ya rage jinkiri lokacin aiki a duka Wayland da X11;
  • Tallafin fadada Wayland wp_mai duba, wanda ke inganta aikin 'yan wasan bidiyo, kuma ya zama dole don sigar Xwayland na gaba, wanda a ciki kara da cewa goyan baya don yin koyi da canje-canjen ƙudurin allo a yawancin tsofaffin wasanni;
  • Cikakken goyan baya don jujjuyawar nuni da madubi a ƙarƙashin Wayland.

Ana sa ran nan ba da jimawa ba KwinFT da Wrapland za su kasance a kan duk rarraba Linux. Wrapland yana shirin mayar da shi zuwa ɗakin karatu mai tsabta na C ++, da kuma samar da shi tare da goyon baya maras kyau ga ɓangare na uku, shahararrun fasaha. Misali, an riga an ƙara goyan bayan ka'idar Wlroots zuwa gare ta wlr-fitarwa-manajan, yarda saita sigogin allo a cikin mawakan tushen Wlroots (misali Sway) ta KScreen.

source: linux.org.ru

Add a comment