Lennart Pottering ya bar Red Hat kuma ya ɗauki aiki a Microsoft

Lennart Poettering, wanda ya kirkiro ayyuka irin su Avahi (aiwatar da ka'idar ZeroConf), uwar garken sauti na PulseAudio da mai sarrafa tsarin tsarin, ya bar Red Hat, inda ya yi aiki tun 2008 kuma ya jagoranci ci gaban tsarin. Sabuwar wurin aiki ana kiranta Microsoft, inda ayyukan Lennart kuma zasu kasance masu alaƙa da haɓaka tsarin.

Microsoft yana amfani da tsarin da aka tsara a cikin rarrabawar CBL-Mariner, wanda ake haɓaka shi azaman dandamali na duniya don mahallin Linux da ake amfani da shi a cikin abubuwan samar da girgije, tsarin gefen da sabis na Microsoft daban-daban.

Baya ga Lennart, Microsoft kuma yana ɗaukar irin waɗannan sanannun ƙididdiga masu buɗewa kamar Guido van Rossum (wanda ya kirkiro yaren Python), Miguel de Icaza (wanda ya kirkiro GNOME da Kwamandan Midnight da Mono), Steve Cost (wanda ya kafa OpenStreetMap), Steve Cost (wanda ya kafa OpenStreetMap). Faransanci (CIFS/SMB3 subsystem kula) a cikin Linux kernel) da Ross Gardler (Mataimakin Shugaban Gidauniyar Apache). A wannan shekara, Christian Brauner, jagoran ayyukan LXC da LXD, ɗaya daga cikin masu kula da glibc kuma mai shiga cikin haɓaka tsarin tsarin, shima ya ƙaura daga Canonical zuwa Microsoft.

source: budenet.ru

Add a comment