Mai kula da cinnamon akan Debian ya canza zuwa KDE

Norbert Preining ya ba da sanarwar cewa ba zai ƙara ɗaukar alhakin tattara sabbin nau'ikan tebur ɗin Cinnamon don Debian ba saboda ya daina amfani da Cinnamon akan tsarin sa kuma ya koma KDE. Tun da Norbert baya amfani da cikakken lokaci na Cinnamon, ba zai iya samar da ingantattun gwaji na fakiti a ƙarƙashin yanayin duniya na ainihi ba.

A wani lokaci, Norbert ya canza daga GNOME3 zuwa Cinnamon saboda matsalolin amfani ga masu amfani da ci gaba a GNOME3. Na ɗan lokaci, haɗin haɗin Cinnamon mai ra'ayin mazan jiya tare da fasahar GNOME na zamani ya dace da Norbert, amma gwaje-gwaje tare da KDE sun nuna cewa wannan yanayi ya fi dacewa da bukatunsa. KDE Plasma Norbert ya siffanta shi azaman mai sauƙi, sauri, ƙarin amsawa da yanayin da za'a iya daidaita shi. Ya riga ya fara ƙirƙirar sabbin gine-gine na KDE don Debian, wanda aka shirya a cikin sabis na OBS, kuma yana da niyyar loda fakiti daga KDE Plasma 5.22 zuwa reshen Debian Unstable.

Norbert ya bayyana aniyarsa ta ci gaba da kiyaye fakitin da ake da su tare da Cinnamon 4.x don Debian 11 “Bullseye” akan saura, amma baya da niyyar shirya Cinnamon 5 ko gudanar da wani muhimmin aiki da ya shafi Cinnamon. Don ci gaba da haɓaka fakiti tare da Cinnamon don Debian, an riga an samo sababbin masu kulawa - Joshua Peisach, marubucin Ubuntu Cinnamon Remix, da Fabio Fantoni, wanda ke shiga cikin ci gaban Cinnamon, waɗanda tare suke shirye don samar da high- goyon baya mai inganci don fakiti tare da Cinnamon don Debian.

source: budenet.ru

Add a comment