Microsoft ya sanar da tsarin WSL2 tare da daidaitaccen kwaya na Linux

Microsoft gabatar a taron Microsoft Gina 2019 da ke gudana kwanakin nan, sabon tsarin WSL2 (Windows Subsystem for Linux), wanda aka tsara don gudanar da fayilolin aiwatar da Linux akan Windows. Maɓalli fasali Buga na biyu shine isar da kwaya mai cikakken tsari na Linux, maimakon Layer da ke fassara kiran tsarin Linux zuwa kiran tsarin Windows akan tashi.

Za a bayar da sakin gwajin WSL2 a ƙarshen Yuni a cikin ginin gwaji Windows Insider. Taimakon tushen Emulator don WSL1 za a riƙe shi kuma masu amfani za su iya amfani da shi gefe-da-gefe tare da WSL2. Don gudanar da kernel na Linux a cikin yanayin Windows, ana amfani da na'ura mai sauƙi mai sauƙi, wanda aka riga aka yi amfani da shi a cikin Azure.

A matsayin wani ɓangare na WSL2 don Windows 10, za a ba da wani sashi tare da daidaitaccen Linux 4.19 kernel. Kamar yadda aka fitar da gyare-gyare na reshen LTS 4.19, za a sabunta kernel don WSL2 da sauri ta hanyar na'urar Sabuntawar Windows kuma a gwada a cikin ci gaba da kayan haɗin gwiwar Microsoft. WSL2 zai yi amfani da kwaya iri ɗaya kamar kayan aikin Azure, yana sauƙaƙa don kiyayewa.

Duk canje-canjen da aka shirya don haɗin kernel tare da WSL za a buga su ƙarƙashin lasisin GPLv2 kyauta kuma za a canza shi zuwa sama. Shirye-shiryen faci sun haɗa da ingantawa don rage lokacin farawa kwaya, rage yawan ƙwaƙwalwar ajiya, da barin mafi ƙarancin saitin direbobi da tsarin ƙasa a cikin kwaya. Kwayar da aka tsara za ta iya yin aiki azaman canji na zahiri don ƙirar kwaikwayo da aka gabatar a WSL1. Samar da lambobin tushe zai ba masu sha'awar sha'awa, idan ana so, su ƙirƙiri nasu ginin kernel na Linux don WSL2, wanda za a shirya umarnin da suka dace.

Yin amfani da kwaya mai mahimmanci tare da haɓakawa daga aikin Azure zai ba ku damar cimma cikakkiyar daidaituwa tare da Linux a matakin kiran tsarin da kuma ba da damar gudanar da kwantena Docker a kan Windows ba tare da matsala ba, da kuma aiwatar da tallafi ga tsarin fayil dangane da tsarin FUSE. Bugu da ƙari, WSL2 ya ƙara haɓaka aikin I / O da ayyukan tsarin fayil, wanda a baya shine ƙulli na WSL1. Misali, lokacin zazzage rumbun adana bayanai, WSL2 ya fi WSL1 saurin sau 20, da kuma lokacin gudanar da ayyuka.
"git clone", "npm install", "sabuntawa mai dacewa" da "inganta haɓakawa" sau 2-5.

Ko da yake har yanzu yana jigilar kwaya ta Linux, WSL2 ba zai samar da shirye-shiryen abubuwan haɗin sararin mai amfani ba. An shigar da waɗannan sassan daban kuma sun dogara ne akan majalisu na rarrabawa daban-daban. Misali, don shigarwa a cikin WSL a cikin kundin adireshi na Store na Microsoft miƙa majalisu Ubuntu, Debian GNU/Linux, Kali Linux, SUSE и budeSUSE. Don yin hulɗa tare da Linux kernel da aka bayar a cikin Windows, kuna buƙatar canza ƙaramin rubutun farawa a cikin rarraba wanda ke canza tsarin taya. Canonical yana da riga ya bayyana game da niyyar ba da cikakken goyon baya ga Ubuntu yana gudana akan WSL2.

Bugu da ƙari, ana iya lura da shi bazawa Microsoft Terminal emulator Terminal Windows, lambar da aka rarraba a ƙarƙashin lasisin MIT. Tare da tasha, asalin layin umarni na farko conhost.exe, wanda aka yi amfani da shi a cikin Windows da aiwatar da API na Console na Windows, shima buɗaɗɗen tushe ne. Tashar tasha tana ba da madaidaicin tushen shafin da windows windows, cikakken yana goyan bayan Unicode da jerin tserewa don fitowar launi, yana ba ku damar canza jigogi da ba da damar ƙarawa, tana goyan bayan consoles na gani (PTY) kuma yana amfani da DirectWrite/DirectX don haɓaka fassarar rubutu. Tashar zata iya amfani da Umurnin Bayar da Bayani (cmd), PowerShell da harsashi WSL. A lokacin rani, sabuwar tashar za ta kasance ga masu amfani da Windows ta hanyar kasida ta Microsoft Store.

Microsoft ya sanar da tsarin WSL2 tare da daidaitaccen kwaya na Linux

source: budenet.ru

Add a comment