Microsoft ya buga sudo don Windows. OpenBSD ya amsa ta hanyar ƙirƙirar Kalma

Microsoft ya gabatar da nasa aiwatar da aikin sudo, wanda aka ƙera don tsara zaɓen aiwatar da umarni a cikin tasha tare da haƙƙin gudanarwa. An haɗa mai amfani a cikin ginin gwaji na Windows 11 Insider Preview Gina 26052 (an kunna a cikin sashin saitunan "Features Developer"), zai kasance wani ɓangare na gaba Windows 11 sabuntawa kuma a nan gaba ana iya tura shi zuwa Windows 10. Lambar mai amfani ita ce. shirin buɗewa ƙarƙashin lasisin MIT (a halin yanzu Tsarin ma'ajin ajiya kawai da ɗaurin PowerShell kawai suna samuwa).

An rubuta mai amfani daga karce tare da ido don haɗawa tare da Windows kuma kawai yana aiwatar da ra'ayoyin aikin sudo na yau da kullun da aka yi amfani da shi a cikin Linux, ya bambanta da shi a matakin zaɓuɓɓukan layin umarni da dabaru na wakilai. Har ila yau, mai amfani yana baya bayan aikin gsudo mai zaman kansa na yanzu a cikin aiki, wanda ke haɓaka analog na sudo don Windows, wanda aka rarraba ƙarƙashin lasisin MIT.

Microsoft ya buga sudo don Windows. OpenBSD ya amsa ta hanyar ƙirƙirar Kalma

Siffofin sudo daga Microsoft sun haɗa da nuna maganganun tabbatar da aiki, ƙaddamar da aikace-aikace a cikin sabuwar taga (ƙarfafaNewWindow), na gida (na al'ada), ko cikin yanayin tare da katange shigarwar bayanai (disableInput). Ba kamar mai amfani da runas ɗin da ke yanzu ba, sudo na Microsoft yana goyan bayan gudanar da shirye-shirye tare da gata na gudanarwa kuma ba za a iya amfani da shi don gudana ƙarƙashin wasu masu amfani ba. Bugu da kari, sudo baya buƙatar kalmar sirrin mai gudanarwa, amma yana amfani da tsarin UAC (Ikon Asusu) don tabbatar da buƙatar.

Microsoft ya buga sudo don Windows. OpenBSD ya amsa ta hanyar ƙirƙirar Kalma

Sabuntawa: Theo de Raadt, wanda ya kafa aikin OpenBSD, ya buga wani martani mai ban dariya game da buga sudo don Windows, inda ya yi ba'a game da halin Microsoft game da ci gaba. A matsayin kwatankwacin ayyukan Microsoft, an gabatar da faci tare da aiwatar da Word don haɗawa a cikin OpenBSD, wanda aka ƙirƙira ta hanyar canza sunan editan rubutu mg. Kamar yadda yake tare da littafin sudo na Microsoft, aikace-aikacen Word kuma yana watsi da mahadar sunan tare da aikin da ake da shi, baya kula da kiyaye dacewa, baya la'akari da yuwuwar keta haddin alamar kasuwanci, kuma ana buga shi ba tare da fayyace ra'ayin ƙungiyar haɓaka samfur ta asali ba.

source: budenet.ru

Add a comment