Microsoft ya buɗe aiwatar da ƙa'idar QUIC da aka yi amfani da ita a cikin HTTP/3

Microsoft sanar game da buɗe lambar ɗakin karatu MisQuic tare da aiwatar da tsarin sadarwar QUIC. An rubuta lambar a cikin C da rarraba ta ƙarƙashin lasisin MIT. Laburare na giciye-dandamali ne kuma ana iya amfani dashi ba kawai akan Windows ba, har ma akan Linux ta amfani da shi s channel ko Buɗe SSL don TLS 1.3. A nan gaba, an shirya don tallafawa wasu dandamali.

Laburaren ya dogara ne akan lambar direban msquic.sys da aka bayar a cikin Windows 10 kernel (Insider Preview) don kunna HTTP da SMB a saman QUIC. Hakanan ana amfani da lambar don aiwatar da HTTP/3 a cikin tarin Windows na ciki da kuma cikin NET Core. Za a gudanar da haɓaka ɗakin karatu na MsQuic gabaɗaya akan GitHub ta amfani da bitar takwarorin jama'a, buƙatun ja, da Abubuwan GitHub. An shirya abubuwan more rayuwa waɗanda ke bincika kowane alƙawarin da jan buƙatu a cikin jerin gwaje-gwaje sama da 4000. Bayan daidaita yanayin ci gaba, an shirya karɓar canje-canje daga masu haɓaka ɓangare na uku.

An riga an riga an yi amfani da MsQuic don ƙirƙirar sabar da abokan ciniki, amma ba duk ayyukan da aka ayyana a cikin ƙayyadaddun IETF ba a halin yanzu. Misali, babu goyan baya ga 0-RTT, ƙaura abokin ciniki, Gano Hanyar MTU, ko Ikon Adireshin da aka Fi so. Daga cikin fasalulluka da aka aiwatar, ana lura da haɓakawa don cimma matsakaicin kayan aiki da mafi ƙarancin jinkiri, tallafi don shigarwar / fitarwa asynchronous, RSS (Karɓa Side Scaling), da ikon haɗa shigarwa da fitarwa rafukan UDP. An gwada aiwatar da MsQuic don dacewa da nau'ikan gwaji na masu binciken Chrome da Edge.

Ka tuna cewa HTTP/3 yana daidaita amfani da ƙa'idar QUIC azaman jigilar HTTP/2. Yarjejeniya QUIC (Haɗin Intanet mai sauri na UDP) Google ya haɓaka tun 2013 a matsayin madadin haɗin TCP + TLS don Yanar gizo, magance matsaloli tare da dogon saiti da lokutan tattaunawa don haɗin kai a cikin TCP da kawar da jinkiri lokacin da fakiti suka ɓace yayin canja wurin bayanai. QUIC wani tsawo ne na ka'idar UDP wanda ke goyan bayan haɓakar haɗin kai da yawa kuma yana ba da hanyoyin ɓoyewa daidai da TLS/SSL.

Main fasali QUIC:

  • Babban tsaro mai kama da TLS (ainihin QUIC yana ba da damar yin amfani da TLS 1.3 akan UDP);
  • Gudanar da gaskiya ta gudana, hana asarar fakiti;
  • Ikon kafa haɗin kai nan da nan (0-RTT, a cikin kusan 75% na lokuta ana iya watsa bayanai nan da nan bayan aika fakitin saitin haɗin kai) da kuma samar da ɗan jinkiri tsakanin aika buƙatu da karɓar amsa (RTT, Lokacin Tafiya na Zagaye);
    Microsoft ya buɗe aiwatar da ƙa'idar QUIC da aka yi amfani da ita a cikin HTTP/3

  • Ba yin amfani da lambar jeri ɗaya ba lokacin da ake sake aikawa da fakiti, wanda ke guje wa shubuha wajen gano fakitin da aka karɓa da kuma kawar da ɓata lokaci;
  • Asarar fakiti yana rinjayar kawai isar da rafin da ke da alaƙa da shi kuma baya dakatar da isar da bayanai a cikin magudanan ruwa guda ɗaya waɗanda ke watsa ta hanyar haɗin yanzu;
  • Fasalolin gyare-gyaren kuskure waɗanda ke rage jinkiri saboda sake watsa fakitin da suka ɓace. Amfani da lambobin gyara kuskure na musamman a matakin fakiti don rage yanayin da ke buƙatar sake watsa bayanan fakitin da suka ɓace.
  • Ƙididdigar toshe iyakokin ƙididdiga suna daidaitawa tare da iyakokin fakitin QUIC, wanda ke rage tasirin asarar fakiti akan ƙaddamar da abubuwan da ke cikin fakiti masu zuwa;
  • Babu matsala tare da toshe layin TCP;
  • Taimako don gano haɗin haɗin, wanda ke rage lokacin da ake ɗauka don kafa haɗin kai don abokan ciniki na hannu;
  • Yiwuwar haɗa manyan hanyoyin sarrafa cunkoso na haɗin gwiwa;
  • Yana amfani da dabarun tsinkayar kayan aikin kowane jagora don tabbatar da cewa an aika fakiti a farashi mafi kyau, hana su zama cunkoso da haifar da asarar fakiti;
  • Mai ganewa girma aiki da kayan aiki idan aka kwatanta da TCP. Don ayyukan bidiyo irin su YouTube, an nuna QUIC don rage ayyukan tsawatawa lokacin kallon bidiyo da kashi 30%.

source: budenet.ru

Add a comment