Ma'aikatar Sadarwa da Sadarwar Jama'a ta gano barazanar da za a gabatar da tsarin sarrafa Runet na tsakiya

Ma'aikatar Telecom da Mass Communications na Rasha ci gaba tsarin gudanarwa na cibiyar sadarwar jama'a, wato Runet, wanda a cikinsa ya bayyana manyan barazanar da za a iya gabatar da irin wannan gudanarwa. Akwai uku daga cikinsu a cikin lissafin:

  • Barazanar mutunci - lokacin da, saboda rushewar ikon cibiyoyin sadarwar don yin hulɗa, masu amfani ba za su iya kulla alaƙa da juna ba da watsa bayanai.
  • Barazana ga kwanciyar hankali shi ne haɗarin keta mutuncin hanyar sadarwar sadarwa saboda gazawar wasu abubuwan da ke cikinta, da kuma yanayin bala'o'i na halitta da na ɗan adam.
  • Barazanar tsaro shi ne rashin iyawar ma'aikacin sadarwa don yin tir da yunƙurin samun damar shiga cibiyar sadarwar jama'a ba tare da izini ba, da kuma da gangan illolin da zai haifar da gazawar cibiyar sadarwa.
    Ma'aikatar Sadarwa da Sadarwar Jama'a ta gano barazanar da za a gabatar da tsarin sarrafa Runet na tsakiya

Ma'aikatar Telecom da Mass Communications za ta ƙayyade mahimmancin waɗannan barazanar, bisa yarjejeniya tare da FSB, bisa ga nazarin yiwuwar aiwatar da su (babba, matsakaici da ƙananan) da kuma matakin haɗari (kuma babba, matsakaici). kuma low). Za a buga jerin barazanar na yanzu akan gidan yanar gizon hukuma na Ma'aikatar Tarayya don Kula da Sadarwar Sadarwa, Fasahar Bayanai da Mass Communications (Roskomnadzor).

Sashen guda ɗaya zai aiwatar da tsarin gudanarwa na cibiyar sadarwa a cikin yanayin barazanar tare da babban yiwuwar aiwatarwa da babban matakin haɗari. A wasu lokuta, daftarin aiki yana ɗaukar tsarin tafiyar da zirga-zirga mai zaman kansa ta afaretan sadarwa ko mai cibiyar sadarwar ko wurin musayar ababen hawa.



source: 3dnews.ru

Add a comment