Zuwa ga ISS a cikin sa'o'i biyu: Rasha ta ƙera wani tsari na jirgin sama mai kewayawa guda ɗaya na jiragen sama

Kwararrun Rasha sun riga sun yi an yi nasarar gwadawa wani ɗan gajeren tsari mai kewayawa biyu don jigilar jiragen sama tare da tashar sararin samaniya ta duniya (ISS). Kamar yadda aka ba da rahoton yanzu, RSC Energia ya ƙirƙira wani madaidaicin tsarin jirgin sama mai-orbit guda ɗaya.

Zuwa ga ISS a cikin sa'o'i biyu: Rasha ta ƙera wani tsari na jirgin sama mai kewayawa guda ɗaya na jiragen sama

Lokacin amfani da shirin rendezvous biyu-orbit, jiragen ruwa suna isa ISS cikin kusan sa'o'i uku da rabi. Da'irar juyawa ɗaya ta ƙunshi rage wannan lokacin zuwa sa'o'i biyu.

Aiwatar da tsari guda ɗaya na orbit zai buƙaci bin ka'idojin ballistic da yawa game da matsayin dangi na jirgin da tashar. Koyaya, dabarar da ƙwararrun Energia suka ɓullo da ita za ta ba da damar yin amfani da ita fiye da sau da yawa fiye da yadda aka saba da dabarun rendezvous na orbit huɗu.


Zuwa ga ISS a cikin sa'o'i biyu: Rasha ta ƙera wani tsari na jirgin sama mai kewayawa guda ɗaya na jiragen sama

Yana yiwuwa a aiwatar da shirin kewayawa ɗaya don jigilar sararin samaniya tare da ISS a aikace a cikin shekaru 2-3. “Babban fa’idar wannan shiri shi ne raguwar lokacin da ‘yan sama jannatin ke kashewa a cikin dan karamin adadin na’urar. Wani fa'idar da'irar mai juyi-ɗaya ita ce saurin isar da kayan halitta daban-daban zuwa tashar don gudanar da gwaje-gwajen kimiyya akan ISS. Bugu da kari, da sauri jirgin ya tunkari tashar, ana samun karin mai da sauran albarkatun da ake bukata don tallafawa jirgin,” in ji RSC Energia.

Ya kamata a kara da cewa a nan gaba za a iya amfani da makircin kewayawa guda ɗaya lokacin da aka harba kumbo daga Vostochny Cosmodrome. Haka kuma, irin wannan ƙaddamarwa zai yiwu ko da ba tare da gyare-gyare na farko na ISS orbit ba. 



source: 3dnews.ru

Add a comment