Netmarketshare: Windows 10 kasuwar kasuwa tana raguwa, Edge yana ci gaba da girma

Albarkatun Netmarketshare ta buga rahoto dangane da sakamakon wani binciken, wanda ya ƙayyade rabon kasuwa na shahararrun tsarin aiki da masu bincike bisa sakamakon Afrilu 2020. Bayanan da aka bayar sun nuna cewa rabon Windows 10 ya ragu a lokacin rahoton, amma mai binciken Edge ya ci gaba da samun shahara.

Netmarketshare: Windows 10 kasuwar kasuwa tana raguwa, Edge yana ci gaba da girma

Rahoton ya ce a watan Afrilu, rabon Windows 10 a duniya ya kai kashi 56,08%, yayin da ake ciki wata ya canza zuwa +57,34%. Wannan raguwa ba ta da alaƙa da komawa zuwa Windows 7 a cikin shahararsa, tunda kasancewar wannan tsarin aiki shima ya ragu: daga 26,3% a cikin Maris zuwa 25,59% a cikin Afrilu.

A lokaci guda, ana samun karuwar shaharar Linux (ƙara a cikin adadin yaɗuwa daga 1,36% zuwa 2,87%) da macOS 10.x, waɗanda rabonsu ya karu daga 8,94% a cikin Maris zuwa 9,75% a cikin Afrilu. Tsarin aiki na Windows 8.1 yana aiki akan kashi 3,28% na na'urori, kuma kashi 7% na masu amfani suna mu'amala da Windows 25,59.

Netmarketshare: Windows 10 kasuwar kasuwa tana raguwa, Edge yana ci gaba da girma

Dangane da rabon kasuwa na masu bincike, duk abin da ke cikin wannan ɓangaren yana da ɗan tsayuwa. A lokacin rahoton, matakin shigar Google Chrome ya karu zuwa 69,18%, yayin da a cikin Maris wannan adadi ya kasance 68,5%. Yana da kyau a lura da ƙaramin haɓakar rabon Microsoft Edge: daga 7,59% a cikin Maris zuwa 7,76% a cikin Afrilu. Mozilla Firefox ta ƙara ko da ƙasa, matakin rarraba ta a cikin lokacin rahoton ya kai 7,25%.


Netmarketshare: Windows 10 kasuwar kasuwa tana raguwa, Edge yana ci gaba da girma

Yana da kyau a lura cewa sabon Microsoft Edge, wanda aka gina akan Chromium, yana ci gaba da zama sananne a hankali. Mai binciken Chrome shima yana ci gaba kuma a halin yanzu yana da nisa mataki ɗaya daga rikodin kashi 70% na kasuwa.



source: 3dnews.ru

Add a comment