nginx 1.19.1

An saki Nginx 1.19.1, saki na gaba a babban reshe na sabar gidan yanar gizo na nginx. Babban reshen babban layi yana ƙarƙashin ci gaba mai aiki, yayin da barga na yanzu (1.18) yana da gyaran gyare-gyare kawai.

  • Canza: umarni m_kusa, lokaci_lokaci и lingering_timeout yanzu aiki lokacin amfani da HTTP/2.
  • Canji: yanzu ƙarin bayanan da aka aika ta baya ana watsar da su koyaushe.
  • Canza: yanzu, lokacin karɓar amsa ga ɗan gajeren lokaci daga uwar garken FastCGI, nginx yayi ƙoƙarin aika sashin da ake samu na amsa ga abokin ciniki, sannan ya rufe haɗin gwiwa tare da abokin ciniki.
  • Canji: yanzu, lokacin karɓar amsa na tsayin da ba daidai ba daga gRPC baya, nginx yana dakatar da sarrafa martanin tare da kuskure.
  • Ƙari: ma'aunin min_free a cikin umarni hanyar proxy_cache, fastcgi_cache_hanyar, hanyar scgi_cache и hanyar uwsgi_cache. Godiya ga Adam Bambuch.
  • Gyara: nginx bai cire soket ɗin sauraran yanki na unix ba lokacin da aka rufe da kyau a kan siginar SIGQUIT.
  • Gyara: Fakitin UDP masu girman sifili ba a sami wakili ba.
  • Gyara: Ba da izini ga uwsgi baya ta amfani da SSL bazai yi aiki ba. Godiya ga Guanzhong Chen.
  • Gyara: Kuskuren kulawa lokacin amfani da umarni ssl_ocsp.
  • Bugfix: Lokacin amfani da tsarin fayil na XFS da NFS, ana iya ƙididdige girman cache ɗin diski ba daidai ba.
  • Gyara: Idan uwar garken da aka ɓoye ta mayar da martanin da ba daidai ba, saƙonnin "mara kyau buf a marubuci" na iya bayyana a cikin rajistan ayyukan.

Ya fito a lokaci guda kamar nginx njs 0.4.2

njs wani yanki ne na yaren JavaScript wanda ke ba ku damar tsawaita ayyukan nginx. njs ya dace da ECMAScript 5.1 (tsatsewar yanayi) tare da wasu kari zuwa ECMAScript 6 da kuma daga baya. Daidaituwa yana ƙarƙashin haɓakawa.

source: linux.org.ru

Add a comment