Netherlands, ko can kuma baya

Barka da yamma, masoyi mazauna Khabrovsk!

Ci gaba da yanayin ƙaura, Ina so in taɓa gogewa ta kaina, wanda zai iya zama mai amfani ga wasu. Zan yi ƙoƙari in raba rubutun zuwa kashi biyu, na farko wanda zai dogara ne akan bayanai masu amfani, na biyu kuma ga yadda nake ji.

Kashi na daya. Akwai

A haƙiƙa, tsarin rajista da kansa a cikin harka na ya kasance mai sauƙi (saboda rashin mata ko yara):

  1. Muna sadarwa tare da mai daukar ma'aikata (daga nan duk sadarwa tana cikin Turanci)
  2. Sadarwa tare da mai aiki
  3. Mun wuce gwajin kan layi (tare da kyamarar gidan yanar gizo, wasu gwaje-gwaje + rubuta lambar a cikin edita)
  4. Sadarwa tare da gudanarwar mai aiki
  5. Mai aiki yana ba da visa zuwa IND
  6. Ina jiran sanarwa cewa an tura takardu daga IND zuwa ofishin jakadancin a Moscow
  7. Na yi alƙawari a ofishin jakadanci ta waya (wannan yana da mahimmanci, babban layi ba ya nan, amma na yi kira na akalla sa'o'i biyu). Ina zuwa na ba da fasfo na kuma in karɓi biza na shiga a wannan rana.
  8. ina motsi

A gaskiya ma, ban aika da wani abu daga cikin takardun ba, tun da apostille na da fassarar takardar shaidar haihuwa har yanzu ba a gane ba, tun da ana buƙatar ofishin Dutch don fassarar. Ni da kaina na fassara difloma zuwa Turanci (ciki har da difloma na PhD). Na kuma nemi takardar shaidar da ba ta da wani laifi, amma sai ya zama babu wanda yake bukata.

A mataki na farko, na shiga cikin akwatuna 2 + kwamfuta, don haka na tashi a cikin tattalin arziki na yau da kullum tare da ƙarin caji don ƙarin 2. wurare. Don masaukina na farko, na yi ajiyar ɗakin studio mai arha akan Airbnb, wanda a zahiri ya fi kama da gareji (murmushin baƙin ciki).

Don kuɗin da ke gaba a karon farko:

  1. Tikitin jirgin sama. (Tare da ƙarin kaya € 250) Wannan shine abu mafi sauƙi, kodayake a kan tikitin biki suna da yawa.
  2. Ajiye Apartments. Mafi ƙarancin makonni 3, farashi idan kun yi bincike a gaba, Yuro 35 kowace rana, jimlar Yuro 750
  3. Kudin hayar gida na wata biyu. Zai fi dacewa a cikin tsabar kuɗi. Duk ya dogara da takamaiman wurin da kake son zama. Farashin zai iya farawa daga 1100, a cikin yankuna masu nisa daga manyan biranen, zuwa 1700 a Amsterdam. A matsakaita, kuna buƙatar tsammanin Yuro 1350 don ɗaki tare da kayan daki da 200-250 Yuro ƙasa da ƙasa ba tare da. Jimlar Yuro 2700.
  4. Abinci. Anan ma, duk ya dogara da abubuwan da aka zaɓa, amma ni da kaina na rayu akan ƙimar Yuro 300 kowace wata.
  5. Sufuri. Ina ba da shawarar ɗaukar gidaje kusa da aiki (idan ba a Amsterdam ba) da siyan keke nan da nan. Kuna iya samun sabon keke mai sauƙi akan Yuro 250. Ban ga ma'ana da yawa a cikin tsada ba, tunda Netherlands ƙasa ce mai fa'ida, gears 21 a fili ba a buƙata. Idan za ku yi aiki a Amsterdam, to, har yanzu ina bayar da shawarar zama a waje da birnin kuma ku ɗauki katin tafiya. Zan yi bayanin dalilin a kashi na biyu. Fasin zai ci kusan Yuro 150 a kowane wata.

Gabaɗaya, a cikin watan farko ya kamata ku hadu da Yuro 5000 tare da ajiyar kuɗi. Ya kamata ku ƙidaya daidai wata ɗaya, saboda... Yawancin lokaci ana biyan albashi sau ɗaya a wata.

Algorithm na ayyuka na watan farko bayan motsi:

  1. Je zuwa T-Mobile kuma ku sayi katin SIM da aka riga aka biya. Me yasa aka biya kafin lokaci? Domin idan babu asusun banki ba za a ba ku kwangila ba. Me yasa T-Mobile? Domin a kan shi tabbas za ku iya canzawa zuwa kwangila yayin kiyaye lambar ku.
  2. Nemi bayanin tuntuɓar dillali. Abu na farko da yakamata kuyi shine fara neman gidaje. Idan ba tare da adireshi na dindindin ba, ba za ku iya samun BSN (lambar haraji ba), kuma idan babu ɗaya ba za ku iya samun asusun banki ba. Idan ba tare da asusun banki ba, ba za ku iya yin rajistar kusan komai ba, gami da gidaje (eh, mun shiga mummunan yanayi a nan)
  3. Dangane da farashin gidaje, zaku iya mayar da hankali kan www.funda.nl. Kira ta gidan yanar gizon ba shi da amfani sosai. Tallace-tallace na farko suna gudana har na makonni biyu tare da dillalai, sannan sai sun ƙare akan gidan yanar gizon. Wataƙila waɗannan gidajen ba su wanzu. Bugu da ƙari, sun kira ni da kaina sau 3 kawai a cikin 10. A wasu lokuta, babu ko amsa. Saboda haka, yana da mahimmanci a sami dillali mai aiki na gida. Gabaɗaya, ana iya samun gidaje a cikin mako ɗaya ko uku. Amma a cikin makonni uku, idan ba ku zauna a kan kujera ba, ya kamata ku same shi (Ban sani ba game da Amster, yana iya zama mafi rikitarwa a can).
  4. Don gidaje kuna buƙatar biyan ajiya na watanni 2 (yawanci). Wani lokaci yana faruwa har tsawon wata guda, amma wannan yana da wuya. Yawancin lokaci suna tambayar biya ta hanyar canja wurin banki. A nan ne babbar matsalar take, domin... ba ku da asusu. Za ka iya bude kati a bankuna irin su Revolut ko Bunq (suna ba ka damar bude asusu da samar da BSN daga baya), amma ba su da ATMs, kuma za ka iya tura kudi ta hanyar SWIFT kawai. Na yarda cewa na biya ajiya ta kamfanin da nake aiki, na kawo musu a cikin wauta, sun yi wa waya. Wasu mutane an yi musu rajista ko ta yaya a adireshin kamfanin, sun sami BSN a can sannan suka sake yin rajista a wurin da gidan yake.
  5. Nan da nan da isowa kuna buƙatar yin rajista tare da IND don karɓar ID ɗin ku. Zai zama maimakon fasfo. Komai yana da sauƙi a nan: kun yi rajista, ku isa ranar da aka bayar kuma kawai ku karɓi shi. Daga lokacin da kuka karɓi fasfo ɗin ku na waje. ba kwa buƙatar fasfo.
  6. A cikin watanni 4 kuma kuna buƙatar yin x-ray don tarin fuka. Ana buƙatar wannan, amma algorithm yana da sauƙi. Mu yi rijista a jiha mafi kusa. A tsakiya (Ina da shi a babban dakin taro na Utrecht a tashar), mun zo, mun biya Yuro 40, kuma mu tafi. Za su haɗa sakamakon da kansu, idan sun sami wani abu za su tuntube ku.
  7. Hakanan zaka buƙaci inshora lokacin zuwa. Wajibi ne. Kuna da watanni 4 don neman shi, amma babu wani amfani a jinkirta shi, tun lokacin da aka yi rajista har yanzu za a caje ku na tsawon lokacin daga ranar shigarwa. Na yi shi a nan www.zilverenkruis.nl Farashin yana da yawa ko žasa iri ɗaya, mafi ƙarancin farashi ana tsara shi ta jihar.
  8. Daga wata na biyu, yana da kyau ku fara neman 30% roll. (Kari akan haka daga baya). Wannan tsari na iya ɗaukar watanni biyu, lokacin da za ku biya haraji gaba ɗaya. Sa'an nan, da zarar ka karɓi canja wuri, za su mayar maka da shi, amma kudi kaɗan ne a lokacin motsi, don haka wannan yana cikin bukatun ku.
  9. Da zaran kun karɓi ɗakin, nan da nan rajista don Intanet. Haɗin Intanet wani lokaci yana ɗaukar makonni 3. Dubi Intanet na gida daga afaretan wayarku, wani lokacin akwai rangwame mai kyau akan fakitin waya + Intanet + TV/TV
  10. Abu na biyu da za a yi shi ne shirya ayyukan jama'a. Wannan ita ce wutar lantarki da gas (rijiya, da ruwa, amma pennies ne). A cikin Holland, zaku iya haɗa kowane mai bada sabis zuwa kowane gida, don haka duba jadawalin kuɗin fito. Yana aiki ta wannan hanyar - kuna lissafin biyan kuɗi, a ƙarshen lokacin suna sake ƙididdige ku, mayar da shi idan ƙari ko ƙarin ƙarin idan kuna bi bashi.

To, yanzu da muka yi maganin abubuwan da ke sama, za mu iya lissafin kudi.

Babban albashin da za ku iya dogara da shi, idan matakin ku yana da kyau, daga 70 zuwa 90 kudin Tarayyar Turai a kowace shekara, tare da 70 daga Moscow fiye da 90. Bayan shekara guda na aiki, idan na zauna, zan iya matsawa zuwa 90 , tun da yana da sauƙin bincika da zuwa tambayoyi daga can.
Don haka, adadin ku na "a hannu", kafin yanke hukunci, daga albashin 70k a kowace shekara zai zama 3722 (Lissafi nan haraji.nl ) Bayan - 4594. Albashin 90k zai bada 4400 ba tare da haraji ba. Da ke ƙasa akwai tebur na samun kudin shiga da kashe kuɗi na wajibi, kamar yadda yake kusan ni ga mutum ɗaya a cikin ƙaramin Apartment (la'akari da ƙaramin adadin, tunda a cikin shekaru 5 za a karɓi haraji cikakke a kowace harka):

Netherlands, ko can kuma baya

Ba a haɗa katin tafiye-tafiye a cikin kuɗin ba, tunda bisa ga doka, tafiye-tafiye daga gida zuwa aiki yana ɗaukar nauyin aiki. Koyaya, a aikace wannan yana rufe hanyar jirgin ƙasa daga tasha zuwa tasha. Idan kuna son fitar da ko'ina kuma a cikin komai, to farashin zai riga ya kasance kusan Yuro 300 a wata.
Har ila yau, ya kamata a lura cewa jiragen kasa suna da tsada sosai. Tafiya daga Amsterdam zuwa Hague zai biya Yuro 24 ta jirgin kasa, kuma tram a Hague na ranar zai zama Yuro 9 (idan kuna so ku je bakin teku).

Ya fi ko žasa bayyananne game da kuɗaɗen gabaɗaya, yanzu zan rubuta wasu farashin samfuran. Nan da nan ya kamata in lura cewa ina rubuta gogewa ta kan Jumbo kuma ban nemi rangwame ko talla ba.

Netherlands, ko can kuma baya

Kashi na biyu. Baya

A wannan bangare zan so in tabo ra'ayi na da kuma yadda nake ji. Tun da kowane mutum yana da manufa da manufa daban-daban, ban da'awar cewa gaskiya ne, amma watakila hangen nesa na zai yi amfani.

Ina so in fara da yanayin IT. Masana'antar IT a cikin Netherlands tana haɓaka, wani ɓangare na godiya ga Brexit, saboda ... Kamfanonin Ingilishi suna ƙaura zuwa Turai na kusa. Koyaya, akwai ƙwararrun ƙwararrun IT a ƙasar Holland, don haka kashin bayan ajin IT shine ƙaura. Haka kuma, idan kuna da mutane daga CIS a cikin ƙungiyar ku, to kun yi farin ciki sosai, saboda tabbas sun san yadda ake yin aƙalla wani abu. Muna da Turkawa a cikin tawagarmu, kuma ina tabbatar muku, ya zama al'ada a gare su su ba da buƙatun ja na lambar da ba a gwada su kwata-kwata. Kamar yadda na fahimta daga tattaunawa a cikin hira, ana lura da wannan yanayin a cikin gungun wurare, ciki har da Booking, kodayake matakin da ke akwai ya fi girma. Don haka idan kuna son haɓakawa kuma ba ku zama jagorar ƙungiyar ba, to ba za ku iya haɓaka 100% a can ba. Gudu wawaye.

Kudi. Duk da cewa kai farin kashi ne kuma ka sami fiye da sau 2 tare da rouling fiye da ɗan ƙasar Holland na yau da kullun, ba zai yuwu ka sami damar inganta yanayin rayuwarka ba. Kusan magana, a Moscow tare da gidaje na bayan duk kuɗin da nake da shi kamar na Netherlands. Abinci, ban da wasu abubuwa kamar cuku, ya fi tsada sosai. Tafiya yana da tsada sosai. Idan kuna zuwa wani wuri kowane mako a ranar hutu, zaku iya kashe yuro 150 a kowane wata a sauƙaƙe. To, ko kuma ɗauki cikakken izinin tafiya. Ba tare da yanke hukunci ba, wataƙila za ku sami ƙasa da ƙasa daga Rasha, kuma daga Belarus / Ukraine - ƙasa kaɗan.

Haraji. Ba kowa ba ne ya san ƙayyadaddun tsarin haraji a cikin Netherlands. Akwai haraji akan komai. Za ku biya kuɗin sharar gida, na magudanar ruwa, don mota (sauƙi na Yuro 100 a kowane wata), don gidaje. Kuma mafi mahimmanci, icing a kan cake shine don kuɗi a cikin asusun ku! Idan kun saka adadin sama da Yuro dubu 50 a banki, zaku biya kusan 4% kowace shekara akan adadin da ya wuce. Wannan doka ta shafi cikakken mazauna, don haka wannan zai fara shafar ku ne kawai bayan shekaru 5. Koyaya, idan kuna son zama ɗan ƙasa, yakamata ku kiyaye wannan a zuciya. Wannan shine dalilin da ya sa babu wanda ke ajiye kudi, amma ya zuba jari a hannun jari / siyan manyan gidaje (ana biyan haraji na biyu).

Khabravchanin! Idan kuna tunanin cewa za ku iya rayuwa cikin lumana a kan fensho a cikin wayewar Turai, to kuna kuskure a nan kuma. Ba wai kawai fensho yana da girma Yuro 1000 ba, amma idan kuna zaune tare da matar ku, za ku sami 1600 tsakanin ku. Idan kun ajiye ƙarin kuɗi, har yanzu za ku biya haraji akansa, kawai a lokacin da kuka karɓi fensho. Wannan shine dalilin da ya sa kowa ya tafi Spain don yin ritaya. Amma wannan ba duka ba ne. Fansho shine 2% na kowace shekara a cikin Netherlands. Don haka idan kun bar shekaru 30 kuma kuka yi ritaya a 67, za ku karɓi Yuro 740 kawai. Yadda ake rayuwa akan Yuro 740 tambaya ce daban.

Bayarwa ya cancanci kalmomi masu dumi na musamman. A cikin Holland, tallace-tallace yana da ƙarancin gaske. Yawancin samfuran ana yin oda akan layi. To, isarwa yana bayarwa lokacin da ya dace da ita, inda ya dace da ita. Ko da kun biya ƙarin kuɗi don bayarwa bayan 18.00, kun gudu kamar wawa daga aiki kawai don nemo imel ɗin da ke cewa a 18.30 babu wanda ke gida kuma odar ta kasance a wurin ɗaukar hoto. Yana da daɗi musamman a gare ni in ɗauke mini kayan aiki daga Jumbo kilomita ɗaya da rabi da ni. Wani lokaci kuma, sun kawo mini kaya don yin aiki a 8.50, ko da yake bayarwa ya kamata ya kasance daga 11 zuwa 13. Zan ma faɗi haka. Daga cikin bayarwa 20, akwai 5 kawai akan lokaci da kuma kan wurin. Bugu da ƙari, PostNL yana aiki mafi kyau. Kuma eh, idan kuna son barin ƙarar zuwa DHL NL, to an biya kiran, kuma ba sa amsa imel.

Abinci. Akwai kalma ɗaya kawai da za a faɗi a nan. Rashin ci. Har ma suna sarrafa bushewar kifin da ke cikin Foendam zuwa guntu. Gurasar, ba kamar Jamus ba, har ma daga gidajen burodi, ba ta da dadi. Kuna iya ɗaukar tsiran alade na Mutanen Espanya ko Italiyanci (ko tsiran alade na sana'a). Giyar ta Belgium ce kawai. Sai dai cuku (da kayan lambu, amma alhamdulillahi ba a dahu).

Yanayi. Duk da cewa duk shekarar da ta gabata yanayin ya kasance mai dumi sosai kuma babu dusar ƙanƙara kwata-kwata, yanayin, a ganina, ya fi na Moscow muni. Duhu, iska, sanyi a lokacin rani. A St. Petersburg yana iya zama irin wannan.

Mutane. Idan kuna tunanin cewa mutanen Holland suna aiki tuƙuru, to zan ba ku kunya. Wannan ba daidai ba ne. Yawancin mutanen Holland ba za su yi aiki tuƙuru ba don ƙarin samun kudin shiga. Dillali a zahiri baya aiki a ranar Juma'a (da kyau, watakila daga 10 zuwa 14 kawai). Yana da al'ada ga mata suyi aiki kwanaki 4 (dokoki sun yarda). Manajojin Dutch suna jinkiri sosai cikin nasara a ofis. Bugu da ƙari, kada mu manta cewa a cikin Holland mutane da yawa suna aiki don kansu. Don haka yana da sauƙi a yi wa mutane zamba daga kuɗi. A halin da nake ciki, lokacin da zan tafi, sun caje ni Yuro 500 ba tare da rasit na cire kwalaye daga cikin gidan ƙasa ba (Waɗanda ban jefar ba kawai don babu zubar da kwali a cikin radius na kilomita). Idan kana so, je kotu.

Dangantaka. Yaren mutanen Holland suna magana da Ingilishi sosai, don haka babu matsala a rayuwar yau da kullun. Akwai matsala tare da Yaren mutanen Holland: yana da matukar wuya a fahimta ta kunne, kuma Yaren mutanen Holland, suna ganin kullun, nan da nan ya canza zuwa Turanci. Tare da haɗin kai, komai yana da rikitarwa. Matan Holland suna da tsayi, masu adalci da kyau ta yanayi, duk da haka, a cikin 90% na lokuta ba sa kula da kansu. Yawan nauyin kilo 20 ba matsala ba ne, sa abin farko da hannunka ya samo. Mu yawanci ba ma ƙoƙarin karanta littattafai ma. Don haka babu matsalolin fasaha da za a yi magana game da su, amma babu wani abu da za a yi magana akai. Akwai yiwuwar wasu 'yan mata, amma a Moscow damar samun yarinya mai basira ya fi girma.

Akwai, duk da haka, abũbuwan amfãni. Waɗannan sun haɗa da jinginar gidaje a 2%. Don haka kuna iya yuwuwar yin hayan gida na tsawon shekaru 20 kuma ku biya kusan kuɗin haya. Wani abu kuma shi ne, kasuwar siye gwanjo ce, kuma da wuya a ce ainihin farashin. Kuna iya rasa kuri'a ta hanyar rashin biyan kuɗi na Yuro 2000. Wani ƙari shine kyakkyawan wuri. Kuna iya tashi a duk faɗin Turai cikin sa'o'i 2, kuma wasu wurare, kamar Paris ko Ingila, ana iya isa ta jirgin ƙasa cikin sa'o'i 3 (Thalis da Eurostar). Hakanan yana da kyau a lura da kyawawan hanyoyi da hanyoyin keke.

Tunani

A ƙasa ina so in yi watsi da wasu rashin fahimta game da rayuwa "a Turai".

  1. "Zan samu ƙarin." Tabbas ma'aikacin IT ba zai inganta yanayin rayuwarsu ta ƙaura zuwa Holland ba. Ba tare da mata da ’ya’ya ba zai zama kamar guda, tare da su zai fi talauci
  2. "Ingantacciyar rayuwa za ta karu." Idan ba ku zauna a Amsterdam ba, ba za ku yi girma da yawa ba. Tituna suna da tsabta, hanyoyin suna da kyau, sufuri yana da kyau. Koyaya, kuna biyan kuɗi da yawa don wannan ta hanyar haraji da farashin tafiye-tafiye.
  3. "Na san inda haraji na ke tafiya." Wannan shine inda yake samun ban sha'awa sosai. Kuna biyan harajin Tsaron Jama'a (a cikin yanayina yana da Yuro 9500 a kowace shekara), kuma kuna biyan Yuro 1500 kowace shekara don inshora daban. Haka ne, sufuri yana da kyau, amma farashin kuma ya dace. Hanyoyin suna da kyau, amma kuma suna biyan su daban akan Yuro 1000-1500 a kowace shekara. Abin da Haraji na Biyan Kuɗi na Yuro 17000 ke tafiya a kowace shekara ba a sani ba. A fili, ga jami'ai guda. Tun da ba fiye da 4000 ke shiga ritaya a kowace shekara.
  4. "Sabis suna gudana." A'a, kuna da mafi kyawun damar samun sabis ko amsa daga gare mu. Ba za su amsa imel ɗinku kawai ba ko aika kira akan lambar waya da aka biya (kuma ba za su amsa muku a can ba). Mai sakawa na iya ɗaukar kuɗi don kiran kuma yayi komai. Kuma a, za ku iya goge kanku tare da da'awar, ku je kotu. Yana iya aiki, amma lauyoyi ma ba su da arha.
  5. "Ilimi ya fi kyau." Albashin PhD a jami'a shine Yuro 2700. Ba za su ƙara biyan ku ba - yarjejeniya gama gari. Shin wani daga injiniyoyi masu ilimi ko IT zai je aiki don Yuro 2700? Don haka suna haɓaka "zane".

binciken

Ga alama a gare ni cewa kowa zai iya yanke shawara don kansa.

A bangare na, zan iya cewa idan kun kasance mai yin aure ba tare da yara ko dukiya ba, da sauran muhimman ayyukan ku a IT, to, ina ba da shawarar motsawa. jinginar gida yana da arha kuma gabaɗayan ingancin rayuwa ya fi girma. Shirya abincin da kanka.

Idan kun kasance marasa aure, ban ba da shawarar shi ba. Yana da wuya cewa za ku sami yare na gama gari tare da matan Holland, kuma yin tafiya tare da masu ƙaura kamar haka, yana da sauƙi a cikin ƙasarku, akwai ƙarin zaɓi.

Idan kun kasance marasa aure, to watakila. Duk da haka, yana da daraja la'akari da cewa mutanen Holland da kansu suna da kyau tare da + 20 kg a kan 'yan mata da kuma tufafi masu banƙyama. Don haka ba za ku iya cin nasara da su ba tare da kayan shafa da chiseled adadi.

Idan ku iyali ne mai yara, ni ma ban ba da shawarar shi ba. Rayuwa tana da tsada sosai, a makarantun kindergarten za ku yi taɗi da yaran Filipinas, amma me zai faru da ilimi nan da shekaru 20 wata tambaya ce.

Ni kuwa, bayan shekara guda na dawo wurin aikin gine-gine, kuma ba ni da nadama. Amma a yanzu zan iya tashi zuwa Turai hutu ta wata hanya. Wallahi. Haha.

source: www.habr.com

Add a comment