Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Gigabyte's kewayon uwayen uwa dangane da Intel Z390 Express ana wakilta da samfura goma sha biyar: daga kasafin kuɗi na Z390 UD zuwa Aorus Xtreme Waterforce 5G mai rashin daidaituwa. Jigon wannan saitin ya ƙunshi alluna daga jerin Aorus, kuma don ƙarancin ƙwararrun ƴan wasa da masu arziki, ana ba da allon allo guda uku daga jerin Gaming. Kudin na musamman ne Gigabyte Z390 Designare, wakiltar daidaitawa tsakanin aiki da farashi.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Da farko, ba a bayyana mana dalilin da yasa za mu saki Designare ba idan akwai wanda ya riga ya kasance kusa da shi ta fuskar iyawa da farashi. Aorus Master. Amma idan aka yi nazari na kusa, sai ya zamana cewa har yanzu waɗannan alluna daban-daban ne, don haka babu shakka akwai ma'ana a cikin karatu da gwada Designare. Ƙari ga haka, hukumar ta ba mu mamaki mai daɗi. Za mu ba ku labarin duk wannan a cikin kayan yau.

Halayen fasaha da farashi

Masu sarrafawa masu goyan baya Mai sarrafawa Intel Core i9 / Core i7 / Core i5 / Core i3 / Pentium / Celeron
LGA1151 na takwas da na tara Core microarchitecture ya yi
Chipset Intel Z390 Express
Tsarin ƙwaƙwalwar ajiya 4 × DIMM DDR4 ƙwaƙwalwar ajiya mara izini har zuwa 128 GB;
Yanayin ƙwaƙwalwar tashoshi biyu;
goyon baya ga kayayyaki tare da mita 4266 (OC) / 4133 (OC) / 4000 (OC) / 3866 (OC) / 3800 (OC) /
3733(O.C.)/3666(O.C.)/3600(O.C.)/3466(O.C.)/3400(O.C.)/3333(O.C.)/3300(O.C.)/3200(O.C.)/
3000(O.C.)/2800(O.C.)/2666/2400/2133 МГц;
goyon bayan RAM modules DIMM 1Rx8/2Rx8 ba tare da ECC da buffering (aiki a cikin mara ECC yanayin);
goyan bayan DIMM marasa ECC ba tare da buffer 1Rx8/2Rx8/1Rx16;
Intel XMP (Extreme Memory Profile) goyon bayan
Zane-zane dubawa Haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-haɗe-hagu na processor damar amfani da HDMI version 1.4 da Nuni Port version 1.2 (shigarwa kawai);
Intel Thunderbolt 3 mai sarrafawa;
Ana tallafawa ƙuduri har zuwa 4K mai haɗawa (4096 × 2304 a 60 Hz);
matsakaicin adadin ƙwaƙwalwar ajiya - 1 GB
Masu haɗawa don katunan faɗaɗawa 3 PCI Express x16 3.0 ramummuka, x16, x8/x8, x8/x4/x4 yanayin aiki;
2 PCI Express x1 ramummuka, Gen 3
Ƙarfafa tsarin tsarin bidiyo NVIDIA 2-hanyar SLI Fasaha;
AMD 2-way/3-way CrossFireX Technology
Abubuwan mu'amalar tuƙi Intel Z390 Express Chipset:
 - 6 × SATA 3, bandwidth har zuwa 6 Gbit/s;
 - goyon baya ga RAID 0, 1, 5 da 10, Intel Rapid Storage, Intel Smart Connect Technology da Intel Smart Response, NCQ, AHCI da Hot Plug;
 - 2 × M.2, kowannensu yana da bandwidth har zuwa 32 Gbit / s (duka masu haɗin gwiwa suna goyon bayan SATA da PCI Express tafiyarwa tare da tsawon 42 zuwa 110 mm);
 - goyan baya ga fasahar ƙwaƙwalwar ajiyar Intel Optane
Cibiyar sadarwa
musaya
2 gigabit masu kula da hanyar sadarwa: Intel I219-V (10/100/1000 Mbit) da Intel I211-AT;
Mai sarrafa mara waya ta Intel CNVi 802.11a/b/g/n/ac 2 × 2 Wave 2: kewayon mitar 2,4 GHz da 5 GHz, goyan bayan Bluetooth 5, daidaitaccen 11ac mara waya (kewayon 160-MHz, bandwidth har zuwa 1,73 Gbit/s)
Audio subsystem Garkuwa 7.1-tashar HD audio codec Realtek ALC1220-VB;
siginar siginar-zuwa-amo a fitowar sauti na layi shine 114 dB, kuma a shigar da layin - 110 dB;
audio capacitors Nichicon m zinariya (7 inji mai kwakwalwa.) da WIMA (4 inji mai kwakwalwa.);
USB DAC-UP 2 goyon baya;
Katin sauti na PCB
Kebul na USB Intel Z390 Express Chipset:
 - 4 USB 2.0 / 1.1 tashar jiragen ruwa (2 akan bangon baya, 2 da aka haɗa zuwa masu haɗin kai akan uwa);
 - 6 USB 3.1 Gen 1 tashar jiragen ruwa (4 akan bangon baya, 2 da aka haɗa zuwa masu haɗawa akan motherboard);
 - 2 USB 3.1 Gen 2 tashar jiragen ruwa (a kan bangon baya na allon, Type-A);
 - 1 USB 3.1 Gen 2 tashar jiragen ruwa (haɗa zuwa mai haɗawa akan motherboard).
Intel Z390 Express chipset + Intel Thunderbolt 3 mai sarrafawa:
 - 2 USB 3.1 Gen 2 tashar jiragen ruwa (a kan bangon baya na allon, duka Type-C)
Masu haɗawa da maɓalli a kan sashin baya Biyu USB 2.0/1.1 tashar jiragen ruwa da haɗin PS/2 tashar jiragen ruwa;
HDMI da DisplayPort bidiyo fitarwa;
masu haɗawa biyu don eriya na tsarin sadarwa mara waya (2T2R);
biyu USB 3.1 Gen 2 Type-A tashar jiragen ruwa da biyu USB 3.1 Gen 2 Type-C tashar jiragen ruwa;
biyu USB DAC-UP 2 tashoshin jiragen ruwa da RJ-45 LAN soket;
biyu USB 3.1 Gen 1 Type-A tashar jiragen ruwa da RJ-45 LAN soket;
1 fitarwa na gani S / PDIF dubawa;
5 3,5 mm jacks audio
Masu haɗin ciki a kan PCB 24-pin ATX mai haɗa wutar lantarki;
8-pin ATX 12V mai haɗa wutar lantarki;
4-pin ATX 12V mai haɗa wutar lantarki;
6-pin OC PEG mai haɗa wutar lantarki;
6 SATA 3;
2 M.2;
Mai haɗin 4-pin don fan na CPU tare da tallafin PWM;
Mai haɗin 4-pin don famfo LSS;
Masu haɗin 3 4-pin don masu sha'awar harka tare da tallafin PWM;
mai haɗawa don haɗa raƙuman LED RGB;
ƙungiyar masu haɗawa don gaban panel;
jack audio na gaban panel;
USB 2.0 / 1.1 mai haɗawa don haɗa tashoshin 2;
USB 3.1 Gen 1 mai haɗawa don haɗa tashoshin 2;
USB 3.1 Gen 2 mai haɗawa don haɗa tashar tashar 1 Type-C;
Share CMOS jumper;
Mai haɗa S/PDIF
BIOS 2 × 128 Mbit AMI UEFI BIOS tare da ƙirar harshe da yawa da harsashi mai hoto;
DualBIOS goyon bayan fasaha;
ACPI 5.0 mai yarda;
PnP 1.0a goyon baya;
SM BIOS 2.7 goyon baya;
DMI 2.7 goyon baya;
WfM 2.0 goyon baya
Mai sarrafa I/O iTE I/O Mai Kula da Chip IT8688E
Ayyuka iri, fasaha da fasali Cibiyar APP:
 - 3D OSD;
 - @BIOS;
 - LED na yanayi;
 – Auto Green;
 – Tashar Cloud;
 - EasyTune;
 – Sauƙin RAID;
 – Fast Boot;
 - Ƙarfafa Wasan;
 – Platform Power Management;
 - RGB Fusion;
 – Smart Ajiyayyen;
 – Allon madannai mai wayo;
 – Smart TimeLock;
 - Smart HUD;
 – Mai duba Bayanin Tsari;
 – Binciken Wayo;
 – USB Blocker;
 - USB DAC-UP 2;
Q-Flash;
Shigar Xpress
Siffar sifa, girma (mm) ATX, 305×244
Tallafin tsarin aiki Windows 10 x64
Garanti masana'anta, shekaru 3
Mafi ƙarancin farashi 18 500

Marufi da kayan aiki

Akwatin da Gigabyte Z390 Designare ya zo a ciki yana da nasa salo na musamman. Ba za ku sami wani fakitin irin wannan ba a cikin jerin Gigabyte na Intel Z390 na uwayen uwa. A bayyane yake - tun da allon yana da na musamman, to, marufi don shi ya kamata ya zama sabon abu. Yana kama da salo kuma yana ba mai amfani da cikakkun bayanai game da samfurin.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi   Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

A cikin babban akwati, an sanya allon akan ƙarin kwali kuma an rufe shi a cikin jakar antistatic. A ƙarƙashin wannan tire akwai ɗakuna biyu don kayan haɗi. A cikin farko zaka iya samun nau'i-nau'i biyu na SATA igiyoyi, kebul don Thunderbolt 3 dubawa, eriya don tsarin sadarwa mara waya, screws don tabbatar da tafiyarwa a cikin tashoshin M.2, da kuma toshe don dacewa da haɗin igiyoyi daga gaba. panel na harka zuwa allon.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Bugu da kari, kunshin isarwa na hukumar ya hada da cikakkun kuma takaitaccen umarnin aiki, umarnin shigar da katunan bidiyo, da faifai tare da direbobi da kayan aiki.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Ƙasar da aka kera hukumar ita ce Taiwan (kamfanin yana da masana'antu biyu a can gabaɗaya). Farashin Gigabyte Z390 Designare a cikin shagunan Rasha yana farawa daga 18,5 dubu rubles. Hukumar ta zo da garanti na shekaru uku.

Zane da Features

Zane na Gigabyte Z390 Designare an yi shi cikin nutsuwa da launuka masu rauni. Ana manne da kwandon filastik da radiators zuwa PCB kusan baki.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi   Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Ana yin na ƙarshe a cikin salon "yankakken" guda ɗaya kuma suna sa allon ya zama mai ban sha'awa da zamani. An buga sunan samfurin allo akan chipset heatsink, wanda aka haskaka.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi   Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Girman Gigabyte Z390 Designare shine 305 × 244 mm, ma'auni shine ATX. Ana nuna fasalin abubuwan da ke cikin sabon motherboard a cikin zane mai zuwa.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Don ƙarin sani da su, za mu kuma samar da hoton allo daga Umarnin Aiki.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

An gina faranti na dubawa a ciki, kuma saboda yawan masu haɗawa, kusan babu sarari da ya rage a kai.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Yana da masu haɗin eriya guda biyu don tsarin sadarwa mara waya, tashoshin USB guda goma na nau'ikan nau'ikan iri daban-daban, haɗin PS / 2 tashar jiragen ruwa, HDMI da abubuwan fitarwa na tashar tashar tashar tashar tashar tashar jiragen ruwa, jacks guda biyu na RJ-45, fitarwa na gani da masu haɗin sauti guda biyar.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Kamar yadda yake a cikin allunan jerin Gigabyte Aorus, Designare PCB yana amfani da yadudduka na jan karfe mai kauri biyu, kuma a cikin yankin na'urorin wutar lantarki na tsakiya ana amfani da substrate tagulla biyu na ƙarin yanki, don haka samun kwanciyar hankali da kwanciyar hankali. tsarin zafin jiki don abubuwan da aka gyara. Duk waɗannan an haɗa su cikin ra'ayi na Ultra Durable na mallakar mallaka.

LGA1151-v2 soket na processor ba shi da wani fasali na musamman, kuma shi za a iya shigar kowane na'ura mai sarrafa Intel na ƙarni na takwas da na tara Core microarchitecture.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Ana aiwatar da tsarin samar da wutar lantarki a kan jirgi bisa ga tsarin 12 + 1 kuma ya ƙunshi majalisai DrMOS. Abubuwa goma sha biyu sun dogara ne akan abubuwan SiC634 (50A) samar da Vishay Intertechnology, da kuma wani lokaci kasaftawa ga graphics core gina a cikin processor - zuwa SiC620A (60A).

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi   Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi     

Ana siyar da masu bibiyu a gefen baya Saukewa: ISL6617. Ana aiwatar da sarrafa wutar lantarki ta mai sarrafa PWM Saukewa: ISL69138.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Wato, gabaɗaya, muna iya cewa Gigabyte Z390 Designare yana da tsarin wutar lantarki mai ƙarfi sosai, kodayake allon ba a sanya shi azaman na'urar overclocking ba.

Ana ba da wutar lantarki ga allo da kayan aikinta ta hanyar haɗin kai guda uku masu lambobi 24 da 8+4.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi   Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Duk masu haɗawa suna sanye da allura masu yawa, amma mahaɗin wutar lantarki mai nau'in fil takwas ne kawai ya karɓi harsashi mai ƙarfe. 

Chipset crystal Intel Z390 akan allon Gigabyte yana hulɗa da heatsink ta hanyar kushin zafi. Na san cewa wasu masu amfani suna maye gurbin waɗannan pad ɗin thermal akan kwakwalwan kwamfuta tare da manna thermal, amma a wannan yanayin babu ma'ana.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Jirgin yana da ramukan DIMM guda huɗu don DDR4 RAM. Dukkanin su suna da harsashi na bakin karfe Ultra Durable Memory Armor, wanda ba wai kawai yana ƙarfafa waɗannan haɗe-haɗe ta hanyar injiniya ba, har ma yana ba da kariya ga lambobin sadarwa a cikin su daga tsangwama na lantarki.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Jimlar adadin RAM da aka shigar a cikin Gigabyte Z390 Designare na iya kaiwa gigabytes 128 mai ban sha'awa. Matsakaicin mitar da aka goyan baya an bayyana shi a 4266 MHz, amma a cikin BIOS na hukumar zaku iya zaɓar mafi girman ƙimar idan akwai irin wannan ƙwaƙwalwar ajiya. XMP da babban jerin kerarre kayayyaki da kuma sets daga gare su. Bari mu ƙara a nan cewa tsarin samar da wutar lantarki na ƙwaƙwalwar ajiya shine tashoshi biyu.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Gigabyte Z390 Designare sanye take da ramukan PCI-Express guda biyar. An yi uku daga cikinsu a cikin ƙirar x16 kuma suna da harsashi na ƙarfe Ultra Durable PCIe Shield, wanda ke ƙarfafa su daga karaya ta sau 1,7 da sau 3,2 akan cirewa.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Ramin farko an haɗa shi da na'ura mai sarrafawa kuma yana iya samar da katin bidiyo tare da duk hanyoyin 16 PCI-Express. Ramin na biyu da na uku za su iya aiki kawai a cikin x8 da x4, bi da bi, don haka NVIDIA 2-way SLI ko AMD 2-way/3-way CrossFireX ana goyan bayan a tsakanin fasahohin zane-zane masu yawa. Multiplexers suna da alhakin canza yanayin aiki na ramin ASM1480 ASMedia ce ta samar.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Bari mu ƙara cewa Designare yana da ramukan PCI Express x1 guda biyu tare da rufaffiyar iyakar don katunan faɗaɗawa.

Jirgin yana sanye da daidaitattun tashoshin SATA guda shida tare da bandwidth na har zuwa 6 Gbit/s, waɗanda aka aiwatar ta hanyar amfani da ƙarfin tsarin tsarin dabaru na Intel Z390 kuma ana siyar da su a madaidaiciyar daidaitawa.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

A gefen hagu na su zaka iya ganin mai haɗin wutar lantarki mai-pin shida, wanda aka ba da shawarar yin amfani da shi lokacin amfani da katunan bidiyo guda uku a kan allo.

Ba kamar allunan jerin allon Aorus ba, Z390 Designare kawai yana da biyu fiye da tashoshin M.2 uku tare da bandwidth har zuwa 32 Gbps. Amma kowane tashar jiragen ruwa na iya ɗaukar tuƙi har zuwa tsayin mm 110 (22110) tare da mu'amalar PCI-E da SATA.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi
Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Dukansu tashoshin jiragen ruwa suna sanye da faranti na radiyo na Thermal Guard tare da pads na thermal, wanda ke kawar da tasirin SSD throttling a ƙarƙashin dogon nauyi.

Abin baƙin ciki shine, iyakokin tsarin dabaru na Intel Z390 ba zai ba ku damar amfani da duk tashar jiragen ruwa a lokaci guda ba. Zaɓuɓɓukan don rabawa akan allon Gigabyte Z390 Designare ana nuna su a cikin tebur biyu masu zuwa.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Kamar yadda kake gani, idan aka shigar da na'urori masu amfani da PCI-Express a cikin tashoshin M.2 guda biyu a lokaci guda, to, tashoshin SATA3 0, SATA3 4 da SATA3 5 za su zama nakasu a cikin hardware. ra'ayinmu, sun isa ga kowane tashar aiki ko gidan caca. Ko da yake a nan gaba tsarin dabaru na Intel ba zan so in sake cin karo da irin wannan ƙuntatawa ba. 

Jimlar adadin tashoshin USB akan Gigabyte Z390 Designare shine 15. Akwai tashoshin jiragen ruwa 10 akan bangon baya, gami da USB 2.0 guda biyu, USB 3.1 Gen 1 guda huɗu da USB 3.1 Gen 2 huɗu. Tashoshin ciki na ciki suna wakilta ta biyu na USB 2.0. , Biyu USB 3.1 Gen 1 da USB 3.1 Gen 2 Type-C guda ɗaya don gaban panel na yanayin sashin tsarin.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Ana aiwatar da duk tashoshin USB tare da damar Intel Z390 chipset da cibiya RTS5411 Kamfanin Realtek.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Wani fasali na musamman na Gigabyte Z390 Designare shine kasancewar Thunderbolt 3 dubawa tare da kayan aiki na 40 Gbps. Ana aiwatar da shi ta guntu mai sarrafawa Intel JHL7540.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Amfani da kwakwalwan kwamfuta biyu Saukewa: TPS65983BA ƙera ta Texas Instruments da gajeriyar kebul na adaftan da aka haɗa a cikin kit ɗin, wannan mai sarrafa yana tsara fitar da siginar bidiyo daga katin bidiyo zuwa tashoshin USB 3.1 Type C tare da ƙudurin har zuwa 4K.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Gigabyte Z390 Designare an sanye shi da masu sarrafa hanyar sadarwa guda biyu: gigabit Intel I219-V и I211-AT tare da tallafi don fasahar cFosSpeed ​​​​.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Bugu da ƙari, an shigar da mai sarrafawa a kan allo Wireless Intel-AC 9560 tare da goyan bayan hanyoyin sadarwa mara waya ta 802.11a/b/g/n/ac da Bluetooth 5.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Mai sarrafawa yana goyan bayan mitoci na 2,4 GHz, 5 GHz da 2 × 2 802.11ac Wave 2 ma'aunin sadarwa, lokacin da ke cikin kewayon 160 MHz hanyar sadarwa na iya kaiwa 1,73 Gbps.

Hanyar sauti ta hukumar ta dogara ne akan codec mai girman tashoshi 7.1 HD Saukewa: ALC1220-VB, garkuwa da murfin karfe.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Yana tare da nau'ikan capacitors na audiophile iri biyu da aka yi a Japan: Nichicon Fine Gold (pcs 7) da WIMA FKP2 (4 inji mai kwakwalwa.).

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Bugu da kari, an keɓe yankin mai jiwuwa daga wasu abubuwa akan PCB ta hanyar ɗimbin rarrafe, kuma tashoshi na hagu da dama sun rabu cikin yadudduka na PCB daban-daban. Koyaya, ba kamar tsoffin allunan jerin Aorus ba, Designare ba shi da ESS SABER DAC da masu haɗin sauti na zinari.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Super I/O da ayyukan saka idanu akan allon ana aiwatar da su ta mai sarrafa IT8688E.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Ƙarfin don saka idanu da sarrafa magoya baya akan Gigabyte Z390 Designare suna da ɗan ƙanƙara: masu haɗin fan 5 kawai tare da tallafi don sarrafa PWM da na'urori masu auna zafin jiki 6.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Babu alamar lambar POST akan allon; rawar da CPU/DRAM/VGA/BOOT LEDs guda huɗu ke taka rawa a ƙananan kusurwar dama na PCB.

Wurin da aka yi amfani da kayan aikin dubawa, ginshiƙan ƙayyadaddun hanyoyin sauti da heatsink na chipset suna da haske.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Don haɗa raƙuman hasken baya na LED, akwai mai haɗawa guda ɗaya kawai ba tare da yin magana da ƙarfin har zuwa 2A ba. Tsawon tef ɗin bai kamata ya wuce mita 2 ba. Ana samun daidaita launi na hasken baya da yanayin aiki duka ta hanyar BIOS kuma ta aikace-aikacen Gigabyte RGB Fusion.

Gigabyte Z390 Designare ya karɓi kwakwalwan kwamfuta na BIOS 128-bit guda biyu.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Ana goyan bayan fasahar dawo da ta atomatik na microcircuit da aka lalace daga madaidaicin - DualBIOS.

Yana da wuya a iya lura da wani abu na musamman daga masu haɗin da ke gefen ƙasa na PCB na hukumar.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Duk da cewa allon ba a sanya shi azaman overclocker ba, tsarin sanyaya yana da kyakkyawan tunani sosai. Wuraren VRM suna da heatsinks na aluminum guda biyu da aka haɗa ta hanyar bututun zafi na 6mm, kuma babban heatsink yana sanyaya kwakwalwar kwakwalwar.

Sabuwar labarin: Gigabyte Z390 Designare motherboard: lokacin da ba ku buƙatar “masu duba”, amma ku tafi

Mun riga mun ambaci heatsink faranti don tuƙi a tashoshin M.2 a sama. Muna so mu ƙara cewa a yayin da ake sanin Gigabyte Z390 Designare, ba mu gano ko da ƙananan gazawa ba ta fuskar inganci ko shimfidawa. Komai yana dacewa, tunani kuma abin dogara. Yanzu bari mu matsa zuwa bangaren software.

source: 3dnews.ru

Add a comment