Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

An gabatar da ASUS MX38VC ga jama'a a lokacin rani na 2017, amma samfurin ya bayyana a kan shelves kawai bayan dogon lokaci. Kwatankwacinsa dangane da halaye na asali, LG 38UC99-W, Acer XR382CQK, ViewSonic VP3881, HP Z38c da Dell U3818DW masu saka idanu (ba za mu iya ba da garantin cikar lissafin ba) ya ci gaba da siyarwa a cikin 2017 guda.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Wannan gwajin zai ba mu damar ganin ko jinkirin ƙaddamar da ƙirar don siyarwa ya shafi sigogin fasaha - mun riga mun gwada analog ɗin da LG ke samarwa, don haka muna da abin da za mu kwatanta. Koyaya, nan da nan za mu iya lura da wani ƙari mai ma'ana: idan da farko an sanar da farashin ASUS MX38VC akan kusan Yuro 1, yanzu ya fi ɗari uku mafi ƙanƙanta (yawan maɓuɓɓuka sun ambaci ko da ƙananan farashin).

Технические характеристики

ASUS Designo Curve MX38VC
nuni
Diagonal, inci 37,5
Rabo Halaye 24:10
Matrix shafi Semi-matte
Madaidaicin ƙuduri, pix. 3840 × 1600
PPI 111
Nau'in Matrix AH-IPS, mai lankwasa (radius na curvature 2300R)
Nau'in Haske Fitila mai fitila
Max. haske, cd/m2 300
Bambanci a tsaye 1000:1
Adadin launuka masu nunawa 1,07 biliyan (8 rago + FRC)
Mitar tsaye, Hz 52-75 (Adaptive-Sync/AMD FreeSync)
Lokacin amsawa BtW, ms 14
Lokacin amsa GtG, ms 5
Matsakaicin kusurwar kallo, a kwance/ tsaye, ° 178/178
Masu haɗin 
Abubuwan shigar bidiyo 2 × HDMI 2.0; 1 × Nuni Port 1.2; 1 × USB Type-C 3.1 (yana goyan bayan caji har zuwa 65W)
Ƙarin tashoshin jiragen ruwa 2 × USB 3.0 (yana goyan bayan Cajin USB na Superspeed); 2 × 3,5 mm (fitarwa da sauti a ciki)
Ginin masu magana: lamba × iko, W 2 × 10 (An kunna Bluetooth Harman Kardon)
bugu da žari Cajin mara waya ta Qi (har zuwa 15W)
Siffofin jiki 
Daidaita Matsayin allo Matsakaicin kusurwa (-5 zuwa +15°)
Dutsen VESA: girma (mm) Babu
Dutsen don kulle Kensington
Wurin lantarki Na waje
Matsakaicin Amfani da Wutar Lantarki/Na yau da kullun/A jiran aiki (W) 230 (na'urar samar da wutar lantarki) / 55 / 0,5
Gabaɗaya girma (tare da tsayawa), mm 896,6 × 490,3 × 239,7
Nauyin net (tare da tsayawa), kg 9,9
Kimanin farashi € 1 299

A bayyane yake, mai saka idanu yana amfani da matrix LG LM375QW1-SSA1 iri ɗaya kamar yadda yake a cikin analogues da aka fitar a baya - ko ta yaya babu nau'ikan allo na wannan diagonal, radius na curvature da ƙuduri.

Samfurin ASUS ya bambanta da ’yan’uwansa matrix a cikin ƙarin ayyuka: kasancewar caji mara waya ta Qi a gindin tsayawar saka idanu, da kuma goyan bayan sake kunna sauti ta Bluetooth (na irin waɗannan samfuran da muka ambata, LG Monitor kawai yana goyan bayan na ƙarshe. aiki). Ƙarƙashin ƙasa shine ƙaramin aiki na tsayawa - kawai daidaita kusurwar karkatarwa, har ma ba tare da ikon shigar da panel a kan dutsen da ya dace da VESA ba. Ga samfurin wannan matakin farashin, wannan kusan rashin mutunci ne. Koyaya, mai saka idanu yana cikin layi tare da sunan bayanin kansa Designo Curve, wanda a cikinsa ake sadaukar da ergonomics don ƙira.

Mai saka idanu yana goyan bayan fasahar daidaita ƙimar firam ɗin daidaitawa (AMD FreeSync ƙarni na farko) a cikin ƙunƙuntaccen kewayon - daga 52 zuwa 75 Hz - duka lokacin da aka haɗa ta hanyar haɗin DP da lokacin amfani da HDMI.

A ƙarshe, muna lura da ƙananan rashin daidaituwa a cikin ma'auni na fasaha tsakanin sigar lantarki na littafin koyarwa da shafin samfurin akan gidan yanar gizon masana'anta. Littafin ya ambaci ikon lasifikar 13W da 5W Qi ikon caji, yayin da shafin samfurin ya lissafa 10W da 15W bi da bi. Tebur ya ƙunshi dabi'u daga shafin samfurin (mun yi imanin cewa bayanin da aka ambata akai-akai akan gidan yanar gizon hukuma ya fi dacewa).

Marufi, bayarwa, bayyanar

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye
Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Mai saka idanu yana zuwa a cikin babban akwatin kwali, wanda ya fi girma girma fiye da girman girman nunin da kansa. Akwai cutouts a saman gefensa don sauƙin ɗauka.

A gaban akwatin, a cikin ƙananan ɓangaren, an jera manyan abubuwan da ke cikin na'urar, wanda ke bambanta shi da sauran; a sama akwai hoto da sunan mai duba, tambarin ASUS mai taken kamfani, da kuma baji na zane kyaututtukan da samfurin ya samu.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

A gefe guda duk abin da yake iri ɗaya ne - kawai kusurwar hoto mai kulawa da wurin sa hannu ya bambanta.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Kunshin ASUS MX38VC ya haɗa da:

  • wutar lantarki;
  • samar da wutar lantarki na waje;
  • USB Type-A → Nau'in-C na USB;
  • USB Type-C → Nau'in-C na USB;
  • na USB mai jiwuwa 3,5 mm → 3,5 mm;
  • Kebul na DisplayPort;
  • HDMI na USB
  • jagorar mai amfani mai sauri don haɗi;
  • memba na ASUS VIP memba;
  • takardar bayanan aminci.

Gabaɗaya, ana iya kiran fakitin cikakke - ko da a ka'ida, zaku iya ƙara kebul na HDMI na biyu kawai.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Wutar lantarki na waje, wanda Delta Electronics ke ƙera, yana samar da ƙarfin lantarki na 19,5 V tare da halin yanzu har zuwa 11,8 A, wanda yayi daidai da matsakaicin ƙarfin fitarwa na 230 W. Tunda ana amfani da madaidaicin mai haɗa wutar lantarki ta “laptop”, ba zai yi wahala a sami mai maye gurbin wutar lantarki ba idan ya cancanta.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Ana sanya na'urar a cikin akwati da aka riga an haɗa shi sosai, wanda ba abin mamaki ba ne idan aka yi la'akari da tsarin da ba a haɗa shi ba a gida. Don sanya shi cikin yanayin aiki, kawai haɗa wutar lantarki ta waje da igiyoyi masu dubawa.

ASUS Designo Curve MX38VC yayi kyau: kyawawan layin tushe tare da ƙirar gilashin da ba a saba ba (da kuma hasken baya don caji mara waya na na'urori), ƙananan firam ɗin ƙasa kuma babu firam a gefe da saman.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Duk da haka, zane za a iya kira frameless sosai sharadi: faffadan wurare tare da gefuna - game da santimita fadi a kan tarnaƙi da ma fiye tare da saman gefen jiki - ba aiki yanki na allo matrix. A gefe guda, akwai yuwuwar samun mutane da yawa waɗanda ke son gina saiti masu saka idanu da yawa daga allon inch 38 masu tsada, kuma a wasu lokuta wannan fasalin ba shi da babban koma baya.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Tsayin yana da ƙaramin aiki, yana samar da daidaitawar karkatar da allo kawai a cikin kewayon -5 zuwa +15°.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Hakanan babu tanadi don shigar da allon allo akan dutsen da ya dace da VESA. Koyaya, idan an cire tsayawar, fa'ida ta musamman na ƙirar a cikin nau'in cajin Qi wanda yake a tushe zai ɓace.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Gilashin ginin tushe tare da ginanniyar cajin Qi ana kiyaye shi da farko daga karce ta siti mai haske.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Ana riƙe na'urar a saman saman ta manyan goyan bayan roba uku, waɗanda ke jure sosai tare da zamewar bazata, amma ba sa tsoma baki da yawa tare da ƙoƙarin jujjuya na'urar.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Don sarrafawa da saituna, ana amfani da mini-joystick mai hanya biyar da maɓalli biyu a kowane gefe. Ana iya saita manufar ɗaya daga cikinsu bisa ga zaɓinku.

Hakanan akwai siginar LED wanda za'a iya kashe ta hanyar menu.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye
Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

A cikin yankewar da ke ƙasa za ku iya ganin masu magana da ke ɗauke da babban sunan kamfanin Harman Kardon. Duk da girman da aka bayyana ikon, girman masu magana yana da girman kai. Ta hanyar ma'auni na ginanniyar acoustics, sautin yana da kyau sosai - yana da ƙarfi sosai kuma dalla-dalla, ba tare da murdiya ba a babban kundin. A wannan yanayin, za ku iya jin ba kawai na sama da na tsakiya ba, amma har ma da ƙananan ƙananan. Duk da haka, tun da masu fitarwa suna kusa da saman tebur kuma suna nusar da shi, ba za a iya ƙidaya sautin yanayi gaba ɗaya ba.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Abubuwan haɗin haɗin suna bisa ga al'ada a bayan mai duba. A gefen hagu na "ƙafa" mai goyan bayan akwai soket na wuta, abubuwan shigarwar bidiyo na HDMI guda biyu da mai haɗin DisplayPort. A hannun dama akwai tashar USB Type-C, tashoshin USB 3.0 guda biyu tare da goyan bayan caji mai sauri, shigar da sauti mai linzamin kwamfuta da fitarwar lasifikan kai.

Wurin wuraren tashoshin USB yana nuna a sarari cewa zaku iya mantawa game da amfani da su na aiki - alal misali, don haɗa fayafai na waje. Kuma don cajin na'urori masu waya, dole ne ku ci gaba da haɗa igiyoyi masu haɗawa koyaushe zuwa na'urar.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Duk masu haɗin haɗin suna a fili a saman.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Daga farantin ƙayyadaddun bayanai za ku iya ganin cewa an kera namu na'ura a cikin Disamba 2018.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Daga baya, na'urar duba baya kama da walƙiya, amma tana da kyau sosai. A tsakiyar ɓangaren "baya" an rufe shi da matte filastik panel tare da tambarin ASUS a cikin ɓangaren sama, kuma a gefen wannan saka akwai filastik da aka ƙera tare da alamar murabba'i.

Zaɓuɓɓukan sarrafa kebul ba su da ƙanƙanta kuma an iyakance su kawai ta hanyar tsiri na ado da ke rufe panel tare da masu haɗawa.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Matrix yana da rufin matte na rabin-matte wanda ya yi nasarar yaƙi da haske, ba tare da bayyananniyar tasirin crystalline ba.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Ingancin kayan aiki da taro ba ya tayar da wasu tambayoyi - duk da haka, zai zama abin mamaki idan irin wannan na'urar mai tsada ta ajiye akan irin waɗannan ƙananan abubuwa. Filastik ɗin yana da daɗi ga taɓawa, raƙuman suna kaɗan, babu koma baya, lokacin da kuke ƙoƙarin karkatar da jikin mai saka idanu kawai yana ɗan ɗanɗano kaɗan, kuma kawai yana watsi da tasirin rauni.

Menu da sarrafawa

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Lokacin da ka danna mini-joystick, menu yana bayyana tare da zaɓi na biyu na ayyuka masu sauri (ta tsohuwa wannan shine wuta/kashe ko zaɓin shigarwa), kunna ta amfani da ƙarin maɓallan sarrafawa. Danna sake yana kawo babban menu.

Rashin lahani shine buƙatar yin dannawa biyu a jere don samun dama ga babban menu. Tabbas, lokacin da aka saita mai saka idanu daidai da abubuwan da mai amfani yake so, wannan koma baya ba zai kasance da mahimmanci ba, amma lokacin aiki tare da menu akai-akai, yana da ban haushi sosai.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

A shafin farko na babban menu, zaku iya zaɓar ɗayan yanayin hoto mai ban sha'awa, wanda ya bambanta a cikin saitunan farko da sigogi waɗanda ke akwai don daidaitawa. Akwai takwas daga cikinsu gabaɗaya, gami da sRGB.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

An sadaukar da sashe na biyu don saita matakin tace shuɗi.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Shafin menu na uku yana da alhakin saitunan launi: haske, bambanci, haske, zafin launi da sautin fata. Ba duk saituna suna samuwa don kowane yanayi - alal misali, lokacin zabar yanayin sRGB, gabaɗaya ba shi yiwuwa a canza kowane ɗayan waɗannan sigogi, har ma da haske.

Lura cewa jerin saitunan ba su haɗa da gamma ba (ko da yake saitunan sa, kamar yadda ma'aunin mu ya nuna, sun bambanta ta hanyoyi daban-daban).

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Sashe na gaba ya haɗa da ƴan ƙarin saitunan hoto: tsabta, lokacin amsawa (Trace Free), rabon al'amari, mai haɓaka hoto na VividPixel, bambanci mai ƙarfi da daidaita daidaitawa.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

A cikin sashin saitunan sauti, zaku iya zaɓar matakin ƙara, kashe sautin, zaɓi tushen sauti (ciki har da sake kunnawa ta Bluetooth) da yanayin sauti.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Sashe na gaba na menu ya keɓe ga saituna don ayyukan PIP/PBP.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Babban ɓangaren menu yana ba ku damar zaɓar shigarwar bidiyo mai aiki.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye
Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye
Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye
Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Sashe na takwas da na ƙarshe na menu shine mafi tsanani - ya haɗa da saitunan tsarin. A shafi na farko na sashin, zaku iya kunna yanayin demo mai ban sha'awa, saita ayyukan caca, kunna yanayin eco, saita aikin tashoshin USB da cajin na'urar (duka masu waya da mara waya), canza manufar ƙarin maɓallin dama da daidaitawa. saitunan menu na kan allo.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye
Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye
Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye
Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Fasalolin caca sun haɗa da ikon nuna giciye a tsakiyar allo, mai ƙidayar ƙidayar lokaci, da ma'aunin firam.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

A shafi na biyu na sashin, zaku iya zaɓar yaren mu'amala na menu na OSD, kulle maɓallan akan na'urar, duba bayanai game da yanayin aiki na yanzu, saita alamar wutar lantarki (gami da kashe shi), kulle maɓallin wuta kuma sake saita maɓallin wuta. saituna zuwa factory saituna.

Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye
Sabuwar labarin: Bita na 37,5-inch ASUS Designo Curve MX38VC: mai saka idanu na gaye

Kodayake jerin harsunan da ake samuwa sun haɗa da Rashanci, ingancin fassarar (Ba zan iya taimakawa ba sai dai ƙara "na'ura") ya bar abubuwa da yawa da ake so, don kauce wa girgiza al'ada, muna bada shawarar yin amfani da harshen Ingilishi.

Gabaɗaya, baya ga gurɓatar da ba a yi nasara ba da buƙatar danna sau biyu don shigar da babban menu, tsarin kulawa yana da ma'ana da dacewa.

source: 3dnews.ru

Add a comment