Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

Kuna iya sanin sigar farko ta MateBook D baya cikin 2017 - mun sadaukar da wannan ƙirar raba kayan. Sa'an nan Alexander Babulin ya kira shi a takaice - kwamfutar tafi-da-gidanka na zamani. Kuma ba za ku iya yin jayayya da abokin aiki ba: a gaban ku akwai mai tsanani, amma mai kyau "tag". A cikin wannan labarin za mu yi nazari sosai kan nau'in 2019, wanda aka fara sayarwa a Rasha.

Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

#Halayen fasaha, kayan aiki da software

A kan siyarwa zaku sami nau'ikan Huawei MateBook D - MRC-W10 da MRC-W50. A cikin duka biyun, ana amfani da guntu 4-core Core i5-8250U, kuma mafi girman sigar ya bambanta da mafi ƙarancin ci gaba ta kasancewar GeForce MX150 graphics. Sauran kamanceceniya da bambance-bambance tsakanin Matebooks an nuna su a cikin tebur.

Huawei Matebook D15
Nuna 15,6", 1920 × 1080, IPS, matte
CPU Intel Core i5-8250U, 4/8 cores/threads, 1,6 (3,4) GHz, 10 W
Zane Intel HD Graphics 620 (MRC-W10)
Intel HD Graphics 620 + NVIDIA GeForce MX150 2 GB (MRC-W50)
RAM 8 GB DDR4-2400, tashar guda ɗaya
SSD 256 ko 512 GB, SATA 6 Gb/s
Musaya 2 × USB 3.1 Gen1 Type-A
1 × USB 2.0 Type-A
1 × 3,5mm mini-jack lasifikar / makirufo
1 × HDMI
Baturin da aka gina 43,3 ku
Wutar lantarki ta waje 65 W
Dimensions 358 × 239 × 17 mm
Weight 1,9 kg
tsarin aiki Windows 10 x64 Gida
Garanti Babu bayanai
Farashi a Rasha 51 rubles don samfurin gwaji

Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

Sigar MRC-W10 ta zo mana don gwaji. Wannan kwamfutar tafi-da-gidanka, ban da Core i5-8250U, tana amfani da 8 GB na DDR4-2400 RAM da 256 GB SATA SSD. Ba shi da zane-zane masu hankali. Wannan samfurin yana biyan 51 rubles. Ana aiwatar da hanyar sadarwa mara waya a cikin na'urar ta amfani da mai sarrafa Intel 990, wanda ke goyan bayan ka'idodin IEEE 8265b/g/n/ac tare da mitar 802.11 da 2,4 GHz da matsakaicin kayan aiki har zuwa 5 Mbit/s da Bluetooth 867.

Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

Huawei MateBook D ya zo tare da ƙarancin wutar lantarki na 65 W sosai. Yana da nauyin gram 200 kawai, don haka ba zai ɗauki sarari da yawa a cikin jakar ku ba kuma ba zai yi nauyi da yawa ba.

#Внешний вид

Ina matukar son sabon samfurin Huawei a bayyanar. Tsanani, ƙira mai salo - kuma, kamar yadda suke faɗi, babu abin da ya wuce gona da iri. Kamfanin ya kira launin duhun "Sparin launin toka," amma a kan sayarwa za ku sami nau'in "zurfin asiri" na MateBook D. Zaɓi wanda kuke so mafi kyau. Jikin MateBook D da kansa gabaɗaya an yi shi da aluminium alloy - abin mamaki ne ganin ƙarfe a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka wanda farashinsa ya wuce 50 rubles. A ganina, yana da matukar wahala a sami kuskure tare da ingancin ginin - an gina na'urar da kyau, babu wani abu da za a ƙara anan.

Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki   Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

Ba shi yiwuwa a buɗe murfin kwamfutar tafi-da-gidanka tare da hannu ɗaya - hinges da aka yi amfani da su a cikin ƙirar na'urar suna da tsayi sosai. Amma suna gyara murfin a fili lokacin buɗewa. Yana buɗewa zuwa matsakaicin kusan digiri 130.

Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

MateBook D yana da nauyin ƙasa da kilogiram biyu, kuma wannan zaɓin ya fi kyau, a ce, wasu kwamfutar tafi-da-gidanka na wasan kasafin kuɗi idan koyaushe kuna buƙatar "tag" a hannu. Misali, taro ASUS TUF Gaming FX505DY shine 2,2 kg - kuma wannan baya la'akari da wutar lantarki na rabin kilo. A lokaci guda, kauri daga cikin Matebook ne kawai 17 mm. Gabaɗaya, wannan zaɓi ne mai kyau kuma ƙarami na tafiye-tafiye - shi ya sa, a zahiri, na kasafta shi a matsayin “kwamfutar tafi-da-gidanka ta nazari.”

Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

Allon MateBook D yana ɗaukar kashi 83% na duk yankin murfi. Kuma ba mamaki: gefen Frames ne quite na bakin ciki - 6 mm. Firam na sama da na ƙasa sun juya sun zama babba a bayyane - oh da kyau.

Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki
Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

Duk manyan hanyoyin sadarwa na kwamfutar tafi-da-gidanka suna kan tarnaƙi. A gefen hagu muna ganin tashar haɗin wutar lantarki, fitarwa na HDMI, nau'in USB 3.1 Gen1 A-nau'i biyu da jackphone na 3,5 mm. A hannun dama akwai mai haɗin USB 2.0 kawai, kuma rubuta A. Abin takaici, MateBook D ba shi da mai karanta kati, amma in ba haka ba wannan saitin tashar jiragen ruwa ya fi isa don amfani da na'urar cikin nutsuwa.

Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

Tsarin madannai na MateBook D yana dawo da abubuwan da aka gwada kwanan nan MSI P65 Mahalicci 9SF: Babu kushin lamba, kuma ginshiƙi na dama yana shagaltar da Del, Home, PgUp, PgDn da Maɓallan Ƙarshe. Na riga na saba da irin wannan ergonomics, don haka rubuta wannan labarin akan Matebook ya zama mai daɗi sosai. Maɓallin maɓalli a sarari kuma shiru.

Gaskiya ne, maɓallan kwamfutar tafi-da-gidanka ba su da baya, kuma wannan matsala ce idan kuna aiki da yamma sau da yawa ba tare da amfani da hasken wucin gadi ba.

MateBook D's touchpad karami ne, amma babu korafe-korafe game da shi. faifan taɓawa yana goyan bayan motsin hannu da yawa na Windows da kuma shigar da rubutun hannu.

Kamarar gidan yanar gizo na kwamfutar tafi-da-gidanka na gwaji yana aiki a ƙudurin 720p tare da ƙimar wartsakewa a tsaye na 30 Hz. Kuna iya samun ingancin hoto mai kyau daga gare ta lokacin da kuke cikin ɗaki mai kyau mai haske mai haske.

#Tsarin ciki da zaɓuɓɓukan haɓakawa

A cikin ka'idar, samfurin gwajin yana da sauƙin rarraba - kuna buƙatar cire kullun takwas kuma a hankali cire ƙasa. Wani abu ne kawai bai yi aiki ba - kwamitin ƙasa ya ƙi fitowa, kuma karya kayan gwajin ba ya cikin ka'idodin dakin gwaje-gwaje na 3DNews. Don haka ta fuskar tsarin cikin gida, a wannan karon za mu takaita ne da ka'ida.

Sabuwar labarin: Binciken Huawei MateBook D 15 (MRC-W10): kwamfutar tafi-da-gidanka mara tsada don karatu da aiki

Kun riga kun lura cewa duka nau'ikan kwamfutar tafi-da-gidanka suna zuwa da 8 GB na RAM kawai. Duk da haka rahotannin leken asiricewa samfurin yana sanye da ramukan SO-DIMM guda biyu, ɗaya daga cikinsu yana da ƙirar DDR4-2400 da aka shigar. Na tabbata cewa bayan lokaci ba za a yi kuskure ba shigar da wata majiya mai kama da ita a cikin wannan kwamfutar tafi-da-gidanka - idan, ba shakka, kun fi mu nasara wajen shiga ciki.

Hakanan zaka iya maye gurbin SSD a cikin MateBook D. Samfurin gwajin yana da motar SATA na nau'i nau'i 2280 tare da damar 256 GB.

Dangane da sanyaya, mai sauƙi mai sanyaya wanda ya ƙunshi bututun zafi guda ɗaya da fan fan ɗaya yana da alhakin cire zafi daga CPU. A kashi na biyu na labarin tabbas za mu yi nazari kan ingancin aikinta.

source: 3dnews.ru

Add a comment