Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

A cikin bita na baya mun yi magana game da babban tsarin sanyaya ruwa na 360 mm ID-Cooling ZoomFlow 360X, wanda ya bar abin burgewa sosai. A yau za mu saba da samfurin matsakaici ZoomFlow 240X ARGB. Ya bambanta da tsofaffin tsarin don samun ƙaramin radiyo - aunawa 240 × 120 mm - kuma kawai magoya bayan 120 mm biyu ne da uku. Kamar yadda muka fada a cikin labarin da ya gabata, masu sanyaya ruwa marasa kulawa tare da radiator na wannan girman, a matsayin mai mulkin, ba su wuce mafi kyawun masu sanyaya iska ba dangane da ingancin sanyaya - kuma tabbas za mu bincika wannan tare da gwaje-gwaje.

A cikin yanayin ZoomFlow 240X ARGB, wani muhimmin al'amari da za a yi la'akari da shi lokacin kwatanta shi da manyan masu sanyaya shine tsada. Gaskiyar ita ce, irin wannan tsarin a yau yana kimanin kimanin dubu hudu da rabi rubles, yayin da mafi kyawun masu sanyaya iska ya kai fiye da dubu shida. Akwai sanannen tanadi. Bugu da kari, ZoomFlow 240X ARGB baya buƙatar tsarin gidaje masu faɗi, kamar yawancin manyan masu sanyaya.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Bari mu nemo fa'idodi da fa'idodi na sabon ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB, kwatanta shi da duka ƙirar flagship na kamfani ɗaya da ingantaccen mai sanyaya iska. 

#Halayen fasaha da farashin da aka ba da shawarar

Samfur Name
halaye
ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB
Radiator
Girma (L × W × H), mm 274 × 120 × 27
Girman fin Radiator (L × W × H), mm 274 × 117 × 15
Radiator abu Aluminum
Yawan tashoshi a cikin radiyo, pcs. 12
Nisa tsakanin tashoshi, mm 8,0
Yawan dumama zafi, FPI 19-20
Juriya na thermal, °C/W n / a
Girman firiji, ml n / a
Fansan fans
Yawan magoya baya 2
Samfurin fan ID-Cooling ID-12025M12S
Girman mizani 120 × 120 × 25
Diamita impeller/stator, mm 113 / 40
Lamba da nau'in ɗaukar hoto 1, hydrodynamic
Gudun juyawa, rpm 700-1500 (± 10%)
Matsakaicin Gudun Jirgin Sama, CFM 2 × 62
Matsayin amo, dBA 18,0-26,4
Matsakaicin matsa lamba, mm H2O 2 × 1,78
Ƙididdigar wutar lantarki / farawa, V 12 / 3,7
Amfanin makamashi: bayyana/aunawa, W 2 × 3,0 / 2 × 2,8
Rayuwar sabis, sa'o'i / shekaru n / a
Nauyin fan ɗaya, g 124
Tsawon igiya, mm 435 (+ 200)
Kwaro
Size mm ∅72 × 52
Yawan aiki, l/h 106
Tsayin hawan ruwa, m 1,3
Gudun rotor na famfo: bayyana/aunawa, rpm 2100 (± 10%) / 2120
Nau'in ɗauka Yumbu
Rayuwar rayuwa, sa'o'i / shekaru 50 /> 000
Ƙimar wutar lantarki, V 12,0
Amfanin makamashi: bayyana/aunawa, W 4,32 / 4,46
Matsayin amo, dBA 25
Tsawon igiya, mm 320
Toshe ruwa
Kayan abu da tsari Copper, ingantaccen tsarin microchannel tare da tashoshi mai faɗi 0,1mm
Daidaituwar Platform Intel LGA115(х)/1366/2011(v3)/2066
AMD Socket TR4/AM4/AM3(+)/AM2(+)/FM1(2+)
bugu da žari
Tsawon hose, mm 380
Diamita na waje/na ciki na hoses, mm 12 / n/a
Mai firiji Mara guba, anti-lalata
(propylene glycol)
Matsakaicin matakin TDP, W 250
thermal manna ID-Cooling ID-TG05, 1 g
Hasken haske Fans da murfin famfo, tare da sarrafa nesa da aiki tare da motherboard
Jimlar nauyin tsarin, g 1 063
Lokacin garanti, shekaru 2
Farashin kiri, 4 500

#Уmarufi da kayan aiki

Kunshin da aka rufe ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB akwatin kwali iri ɗaya ne kamar ƙirar ƙirar da muka gwada kwanan nan tare da radiator 360mm. Bambancin kawai shine, saboda dalilai masu ma'ana, mafi ƙaranci.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Abubuwan da ke cikin bayanan da ke bayan akwatin daidai suke da na ZoomFlow 360X ARGB - anan zaku iya samun duk cikakkun bayanai masu amfani game da LSS kanta da kuma tallafin tsarin hasken lantarki na ASUS, MSI, Gigabyte da ASRock uwayen uwa.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Tsarin da abubuwan da ke tattare da shi ana kiyaye su da aminci daga yanayin jigilar kayayyaki, tunda a cikin harsashi masu launin akwai wani akwati da aka yi da kwali baƙar fata, kuma wannan ya riga ya ƙunshi kwando tare da sassa.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Saitin isarwa ya bambanta kawai a cikin ƙaramin adadin masu hawa sukurori don magoya baya, kuma duk sauran abubuwan da aka gyara anan daidai suke da na flagship ID-Cooling LSS.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Idan ZoomFlow 360X ARGB yana biyan kuɗi kaɗan fiye da dubu shida rubles, to, 240th zai kashe yuwuwar masu siye 25% mai rahusa, tunda a cikin Rasha ana iya siyan shi kawai 4,5 dubu rubles. Ƙasar samarwa da lokacin garanti iri ɗaya ne: China da shekaru 2, bi da bi.

#Kayan siffofi

Babban bambanci tsakanin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB da ZoomFlow 360X ARGB yana cikin heatsink. Girmansa shine 240 × 120 mm, wato, sauran abubuwa daidai suke, yankin radiator a nan shine 33% karami, kuma wannan, kamar yadda aka sani, shine mafi mahimmancin alamar da ke shafar ingancin sanyaya.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Amma tsarin ya zama mafi ƙanƙanta da haske.

Bambanci na biyu shine tsayin hoses: a nan shi ne 380 mm a kan 440 mm don 360X. Dole ne a yi la'akari da wannan lokacin da ake tsara yadda za a sanya tsarin a cikin gidaje, tun da a wasu zaɓuɓɓukan tsayin hoses bazai isa ba.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Amma aluminum radiator kanta ne daidai guda (ba kirgawa, ba shakka, da girma): fin kauri - 15 mm, 12 lebur tashoshi, glued corrugated tef da yawa 19-20 FPI.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa
Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Abubuwan da aka saka a kan radiator ɗin ƙarfe ne, kuma ana matse ruwan da ke kansu da bushings na ƙarfe, don haka babu shakka game da amincin su.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa   Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Tsarin tsarin yana cike da maras guba da firiji mai lalatawa. Cika tsarin ta hanyar daidaitattun hanyoyin ba a ba da shi ba, amma, bisa ga kwarewar aiki irin wannan tsarin tallafin rayuwa, babu abin da zai faru da mai sanyaya aƙalla shekaru uku. 

Magoya bayan da ke kan ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB iri ɗaya ne da tsohuwar ƙirar: tare da firam ɗin baƙar fata, stator 40 mm wanda aka ɗora akan madogara guda huɗu, da ƙwanƙwasa mai ƙarfi goma sha ɗaya tare da diamita na 113 mm.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Bari mu tunatar da ku cewa saurin jujjuyawar magoya baya ana sarrafa shi ta hanyar daidaita girman bugun jini (PWM) a cikin kewayon daga 700 zuwa 1500 (± 10%) rpm, iskar iska ta “turntable” ɗaya na iya kaiwa 62 CFM, kuma a tsaye. matsa lamba shine 1,78 mm H2O.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Matsayin amo da aka bayyana a cikin ƙayyadaddun bayanai yana daga 18 zuwa 26,4 dBA. Ana sauƙaƙa rage shi ta hanyar lambobi na roba akan sasanninta na firam ɗin fan, ta inda suke haɗuwa da radiator.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Rayuwar sabis na magoya bayan hydrodynamic bearings ba a nuna su a cikin halayen su ba. Yin amfani da wutar lantarki a matsakaicin gudun shine 2,8 W, ƙarfin farawa shine 3,7 V, kuma tsawon na USB shine 400 mm.

Kamar magoya baya, famfo akan ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB yayi daidai da abin da muka gani a cikin tsohuwar ƙirar kuma yana iya yin famfo 106 lita a kowace awa.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Ana matse bututun a kan kayan jujjuyawar filastik - kamar a kan radiyo.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Rayuwar da aka ayyana na famfo shine shekaru 5 na ci gaba da aiki. An gina hasken baya mai daidaitacce a cikin murfi.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Tushen ruwa na tsarin shine jan ƙarfe da microchannel, tare da tsayin haƙarƙari na kusan 4 mm.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Daidaitaccen tushe na toshe ruwa yana da kyau, wanda ke bayyane a fili daga kwafin da muka samu na mai watsa zafi mai sarrafawa.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa   Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Ingancin aiki na lamba surface na ruwa block yana da kyau, kuma ba mu da tambayoyi game da ko'ina.

#Daidaituwa da Shigarwa 

Cikakken ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB an shigar dashi daidai da tsohuwar ƙirar, don haka ba za mu maimaita wannan bayanin a cikin labarin yau ba. Amma za mu ƙara kayan da hotuna na taro da umarnin shigarwa, waɗanda ba su samuwa a cikin nau'i na lantarki akan gidan yanar gizon kamfanin kuma wanda zai iya taimakawa idan wasu tambayoyi sun taso yayin aikin.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa
Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa
Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Hakanan zamu iya ƙarawa a nan cewa za'a iya shigar da toshe ruwa a kan mai sarrafawa a kowace hanya, amma idan kun sanya tsarin a saman bangon sashin tsarin tsarin, to ya fi dacewa daga ra'ayi na hanyar bututu don shigarwa. toshewar ruwa tare da kantuna masu dacewa zuwa ga kayan aikin RAM (ko yanayin sashin tsarin bangon gaba). Wannan shi ne abin da yake kama a cikin al'amarinmu.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Kuma ba shakka, tsarin yana sanye da hasken RGB da aka gina a cikin magoya baya da kuma babban panel na famfo. Za'a iya daidaita hasken baya kamar yadda ake so ta amfani da na'urar ramut akan kebul na adaftar, kuma ana iya haɗa shi da uwayen uwa da aiki tare da hasken baya na sauran sassan tsarin.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

#Gwajin gwaji, kayan aiki da hanyoyin gwaji 

An tantance tasirin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB da wasu tsarin sanyaya guda biyu a cikin rufaffiyar tsarin tsarin tare da tsari mai zuwa:

  • motherboard: ASRock X299 OC Formula (Intel X299 Express, LGA2066, BIOS P1.90 kwanan wata Nuwamba 29.11.2019, XNUMX);
  • processor: Intel Core i9-7900X 3,3-4,5 GHz (Skylake-X, 14++ nm, U0, 10 × 1024 KB L2, 13,75 MB L3, TDP 140 W);
  • thermal interface: ARCTIC MX-4 (8,5 W/ (m K);
  • RAM: DDR4 4 × 8 GB G.Skill TridentZ Neo 32GB (F4-3600C18Q-32GTZN), XMP 3600 MHz 18-22-22-42 CR2 a 1,35 V;
  • katin bidiyo: NVIDIA GeForce RTX 2060 SUPER Founders Edition 8 GB/256 bit, 1470-1650(1830)/14000 MHz;
  • tuƙi:
    • don tsarin da ma'auni: Intel SSD 730 480 GB (SATA III, BIOS vL2010400);
    • don wasanni da alamomi: Western Digital VelociRaptor 300 GB (SATA II, 10000 rpm, 16 MB, NCQ);
    • archival: Samsung Ecogreen F4 HD204UI 2 TB (SATA II, 5400 rpm, 32 MB, NCQ);
  • frame: Thermaltake Core X71 (140 mm yi shuru! Silent Wings 3 PWM [BL067], 990 rpm, uku don busawa, uku don busawa);
  • kwamitin kulawa da kulawa: Zalman ZM-MFC3;
  • wutar lantarki: Corsair AX1500i Digital ATX (1,5 kW, 80 Plus Titanium), 140 mm fan.

A matakin farko na kimanta ingancin tsarin sanyaya, mitar na'ura mai sarrafawa goma akan BCLK shine 100 MHz a ƙayyadaddun ƙimar. 42 mai yawa da Load-Line Calibration aikin daidaitawa da aka saita zuwa matakin farko (mafi girma) an daidaita shi a 4,2 GHz tare da ƙara ƙarfin lantarki a cikin motherboard BIOS zuwa 1040-1,041 V.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Matsakaicin matakin TDP tare da wannan overclock na CPU ya ɗan wuce alamar 220 watt. An saita ƙarfin wutar lantarki na VCCIO da VCCSA zuwa 1,050 da 1,075 V, bi da bi, Input na CPU - 2,050 V, CPU Mesh - 1,100 V. Bi da bi, ƙarfin wutar lantarki na na'urorin RAM an daidaita shi a 1,35 V, kuma mitar sa shine 3,6 GHz tare da daidaitaccen tsari. lokaci 18-22-22-42 CR2. Baya ga abubuwan da ke sama, an sami ƙarin canje-canje ga motherboard BIOS masu alaƙa da overclocking na processor da RAM.

An gudanar da gwaji akan Microsoft Windows 10 Pro sigar tsarin aiki 1909 (18363.815). Software da aka yi amfani da shi don gwajin:

  • Prime95 29.8 ginawa 6 - don ƙirƙirar kaya akan na'ura mai sarrafawa (Yanayin Ƙananan FFTs, zagaye biyu a jere na mintuna 13-14 kowanne);
  • HWiNFO64 6.25-4135 - don saka idanu yanayin zafi da kulawar gani na duk sigogin tsarin.

Cikakken hoto yayin ɗayan zagayowar gwaji yayi kama da wannan.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

An ƙirƙiri nauyin CPU ta hanyar zagayowar Prime95 guda biyu a jere. Ya ɗauki mintuna 14-15 tsakanin hawan keke don daidaita zafin na'urar sarrafawa. Sakamakon ƙarshe, wanda zaku iya gani a zane, ana ɗaukar shi azaman mafi yawan zafin jiki na mafi kyawun kayan aikin tsakiya a cikin yanayin aiki. Bugu da kari, wani tebur dabam zai nuna yanayin zafi na duk kayan aikin sarrafawa, matsakaicin ƙimar su da yanayin zafin jiki tsakanin muryoyin. Ana sarrafa zafin dakin ta hanyar ma'aunin zafin jiki na lantarki da aka shigar kusa da naúrar tsarin tare da ma'aunin ma'auni na 0,1 ° C kuma tare da ikon sa ido kan canje-canje a cikin zafin daki a cikin sa'o'i 6 na ƙarshe. Yayin wannan gwaji, zafin jiki ya canza a cikin kewayon 25,1-25,4 ° C.

An auna matakin amo na tsarin sanyaya ta amfani da mitar matakin sauti na lantarki "OKTAVA-110A"daga sifili zuwa karfe uku na safe a cikin wani daki da aka rufe gaba daya tare da wani yanki na kusan 20 m2 tare da tagogin gilashi biyu. An auna matakin ƙara a waje da tsarin tsarin, lokacin da kawai tushen amo a cikin ɗakin shine tsarin sanyaya da magoya bayansa. Mitar matakin sauti, wanda aka kafa akan tripod, koyaushe yana kasancewa a tsaye a wuri ɗaya a nisan daidai 150 mm daga injin rotor. An sanya tsarin sanyaya a kusurwar teburin akan goyon bayan kumfa polyethylene. Matsakaicin ma'auni na mitar matakin sauti shine 22,0 dBA, kuma jin daɗin ra'ayi (don Allah kar a rikice da ƙananan!) Matsayin amo na tsarin sanyaya lokacin da aka auna daga irin wannan nisa yana kusa da 36 dBA. Muna ɗaukar darajar 33 dBA a matsayin matakin ƙaramar amo.

Tabbas, zai zama mai ban sha'awa a kwatanta ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tare da ƙirar ZoomFlow 360X ARGB na flagship, wanda shine abin da muka yi. Bugu da ƙari, mun haɗa da babban mai sanyaya a cikin gwaje-gwajen Noctua NH-D15 chromax.black, sanye take da ma'auni guda biyu.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa   Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Bari mu ƙara cewa an daidaita saurin jujjuyawar duk magoya bayan tsarin sanyaya ta amfani da mai kulawa na musamman tare da daidaito na ± 10 rpm a cikin kewayon daga 800 rpm zuwa iyakar su a cikin haɓaka na 200 rpm.

#Sakamakon gwajin da binciken su

#Ingantaccen sanyaya

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa
Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Da farko, bari muyi magana game da kwatanta tasirin ID-Cooling LSS guda biyu. Kamar yadda kuke gani, ZoomFlow 240X ARGB yana iya zama ƙasa da ƙirar flagship a duk kewayon saurin fan, wanda, duk da haka, ana tsammaninsa sosai. Misali, a matsakaicin saurin fan, bambanci a cikin ingancin sanyaya na na'ura mai rufewa da rufewa tsakanin waɗannan tsarin shine 6 digiri Celsius don goyon bayan ZoomFlow 360X ARGB, a 1200 da 1000 rpm - 7 digiri Celsius, kuma aƙalla 800 rpm - 9 digiri Celsius. Bambancin yana da matukar mahimmanci, kuma a nan a bayyane yake cewa, duk sauran abubuwa daidai suke, wannan fa'idar ZoomFlow 360X ARGB ta fito ne daga babban radiyo da fan na uku akan sa.

Amma tare da supercooler, gasar tare da LSS ta yi nasara sosai. Yawanci, masu sanyaya ruwa marasa kulawa na iya yin gasa tare da mafi kyawun tsarin sanyaya iska, farawa da girman radiyo na 280 × 140 mm, amma a yau ZoomFlow 240X ARGB tare da ƙaramin radiyo ya sami nasarar riƙe nasa da gaba gaɗi a kan babban Noctua NH-D15 chromax. baki. Don haka, a matsakaicin saurin fan yana samun digiri 3-4 Celsius, a 1200 rpm - 3 digiri, kuma a 1000 da 800 rpm, an rage fa'idar man mai mai zuwa 2 digiri Celsius. Babu shakka, a ƙananan saurin fan, tsarin baya da isasshen yanki na radiyo don yadda ya kamata ya watsar da kwararar zafi daga na'ura. Kuma magoya bayan mm 120 ba sa aiki yadda ya kamata a kan manyan 150 mm Noctua magoya baya.

Na gaba, mun ƙara nauyi akan tsarin sanyaya ta hanyar saita mitar mai sarrafawa 4,3 GHz a cikin irin ƙarfin lantarki a cikin motherboard BIOS 1,071 B (tsarin sa ido yana nuna ƙananan 0,001 V).

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Noctua NH-D15 chromax.black a 800 rpm da kuma jarumar bita na yau a 800 da 1000 rpm an cire su daga kwatancen.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa
Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Lag tsakanin ZoomFlow 240X ARGB da ZoomFlow 360X ARGB ya karu daga 6 zuwa 7 digiri Celsius a matsakaicin saurin fan kuma daga 7 zuwa 8 digiri Celsius a 1200 rpm. A lokaci guda, tsarin yana riƙe fa'idarsa akan babban mai sanyaya, ba ƙidayar yanayi tare da ƙarancin saurin fan ba. A cikin yanayin ƙarshe, ZoomFlow 240X ARGB ba shi da isasshen aiki don samar da na'urar sarrafawa tare da kwanciyar hankali a irin wannan mita da ƙarfin lantarki.

Baya ga gwaje-gwajen aikinmu, mun yi ƙoƙarin gwada ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB a madaidaicin mitoci da ƙarfin lantarki. Abin baƙin ciki, 4,4 GHz a 1,118 V ya juya ya yi yawa ga wannan LSS: zafin jiki ya tashi da sauri fiye da ɗari, kuma an kunna throttling. Abin sha'awa shine, supercooler ya ci gaba da jure sanyi ko da a wannan mitar da wutar lantarki na CPU, kodayake gudun magoya bayan sa ya kasance a matsakaici.

#Matsayin ƙusa

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa

Matsakaicin matakin amo na masu sha'awar ZoomFlow 240X ARGB a zahiri suna kwafin layin ID-Cooling's flagship LSS, amma ya yi ƙasa, wanda ke nuna ƙaramin amo na LSS. Hankalina yana faɗin abu ɗaya. Tare da ƙarancin magoya baya, 240 na iya aiki a mafi girman saurin fan yayin da suke kiyaye matakin ƙara iri ɗaya. Misali, a iyakar kwanciyar hankali na 36 dBA, saurin magoya baya na ZoomFlow 240X ARGB guda biyu shine 825 rpm, yayin da masu son ZoomFlow 360X ARGB guda uku kawai 740 rpm ne. Za mu iya lura da irin wannan hoto a iyakar rashin amo na yanayi na 33 dBA: 740 rpm da 675 rpm. Gaskiya, irin wannan fa'idar a cikin saurin fan ba zai taimaka ZoomFlow 240X ARGB don rama bambanci a cikin ingancin sanyaya tsakanin waɗannan tsarin ba, waɗannan matakai ne kawai daban-daban. 

Dangane da matakin amo na famfo, a nan ma yana aiki a shiru. Na ci karo da sake dubawa na masu amfani da cewa ana jin gunaguni mai shuru sau da yawa a cikin famfo na samfuran ID-Cooling da sauran masana'antun, amma wannan ya saba da su kawai a farkon 15-20 seconds na aiki, sannan gunaguni ya ɓace gaba ɗaya.

#ƙarshe

ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB shine tsarin kulawar ruwa na yau da kullun wanda ba shi da kulawa wanda ya bambanta da samfuran makamantansu daga sauran masana'anta ta kyawawan fan ɗin sa da hasken famfo, wanda za'a iya daidaita shi tare da sauran sassan tsarin naúrar ko daidaita su ta amfani da sarrafa nesa akan. na USB. Idan aka kwatanta da ƙirar flagship ZoomFlow 360X ARGB, ba shi da inganci kuma wataƙila bai dace da matsakaicin overclocking na masu sarrafawa ba, amma zai fi isa ya kwantar da kowane na'ura mai sarrafawa a cikin yanayin aiki mara kyau ko tare da matsakaicin overclocking.

Wannan tsarin ya bambanta da ZoomFlow 360X ARGB ba kawai a cikin yawan magoya baya ba, amma har ma a cikin ƙananan ƙararrawar ƙararrawa da raguwa, godiya ga abin da ya dace da yawancin lokuta na tsarin tsarin, da ƙananan farashi. Yi la'akari da cewa yana da ƙasa sosai cewa an bar duk supercooler a baya, wanda wannan tsarin zai iya yin tasiri a cikin inganci a matsakaici da matsakaicin saurin fan. 

Wani fa'idar ZoomFlow 240X ARGB akan mafi yawan masu sanyaya iska shine daidaitawar tsarin tare da na'urori na AMD Socket TR4. Wanene ya sani, watakila a cikin shekaru biyu za ku sami stringripper 3990X a kan arha - sannan ba za ku yi gudu don neman sanyaya ba. Saita shi, haɗa shi kuma manta da shi. Babu shakka wannan tsarin zai jure sanyinsa.

Sabuwar labarin: Bita da gwajin ID-Cooling ZoomFlow 240X ARGB tsarin sanyaya ruwa
source: 3dnews.ru

Add a comment