Sabon dandalin fasaha na 20s. Dalilin da yasa na saba da Zuckerberg

Kwanan nan na karanta labarin da Mark Zuckerberg ya ba da tsinkaya game da shekaru goma masu zuwa. Ina matukar son batun hasashe, ni kaina na yi kokarin yin tunani a cikin wannan jijiya. Don haka, wannan labarin ya ƙunshi kalamansa cewa a kowace shekara goma ana samun sauyi a dandalin fasaha. A cikin 90s ita kwamfuta ce ta sirri, a cikin shekaru sifili da Intanet, kuma a cikin 10s wayar hannu ce. A cikin 20s, yana tsammanin ganin gaskiyar kama-da-wane a matsayin irin wannan dandamali. Kuma da wannan, idan zan iya yarda, shi ne kawai a wani bangare. Kuma shi ya sa…

Sabon dandalin fasaha na 20s. Dalilin da yasa na saba da Zuckerberg

Mutumin da ke sanye da tabarau na gaskiya ya zama abin ban dariya. Kuna iya amfani da su kawai a gida kuma kawai a cikin sanannen yanayi kewaye da fahimtar mutane. Don haka zahirin gaskiya ba shine zabinmu ba. Anan gaskiyar haɓaka ta riga ta fi ban sha'awa. Amma ƙari akan hakan daga baya.

Duk da haka, game da dandalin fasaha da nake gani a cikin 20s a matsayin tushe. Za ta tsaya akan ginshiƙai guda 3:

  • Ikon murya
  • Tabbatarwa ta Biometric
  • Rarraba cibiyar sadarwa na na'urori

Wadancan mataimakan muryar da yanzu ke fita daga duk tsaga za su kai ga yin tsalle mai inganci a wannan yanki. Da alama a gare ni za mu zo ga wani nau'in injin da zai iya aiki tare da saƙon murya da kari ga kowane yanki. Kuma kamar yadda yanzu muke rubuta bots don Telegram, za mu rubuta kari don mataimakan murya. Kuma Alice na sharadi ba kawai za ta saita ƙararrawa ba, amma za ta iya yin odar abinci mai sauri a ƙarƙashin ƙa'idar a cikin aikace-aikacen da ke ba da API don irin wannan mafita.

Duk yadda suke zagin saƙon murya, ba da daɗewa ba za su kasance cikin rayuwarmu. Kuma a hankali manzanni suna ƙaura zuwa cikin tsarin fasahar sauti - rubutu - fassarar - sauti. Tabbas, yiwuwar sadarwa ta hanyar rubutu zai kasance, amma ba zai zama rinjaye ba. Sabbin tsararraki suna girma waɗanda ba sa son bugawa, amma suna son yin taɗi. Koyaya, tsarin saƙonni a cikin manzo ya fi dacewa fiye da tattaunawar wayar kai tsaye, saboda yana ba ku damar yin hutu. Af, "ilimin rubutu" zai ƙaru gaba ɗaya a kan wannan kalaman, tunda kwamfutar za ta rubuta, kuma za ta yi ƙananan kurakurai.

Amma yanzu yin aiki da saƙonnin murya ba shi da daɗi. Aƙalla, kuna buƙatar cire wayar hannu, duba wane saƙon ya fito, danna maɓallin don saurare shi, rikodin amsa a cikin makirufo na wayoyin hannu kuma aika zuwa mai shiga tsakani. Idan mai taimakawa muryar ya karanta irin wannan saƙo a cikin kunnen kunne, zai fi dacewa. Kuma karanta sauti ko sautin rubutu ba shi da mahimmanci, komai ɗaya ne.

Amma sauraro rabin yakin ne kawai. Ana ƙara wasu ƙarin abubuwa anan. Misali, tsaro. Idan muna son tsaro, to ya kamata a ba da damar yin amfani da wasiƙu ga amintaccen mai amfani kawai. Kuma biometrics zai taimaka wajen gano shi. Kuma hanya mafi sauƙi ita ce yin ganewa ta murya lokacin da muka ba da amsa ga saƙo, alal misali.

Bangare na biyu na tsaro shine sirri. Idan muna magana da murya, to, waɗanda ke kewaye da mu suna ji. Kuma wannan ba ko da yaushe dace da yarda. Kuma shine matsalar. Ba za mu yi girma zuwa musaya na jijiyoyi a cikin wannan shekaru goma ba. Don haka kuna buƙatar wani abu wanda zai ba ku damar bambance tsakanin raɗaɗi, magana ko motsin lebe kuma, bisa ga wannan, ƙirƙirar saƙon rubutu ko sauti. Kuma irin waɗannan cibiyoyin sadarwa sun riga sun wanzu.

Wani batu shine lasifika, makirufo, da/ko kamara. Fitar da wayar hannu don kowane saƙon murya, kuma ɗaukar shi a hannunka don wannan, ba zai ƙara zama mai dacewa ba. Don haka, kamara, makirufo da nunin wayar salula yakamata su matsa zuwa wurin da baki, kunnuwa da idanu suke. hello google gilas.

Zan ƙyale kaina ƙaramin ƙwaƙƙwaran waƙa. Ka tuna Newton na hannu ko Tablet-PC? Very m, amma kafin su lokaci, kwamfutar hannu Concepts. The kwamfutar hannu ya girma zuwa taro hali kawai tare da zuwan iPad. An karya kwafi da yawa game da wannan, ba na so in zurfafa cikin tattaunawar, amma zan dogara ga wannan kwatanci. Da alama a gare ni cewa lokacin taro mai kaifin baki bai riga ya zo ba, amma ya riga ya kusa. Tun da akwai maki, amma babu yawan hali. Don kaina, na yanke irin wannan ma'auni na ɗabi'a: lokacin da duk da'irar zamantakewar ku ta riga ta sami wani abu kuma, a ƙarshe, iyayenku ma sun saya. Sa'an nan yana da taro fasaha. Gilashin na yanzu suna da cututtukan yara da yawa waɗanda ke buƙatar kawar da su. Ba tare da wannan ba, hanyar kasuwa ta kasance a rufe gare su.

Ko zai zama gilashin bayyane tare da majigi ko gilashin da ba su da kyau tare da fuska ba shi da mahimmanci. Kawai gilashin da ba su da kyau sun yi kama da daji, wanda na rubuta game da shi a farkon, don haka ba na tsammanin cewa juyin halittar tabarau zai tafi haka.

Anan ƙarin gaskiyar ga irin waɗannan tabarau shine kawai waƙa. Da zaran algorithms da sarrafa bidiyo suna da sauri kuma suna da kyau cewa tsinkaya akan duniyar da ake gani ba ta da lahani, to, juyawa na tabarau masu kyau zai zo. Idan tsinkaya ba a kan allon gilashi ba, amma a kan ido na ido, to, mafi kyau - aikace-aikace kamar "nuna duk mata tsirara" da "nuna duk bayanan game da mutum" zai ba su shahara. Tsabtace cyberpunk, kuma yana kusa.

Babu shakka, a cikin mota, irin waɗannan gilashin an hana su ga direba - menene idan sun kunna kuma sun toshe ra'ayi? (Ee, a. Drones ba za su zama fasaha mai mahimmanci a cikin 20s ba, kawai za su buƙaci wannan shekaru goma don overclock.) Saboda haka, za a sami mataimakin murya da tsarin tsinkaya a kan gilashin iska. Amma in ba haka ba, komai zai kasance iri ɗaya - ikon sauraro da aika saƙonni, sarrafa muryar ku, da dai sauransu. Wannan yana ɗaukar bayanan martaba guda ɗaya akan duk na'urori, mun riga mun zo wannan. Bambancin zai kasance kawai a cikin bayyani izini ta fuska, murya ko ido.

Mai magana da mataimakin murya, a matsayin wani yanki na gida mai wayo, shi ma zai dace da wannan yanayin, kodayake ba zai sami shaharar irin na'urori masu sawa ba. Hakanan zai faru tare da masu sa ido na wasanni da smartwatches - za su mamaye alkinsu kuma su zauna a ciki. A gaskiya, wannan ya riga ya faru.

A ka'ida, haɓakar kowane fasahar IT an ƙaddara ta yadda ya dace don samun kuɗi da kallon batsa tare da taimakonsa. Kasuwar app ta gilashin ido da masu taimaka wa murya sabuwar kasuwa ce, kudi za su shigo ciki da zarar sun yi girma. Da kyau, gilashin gaskiya masu haɓaka an yi su ne kawai don kallon batsa, don haka hasashena shine cewa fasahar za ta tashi kuma ta saita yanayin tsawon shekaru goma. Don haka mu hadu nan da shekaru 10 mu kwatanta sakamakon.

UPD. Har yanzu ina so in dakata a kan abin da aka haskaka a sama. Mutunan sadarwa za su kasance da gaske murya, amma ba surutu ba. Don ba da umarnin murya, ba za ku buƙaci faɗi shi da babbar murya ko kwata-kwata ba. Haka ne, yana da ban mamaki a yanzu, amma waɗannan fasahohin sun kasance a farkon tafiyar su.

source: www.habr.com

Add a comment