Sabuwar sigar Git 2.28, ba da izinin amfani da sunan "maigida" don manyan rassan

Akwai saki tsarin sarrafa tushen rarraba Git 2.28.0. Git yana ɗaya daga cikin mafi mashahuri, abin dogaro da tsarin sarrafa nau'ikan ayyuka masu inganci, yana ba da sassauƙan kayan aikin haɓaka marasa daidaituwa dangane da reshe da haɗuwa. Don tabbatar da amincin tarihi da juriya ga sauye-sauye na dawowa, ana amfani da hashing na tarihin da ya gabata a cikin kowane alƙawari; Hakanan yana yiwuwa a tabbatar da alamun kowane mutum da aikatawa tare da sa hannun dijital na masu haɓakawa.

Idan aka kwatanta da sakin da ya gabata, sabon fasalin ya haɗa da canje-canje 317, wanda aka shirya tare da sa hannun masu haɓaka 58, waɗanda 13 suka shiga cikin haɓakawa a karon farko. Na asali sababbin abubuwa:

  • Ƙara saitin init.defaultBranch, wanda ke ba ka damar zaɓar suna na sabani don babban reshe, wanda za a yi amfani da shi ta tsohuwa. An ƙara wannan saitin don ayyukan da masu haɓakawa ke damuwa da tunanin bautar, kuma kalmar "mashahuri" ana ganinta a matsayin alama mai banƙyama ko kuma yana haifar da bacin rai da tunanin laifin da ba a iya fansa ba. GitHub, GitLab и Bitbucket yanke shawarar yin amfani da kalmar "babban" maimakon kalmar "mashahuri" don manyan rassan. A cikin Git, kamar yadda ya gabata, ana ci gaba da aiwatar da umarnin "git init" don ƙirƙirar reshen "master" ta tsohuwa, amma ana iya canza wannan sunan yanzu. Misali, don canza sunan reshe na farko zuwa "babban" zaka iya amfani da umarnin:

    git config --global init.defaultBranch babban

  • Ƙara inganta ayyukan aiki dangane da bayyanar a cikin tsarin fayil na alƙawarin, ana amfani da shi don inganta damar yin bayanai, tallafi. Bloom tace, wani tsari mai yuwuwa wanda ke ba da izinin gano ɓarya na wani abu da ya ɓace, amma ya keɓance tsallake wani abin da ke akwai. Ƙayyadadden tsarin yana ba ku damar hanzarta bincike a cikin tarihin canji lokacin amfani da umarnin "git log - "ko" git zargi".
  • Umurnin "git status" yana ba da bayani game da ci gaban aikin cloning na ɓangaren (sparse-checkout).
  • An gabatar da sabon saitin "diff.relative" don "diff" dangin umarni.
  • Lokacin dubawa ta hanyar "git fsck", ana tantance rarrabuwar itacen abu kuma an gano abubuwan da ba a ware su ba.
  • An sauƙaƙa da keɓancewa don daidaita mahimman bayanai a cikin abin da ake fitarwa.
  • An ƙara tallafi don kammala zaɓuɓɓuka don umarnin "git switch" zuwa rubutun kammala shigarwa.
  • "git diff" yanzu yana goyan bayan ƙaddamar da muhawara a cikin ƙididdiga daban-daban ("git diff A..BC", "git diff A..BC… D", da dai sauransu).
  • An ƙara ikon tantance taswirar al'ada na al'ada zuwa umarnin "git fast-export --anonymize" don daidaita abubuwan da aka fitar don sanya shi ƙarin ɓarna.
  • "git gui" yana ba ku damar buɗe bishiyoyi masu aiki daga farkon maganganun.
  • Yarjejeniyar "fetch / clone" tana aiwatar da ikon uwar garken don sanar da abokin ciniki game da buƙatar ɗaukar fayilolin fakitin da aka riga aka shirya baya ga bayanan abubuwan da aka watsa.
  • An ci gaba da aiki akan sauyawa zuwa SHA-256 hashing algorithm maimakon SHA-1.

source: budenet.ru

Add a comment