Sabuwar sigar yanayin ci gaban Arduino IDE 2.3

Al'ummar Arduino, wanda ke haɓaka jerin allunan buɗaɗɗen tushe bisa ga masu sarrafa microcontrollers, sun buga sakin yanayin haɓakar haɗin gwiwar Arduino IDE 2.3, wanda ke ba da hanyar sadarwa don rubuta lambar, tattarawa, zazzage firmware zuwa kayan aiki da yin hulɗa tare da allunan yayin lalatawa. . Ana aiwatar da haɓakar firmware ta amfani da sigar C++ da aka ɗan cirewa tare da tsarin Wiring. An rubuta lambar ƙirar mahalli ta haɓakawa a cikin TypeScript (wanda aka buga JavaScript), kuma ana aiwatar da ƙarshen baya a Go. Ana rarraba lambar tushe ƙarƙashin lasisin AGPLv3. An shirya fakitin da aka shirya don Linux, Windows da macOS.

Reshen Arduino IDE 2.x yana dogara ne akan editan lambar Eclipse Theia kuma yana amfani da dandamalin Electron don gina haɗin mai amfani (reshen Arduino IDE 1.x samfuri ne mai ɗaukar kansa da aka rubuta a cikin Java). Dabarun da ke da alaƙa da haɗawa, gyarawa da lodawa na firmware an ƙaura zuwa wani keɓantaccen tsari na baya-bayan nan arduino-cli. Siffofin IDE sun haɗa da: LSP (Language Server Protocol) goyon baya, daidaitawar atomatik na aiki da sunaye masu canzawa, kayan aikin kewayawa na lamba, tallafin jigo, haɗin Git, tallafi don adana ayyukan a cikin Arduino Cloud, saka idanu na tashar jiragen ruwa (Serial Monitor) .

Sabuwar sigar yanayin ci gaban Arduino IDE 2.3

A cikin sabon sigar, an canza wurin da aka gina a ciki zuwa nau'in fa'idodin tabbatattu, yana goyan bayan yin gyara a yanayin rayuwa da kuma ikon yin amfani da wuraren hutu. Mai cirewa yana dogara ne akan daidaitaccen tsari, wanda ke ba da sauƙi don ƙara goyan bayan gyarawa ga kowane jirgi kuma amfani da daidaitaccen Arduino IDE dubawa don gyarawa. A halin yanzu, ana aiwatar da goyan bayan gyara ga duk allunan Arduino na tushen Mbed kamar su GIGA R1 WiFi, Portenta H7, Opta, Nano BLE da Nano RP2040 Connect. Taimakon gyara kurakurai ga allunan bisa tushen Renesas, irin su UNO R4 da Portenta C33, ana shirin ƙara su nan gaba kaɗan, bayan haka kuma za a sami gogewa don allon Arduino-ESP32.

source: budenet.ru

Add a comment