Sabbin sigogin Box86 da Box64 emulators, suna ba ku damar gudanar da wasannin x86 akan tsarin ARM

An buga abubuwan da aka saki na Box86 0.2.6 da Box64 0.1.8 emulators, an tsara su don gudanar da shirye-shiryen Linux da aka harhada don x86 da x86_64 gine-gine akan kayan aiki tare da ARM, ARM64, PPC64LE da na'urori na RISC-V. Ƙungiya ɗaya na masu haɓaka ayyuka suna haɓaka aiki tare - Box86 yana iyakance ga ikon gudanar da aikace-aikacen 32-bit x86, kuma Box64 yana ba da ikon gudanar da 64-bit executables. Aikin yana mai da hankali sosai ga shirya ƙaddamar da aikace-aikacen caca, gami da ba da damar ƙaddamar da ginin Windows ta hanyar giya da Proton. An rubuta lambar tushe don aikin a cikin C kuma an rarraba (Box86, Box64) a ƙarƙashin lasisin MIT.

Wani fasalin aikin shine amfani da samfurin kisa na matasan, wanda ake amfani da kwaikwayi kawai ga lambar injin na aikace-aikacen kanta da takamaiman ɗakunan karatu. Yawancin ɗakunan karatu na tsarin, gami da libc, libm, GTK, SDL, Vulkan da OpenGL, ana maye gurbinsu da zaɓuɓɓukan asali zuwa dandamalin da aka yi niyya. Ta wannan hanyar, ana aiwatar da kiran laburare ba tare da kwaikwaya ba, wanda ke haifar da gagarumar fa'ida.

Ana yin kwaikwaiyon lambobi waɗanda babu masu maye gurbinsu na asali zuwa dandamalin manufa ana yin su ta amfani da dabarar sake tarawa (DynaRec) daga saitin umarnin injin zuwa wani. Idan aka kwatanta da umarnin na'ura mai fassara, sakewa mai ƙarfi yana nuna mafi girman aiki sau 5-10.

A cikin gwaje-gwajen aiki, Box86 da Box64 emulators, lokacin da aka kashe su a kan dandamali na Armhf da Aarch64, sun zarce ayyukan QEMU da FEX-emu sosai, kuma a cikin gwaje-gwajen mutum ɗaya (glmark2, openarena) sun sami aiki mai kama da gudanar da taron ɗan ƙasa zuwa manufa. dandamali. A cikin gwaje-gwajen 7-zip da dav1d mai ƙididdigewa, aikin Box64 ya bambanta daga 27% zuwa 53% na aikin aikace-aikacen ɗan ƙasa (don kwatanta, QEMU ya nuna sakamakon 5-16%, da FEX-emu - 13-26% ). Bugu da ƙari, an yi kwatancen tare da emulator na Rosetta 2, wanda Apple ke amfani dashi don gudanar da lambar x86 akan tsarin tare da guntu M1 ARM. Rosetta 2 ya ba da gwajin tushen 7zip tare da aikin 71% na ginin gida, da Box64 - 57%.

Sabbin sigogin Box86 da Box64 emulators, suna ba ku damar gudanar da wasannin x86 akan tsarin ARM

Dangane da dacewa da aikace-aikace, daga cikin wasanni 165 da aka gwada, kusan kashi 70% sunyi aiki cikin nasara. Kusan wani 10% yana aiki, amma tare da wasu tanadi da ƙuntatawa. Wasannin da ake goyan baya sun haɗa da WorldOfGoo, Airline Tycoon Deluxe, FTL, Undertale, Risk of Rain, Cook Serve Delicious da yawancin wasannin GameMaker. Daga cikin wasannin da aka yi la'akari da matsaloli da su, an ambaci wasannin da aka danganta da injin Unity3D, wanda ke daure da kunshin Mono, wanda kwaikwayi ba koyaushe yake aiki ba saboda tarin JIT da aka yi amfani da shi a cikin Mono, kuma yana da adalci. manyan buƙatun zane waɗanda ba koyaushe ake iya cimma su akan allunan ARM ba. Canjin dakunan karatu na aikace-aikacen GTK a halin yanzu yana iyakance ga GTK2 (masanin GTK3/4 ba a cika aiwatar da shi ba).

Babban canje-canje a cikin sabbin abubuwan fitarwa:

  • Ƙara ɗaure don ɗakin karatu na Vulkan. Ƙara tallafi don Vulkan da DXVK graphics API (aiwatar da DXGI, Direct3D 9, 10 da 11 a saman Vulkan).
  • Ingantattun ɗauri don ɗakunan karatu na GTK. Ƙara ɗaure don gstreamer da ɗakunan karatu da aka saba amfani da su a aikace-aikacen GTK.
  • Ƙara goyon baya na farko (yanayin fassarar kawai a yanzu) don gine-ginen RISC-V da PPC64LE.
  • An yi gyara don inganta tallafi don SteamPlay da Layer Proton. Yana ba da ikon gudanar da wasannin Linux da Windows da yawa daga Steam akan allon AArch64 kamar Rasberi Pi 3 da 4.
  • Ingantattun sarrafa žwažwalwar ajiya, aikin map, da bin diddigin kariyar žwažwalwar ajiya.
  • Ingantattun tallafi don kiran tsarin clone a libc. Ƙara tallafi don sabon tsarin kira.
  • Injin sake tarawa mai ƙarfi ya inganta aiki tare da rajistar SSE/x87, ƙarin tallafi don sabbin lambobin injin, ingantattun juzu'i na iyo da lambobi biyu, ingantacciyar sarrafa canji na ciki, da sauƙaƙe ƙarin tallafi don sabbin gine-gine.
  • Ingantacciyar mai ɗaukar fayil ELF.

source: budenet.ru

Add a comment