Sabbin fitowar abubuwan GNUstep

Ana samun sabbin abubuwan fakiti waɗanda suka ƙunshi tsarin GNUstep don haɓaka GUI-dandamali da aikace-aikacen sabar ta amfani da API mai kama da mu'amalar shirye-shiryen Apple's Cocoa. Baya ga dakunan karatu da ke aiwatar da AppKit da sassa na tsarin Gidauniyar, aikin kuma yana haɓaka kayan aikin ƙirar ƙirar Gorm da yanayin ci gaban ProjectCenter, da nufin ƙirƙirar kwatancen šaukuwa na InterfaceBuilder, ProjectBuilder da Xcode. Babban harshen ci gaba shine Objective-C, amma ana iya amfani da GNUstep tare da wasu harsuna. Hanyoyin da ake goyan baya sun haɗa da macOS, Solaris, GNU/Linux, GNU/Hurd, NetBSD, OpenBSD, FreeBSD da Windows. Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisin LGPLv3.

Canje-canje a cikin sabbin abubuwan da aka fitar sun fi damuwa da ingantaccen daidaituwa tare da ɗakunan karatu iri ɗaya na Apple da faɗaɗa tallafi don dandamali daban-daban, gami da dandamalin Android. Mafi kyawun ci gaba ga masu amfani shine goyan bayan farko na ka'idar Wayland.

  • GNUstep Base 1.28.0 babban ɗakin karatu ne na gaba ɗaya wanda ke aiki azaman analog na ɗakin karatu na Apple Foundation kuma ya haɗa da abubuwan da ba su da alaƙa da zane-zane, misali, azuzuwan sarrafa igiyoyi, zaren, sanarwa, ayyukan cibiyar sadarwa, sarrafa taron da samun damar waje. abubuwa.
  • GNUstep GUI Library 0.29.0 - ɗakin karatu wanda ke rufe azuzuwan don ƙirƙirar ƙirar mai amfani da hoto dangane da Apple Cocoa API, gami da azuzuwan da ke aiwatar da nau'ikan maɓalli, jeri, filayen shigarwa, windows, masu sarrafa kuskure, ayyuka don aiki tare da launuka da hotuna. . Laburaren GNUstep GUI ya ƙunshi sassa biyu - na gaba-gaba, wanda ke zaman kansa daga dandamali da tsarin taga, da kuma ƙarshen baya, wanda ya ƙunshi abubuwan musamman ga tsarin hoto.
  • GNUstep GUI Backend 0.29.0 - saitin goyan baya don ɗakin karatu na GNUstep GUI wanda ke aiwatar da goyan baya ga X11 da tsarin ƙirar Windows. Mabuɗin ƙirƙira sabon sakin shine goyon baya na farko don tsarin zane-zane bisa ka'idar Wayland. Bugu da kari, sabon sigar ya inganta tallafi ga mai sarrafa taga WindowMaker da Win64 API.
  • GNUstep Gorm 1.2.28 shine shirin yin tallan kayan masarufi (Mai tsara Alakar Alakar Alamar) mai kama da aikace-aikacen BuɗeStep/NeXTSTEP Interface Builder.
  • GNUstep Makefile Package 2.9.0 kayan aiki ne don ƙirƙirar fayilolin ginawa don ayyukan GNUstep, yana ba ku damar ƙirƙirar makefile tare da tallafin dandamali ba tare da shiga cikin cikakkun bayanai ba.

source: budenet.ru

Add a comment