LibreOffice 7.1.3 sabuntawa. Fara haɗa tallafin WebAssembly cikin LibreOffice

Gidauniyar Takardun ta sanar da fitowar sakin kulawar bugu na Community na LibreOffice 7.1.3, wanda ke nufin masu sha'awar, masu amfani da wutar lantarki da waɗanda suka fi son sabbin nau'ikan software. An shirya fakitin shigarwa da aka shirya don Linux, macOS da dandamali na Windows. Sabuntawa kawai ya haɗa da gyare-gyare don ƙwaro 105 (RC1, RC2). Kusan kashi ɗaya cikin huɗu na gyare-gyaren suna da alaƙa da ingantacciyar dacewa tare da tsarin Microsoft Office (DOCX, XLSX da PPTX).

Bari mu tuna cewa farawa da reshe na 7.1, an raba ɗakin ofishin zuwa bugu don al'umma ("LibreOffice Community") da dangin samfuran masana'antu ("LibreOffice Enterprise"). Masu sha'awar sha'awa suna tallafawa bugu na al'umma kuma ba a yi niyya don amfanin kasuwanci ba. Ga kamfanoni, an ba da shawarar yin amfani da samfuran daga dangin LibreOffice Enterprise, wanda kamfanoni masu haɗin gwiwa za su ba da cikakken tallafi da ikon karɓar sabuntawa na dogon lokaci (LTS). Kasuwancin LibreOffice kuma na iya haɗawa da ƙarin fasali kamar SLA (Yarjejeniyar Matsayin Sabis). Lambar da yanayin rarraba sun kasance iri ɗaya kuma LibreOffice Community yana samuwa kyauta ga kowa da kowa ba tare da togiya ba, gami da masu amfani da kamfanoni.

Bugu da ƙari, za mu iya lura da haɗawa a cikin tushen lambar LibreOffice na tallafin farko don amfani da mai tara Emscripten don haɗa ɗakin ofis zuwa lambar tsaka-tsakin WebAssembly, wanda ke ba shi damar aiki a cikin masu binciken gidan yanar gizo. WebAssembly yana samar da mai zaman kansa na mai bincike, duniya, ƙaramin matsakaiciyar lamba don gudanar da aikace-aikacen da aka haɗa daga harsunan shirye-shirye daban-daban a cikin mai binciken.

Ana gudanar da taron ta hanyar tantance zaɓin “—host=wasm64-local-emscripten” a cikin rubutun tsarin. Don tsara fitarwa, ana amfani da baya na VCL (Laburaren Kayayyakin Kayayyakin gani) bisa tsarin Qt5, wanda ke goyan bayan taro a cikin Gidan Yanar Gizo. Lokacin aiki a cikin mai bincike, ana amfani da daidaitattun abubuwan dubawa daga LibreOfficeKit a duk lokacin da zai yiwu.

Babban bambanci tsakanin ginawa a cikin WebAssembly da samfurin LibreOffice Online na dogon lokaci shine cewa lokacin amfani da WebAssembly, ɗakin ofishin yana gudana gaba ɗaya a cikin mai bincike kuma yana iya aiki a keɓe ba tare da shiga sabar na waje ba, yayin da babban injin LibreOffice Online yana gudana akan uwar garken kuma a cikin mai binciken kawai ana fassara ma'amala (tsarin daftarin aiki, samar da keɓancewa da sarrafa ayyukan mai amfani akan sabar).

Matsar da babban ɓangaren LibreOffice Online zuwa gefen mai bincike zai ba mu damar ƙirƙirar bugu na haɗin gwiwa wanda ke sauke nauyi akan sabobin, rage girman bambance-bambance daga tebur LibreOffice, sauƙaƙa ƙima, rage farashin kula da kayan haɗin gwiwar, na iya aiki a cikin yanayin layi, sannan kuma yana ba da damar hulɗar P2P tsakanin masu amfani da ɓoyayyen bayanan ƙarshen-zuwa-ƙarshe a gefen mai amfani.



source: budenet.ru

Add a comment