Sabuntawa zuwa Replicant, firmware na Android gaba ɗaya kyauta

Bayan shekaru hudu da rabi tun bayan sabuntawar ƙarshe, an ƙirƙiri sakin na huɗu na Replicant 6 aikin, yana haɓaka sigar dandali na Android gabaɗaya, ba tare da abubuwan mallakar mallaka ba da kuma rufaffiyar direbobi. Replicant 6 an gina shi akan layin layin LineageOS 13, wanda kuma ya dogara ne akan Android 6. Idan aka kwatanta da firmware na asali, Replicant ya maye gurbin babban yanki na abubuwan mallakar mallaka, gami da direbobin bidiyo, firmware na binary don Wi-Fi, ɗakunan karatu. don aiki tare da GPS, kamfas, kyamarar yanar gizo, dubawar rediyo da modem. An shirya ginin don na'urori 9, gami da Samsung Galaxy S2/S3, Galaxy Note, Galaxy Nexus da Galaxy Tab 2.

Daga cikin canje-canje a cikin sabon sigar:

  • A cikin aikace-aikacen kira da karɓar kira, an daidaita batun adana bayanan sirri, wanda ya haifar da ɗimbin bayanai game da kira masu shigowa da masu fita saboda tantance lambobin waya a cikin sabis na WhitePages, Google da OpenCnam.
  • An cire aikace-aikacen aiki tare da littafin F-Droid daga abun da ke ciki, tunda yawancin shirye-shiryen da aka bayar a cikin wannan jagorar sun bambanta daga buƙatun Gidauniyar Software na Kyauta don rabawa gabaɗaya kyauta.
  • Binary firmware da ke da alaƙa da aikin maɓallin "baya" da "gida" an gano kuma an cire su (maɓallan sun ci gaba da aiki ko da ba tare da waɗannan firmwares ba).
  • An cire firmware don allon taɓawa na Galaxy Note 8.0, wanda lambar tushe ta ɓace, an cire shi.
  • Ƙara rubutun don kashe modem gaba ɗaya. A baya, lokacin shigar da yanayin jirgin sama, modem ɗin ya canza zuwa yanayin ƙarancin wuta, wanda bai kashe shi gaba ɗaya ba, kuma firmware na mallakar mallakar modem ɗin ya ci gaba da aiki. A cikin sabon sigar, don kashe modem, an toshe loda tsarin aiki a cikin modem.
  • An cire SDK maras kyauta wanda aka aika daga LineageOS 13.
  • An warware matsalolin gano katin SIM.
  • Maimakon RepWiFi, ana amfani da faci don sarrafa sadarwa mara waya wanda ke ba ka damar amfani da daidaitaccen menu na Android tare da adaftan waya na waje.
  • Ƙara tallafi don adaftar Ethernet.
  • Ƙara rubutun don saita aikin cibiyar sadarwa bisa na'urorin USB. Ƙara goyon baya ga masu adaftar USB dangane da guntuwar Ralink rt2500, wanda ke aiki ba tare da loda firmware ba.
  • Don yin OpenGL a cikin aikace-aikace, ana amfani da rasterizer llvmpipe software ta tsohuwa. Don abubuwan tsarin tsarin mu'amala mai hoto, ana barin yin amfani da libagl. Ƙara rubutun don canzawa tsakanin ayyukan OpenGL.
  • Ƙara rubutun don sauƙaƙe gina Replicant daga tushe.
  • Ƙara umarnin gogewa don tsaftace ɓangarori a cikin ma'ajiyar.

A lokaci guda, an buga matsayin ci gaban reshen Replicant 11, dangane da dandamali na Android 11 (LineageOS 18) kuma an jigilar shi tare da kwaya ta Linux ta yau da kullun (kwayar vanilla, ba daga Android ba). Sabuwar sigar ana sa ran zata goyi bayan na'urori masu zuwa: Samsung Galaxy SIII (i9300), Galaxy Note II (N7100), Galaxy SIII 4G (I9305) da Galaxy Note II 4G (N7105).

Yana yiwuwa a shirya ginin don wasu na'urori waɗanda aka goyan baya a cikin kernel na Linux kuma su cika buƙatun Replicant (na'urori dole ne su samar da keɓancewar modem kuma su zo tare da baturi mai maye don tabbatar da cewa na'urar za a kashe a zahiri bayan cire haɗin. baturi). Na'urorin da ke da tallafi a cikin kwaya ta Linux amma ba su cika buƙatun Maimaita ba za a iya daidaita su don gudanar da Replicant ta masu sha'awa kuma ana ba da su ta hanyar ginin da ba na hukuma ba.

Babban abubuwan buƙatun Gidauniyar Software na Kyauta don rabawa gabaɗaya kyauta:

  • Haɗin software tare da lasisin FSF da aka amince da shi a cikin kunshin rarraba;
  • Rashin yarda da samar da firmware na binary da kowane ɓangaren direba na binary;
  • Ba karɓar kayan aikin da ba za a iya canzawa ba, amma ikon haɗawa da waɗanda ba su da aiki, ƙarƙashin izinin kwafi da rarraba su don dalilai na kasuwanci da na kasuwanci (misali, katunan CC BY-ND don wasan GPL);
  • Ba shi yiwuwa a yi amfani da alamun kasuwanci waɗanda sharuɗɗan amfani da su ke hana kwafin kyauta da rarraba duk rarraba ko sashinsa;
  • Yarda da takaddun lasisi, rashin yarda da takaddun da ke ba da shawarar shigar da software na mallakar mallaka don magance wasu matsaloli.

source: budenet.ru

Add a comment