Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

Buga sakamakon binciken tasirin aikin bincike na dubban shahararrun add-ons don Chrome. An nuna cewa wasu add-ons na iya samun tasiri mai mahimmanci akan aiki da kuma haifar da babban kaya akan tsarin, da kuma ƙara yawan yawan ƙwaƙwalwar ajiya. Gwajin ya kimanta ƙirƙirar kaya akan CPU a cikin aiki da yanayin baya, amfani da ƙwaƙwalwar ajiya da tasiri akan saurin nuni na shafukan da aka buɗe. Ana gabatar da sakamakon a cikin samfurori guda biyu, wanda ke rufe 100 da 1000 mafi mashahuri add-ons.

Daga cikin shahararrun add-ons 100, mafi yawan abubuwan da suka fi ƙarfin CPU sune Evernote Web Clipper (masu amfani da miliyan 4) da Grammarly (masu amfani da miliyan 10), wanda ke haifar da ƙarin 500 ms na lokacin CPU da aka ɓata lokacin buɗe kowane shafi ( don kwatanta, buɗe wurin gwaji ba tare da ƙari yana cinye 40 ms).
Gabaɗaya, 20 add-ons suna cinye fiye da 100 ms, kuma 80 suna cinye ƙasa da 100 ms. Abin da ba a zata ba shine yawan amfani da albarkatu na ƙarar Ghostery, wanda ke cin 120 ms na lokacin CPU. Manajan kalmar sirri LastPass ya ɗauki 241 ms, kuma Skype ya ɗauki 191 ms. Waɗannan albarkatun ba su daina yin aiki ba, amma suna toshe farkon hulɗa tare da shafin kuma suna shafar makamashin na'urar.

Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

A cikin samfurin 1000 add-ons, akwai add-ons waɗanda ke haifar da wani abu mai mahimmanci:

Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

A cikin gwajin latency na shafin, mai wayo, Grammarly, Cash Back for Siyayya, LastPass, da AVG add-ons sun rage saurin buɗewa da 150-300 ms, a wasu lokuta gabatar da jinkiri mai kama da ƙaddamar da shafin da kansa. Gabaɗaya, yanayin yana da al'ada, tunda cikin ƙari 100 kawai 6 yana haifar da jinkiri fiye da 100 ms.

Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

Sakamako daga samfurin kari na 1000:

Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

Lokacin tantance nauyin da ke kan CPU da aka ƙirƙira lokacin da ƙari yana yin ayyukan baya, ƙari ya nuna kansa
Avira Browser Safety, wanda ya kashe kusan dakika 3 na lokacin CPU, yayin da farashin wasu add-ons bai wuce 200 ms ba. Tunda ana amfani da bangon baya don ɗaukar buƙatun hanyar sadarwa da aka yi yayin buɗe shafi, an maimaita gwajin akan apple.com, wanda ke yin buƙatun 50 maimakon ɗaya. Sakamakon ya canza kuma Ghostery ya zama jagora a cikin ƙirƙirar kaya, kuma Avira Browser Safety ya koma wuri na 9 (bincike ya nuna cewa nauyin ya ragu saboda kasancewar apple.com a cikin jerin fararen).

Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

Sakamakon gwaji na 1000 add-ons:

Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

  • A cikin gwajin amfani da ƙwaƙwalwar ajiya, Avira Browser Safet ya ɗauki wuri na farko tare da amfani da ƙwaƙwalwar ajiya na 218 MB (saboda sarrafa fiye da maganganun 30 na yau da kullun da aka adana a ƙwaƙwalwar ajiya). A wurare na biyu da na uku akwai Adblock Plus da Adblock, suna cin kasa da MB 200 kadan. Ƙaddamar da 20 mafi muni dangane da amfani da ƙwaƙwalwar ajiya shine uBlock Origin, wanda ke cinye ƙasa da 100 MB (idan aka kwatanta da sauran masu hana talla, uBlock Origin yana da ɗaya daga cikin mafi ƙarancin ƙwaƙwalwar ajiya, duba ƙasa don kwatanta blockers).

    Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

    20 mafi munin alamomi lokacin gwajin 1000 add-ons:

    Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

    Tun da masu amfani galibi suna danganta ƙarancin aiki da sakamakon jinkiri ga mai binciken, kuma ba don shigar da add-ons ba, Google fara gwaje-gwaje tare da bayani game da ƙarin matsala. Tsayayyen sakin Chrome 83 ya gabatar da saitin "chrome://flags/#extension-checkup", wanda ke ba da damar nunin saƙonnin bayanai game da yuwuwar tasirin ƙara akan sirri da aiki. Lokacin da aka kunna wannan zaɓi, gargadi zai bayyana akan sabon shafin Tab kuma a cikin mai sarrafa ƙarawa wanda ke nuna cewa add-ons na iya cinye mahimman albarkatu ko samun damar bayanan sirri da ayyukan mai amfani.

    An yi wani kwatance daban na add-ons don toshe tallace-tallace da kuma tabbatar da keɓantawa, a cikin mahallin adana albarkatu ta hanyar toshe rubutun waje da saka talla. Duk abubuwan da aka tara sun rage nauyi da aƙalla sau uku lokacin sarrafa labarin gwaji daga ɗayan gidajen labarai. Jagoran shine ƙarawar Abubuwan Sirri na DuckDuckGo, wanda ya rage nauyi lokacin buɗe shafin gwaji daga 31 seconds zuwa 1.6 na lokacin CPU ta hanyar rage adadin buƙatun hanyar sadarwa da kashi 95% da girman bayanan da aka sauke da kashi 80%. uBlock Origin ya nuna irin wannan sakamako.

    Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

    DuckDuckGo Privacy Essentials da uBlock Origin suma sun yi mafi kyau yayin auna yawan amfanin albarkatu na ayyukan baya.

    Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

    Lokacin gwada amfani da ƙwaƙwalwar ajiya, DuckDuckGo Privacy Essentials da uBlock Origin sun rage yawan ƙwaƙwalwar ajiya daga 536 MB lokacin da cikakken sarrafa shafin gwajin zuwa ~140 MB.

    Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

    An gudanar da irin wannan gwajin don ƙarawa don masu haɓaka gidan yanar gizo. Nauyin CPU:

    Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

    Load ɗin CPU lokacin yin ayyukan bango

    Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

    jinkirin bayarwa:

    Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

    Amfanin ƙwaƙwalwar ajiya:

    Ƙimar tasirin aikin mashahurin add-ons na Chrome

    source: budenet.ru

  • Add a comment