GTK 3.96, gwajin gwaji na GTK 4, wanda aka buga

Bayan wata 10 na baya saki gwajin gabatar GTK 3.96, wani sabon gwajin gwaji na fitowar barga mai zuwa na GTK 4. Ana haɓaka reshen GTK 4 a matsayin wani ɓangare na sabon tsarin ci gaba wanda ke ƙoƙarin samar da masu haɓaka aikace-aikacen API mai tsayayye da tallafi na shekaru da yawa waɗanda za a iya amfani da su ba tare da tsoro ba. na sake rubuta aikace-aikacen kowane wata shida saboda canjin API a reshen GTK na gaba. Har sai GTK 4 ya zama cikakke, ana ba da shawarar cewa aikace-aikacen da ake bayarwa ga masu amfani su ci gaba da gina su ta amfani da reshe GTK 3.24.

Main canji a cikin GTK 3.96:

  • A cikin API GSK (GTK Scene Kit), wanda ke ba da ma'anar al'amuran hoto ta hanyar OpenGL da Vulkan, an yi aikin akan kurakurai, wanda ya zama sauƙin gano godiya ga sabon kayan aikin gyara gyara gtk4-node-edita, wanda ke ba ku damar ɗauka da nuna yin node a cikin tsari mai jeri (ana iya ajiyewa a yanayin dubawa GTK inspector), da kuma kwatanta sakamakon bayarwa yayin amfani da mabambantan baya;

    GTK 3.96, gwajin gwaji na GTK 4, wanda aka buga

  • An kawo damar canza 3D zuwa matakin da ke ba ku damar ƙirƙirar tasirin raye-raye kamar cube mai juyawa;

    GTK 3.96, gwajin gwaji na GTK 4, wanda aka buga

  • Gaba ɗaya sake rubutawa Broadway GDK baya an ƙera shi don samar da fitowar ɗakin karatu na GTK a cikin taga mai binciken gidan yanar gizo. Tsohuwar aiwatar da aikin Broadway bai dace da hanyoyin da aka tsara ba a cikin GTK 4 (maimakon fitarwa zuwa buffer, yanzu yana amfani da samfuri dangane da nodes ɗin sa, inda fitarwar ta ƙunshi nau'ikan itace na manyan ayyuka, GPU yana sarrafa shi da kyau ta amfani da OpenGL da Vulkan).
    Sabon zaɓi na Broadway yana jujjuya nodes zuwa nodes na DOM tare da salon CSS don yin mu'amala a cikin mai lilo. Kowane sabon yanayin allo ana sarrafa shi azaman canji a cikin bishiyar DOM dangane da jihar da ta gabata, wanda ke rage girman bayanan da aka watsa zuwa abokin ciniki mai nisa. Ana aiwatar da sauye-sauye na 3D da tasirin hoto ta hanyar kayan canza CSS;

  • GDK yana ci gaba da aiwatar da APIs da aka tsara tare da ka'idar Wayland a zuciya, da tsaftace APIs na tushen X11 ko matsar da su zuwa wani keɓaɓɓen bayan X11. Akwai ci gaba a cikin aikin don ƙaura daga amfani da saman yara da haɗin gwiwar duniya. An cire tallafin GDK_SURFACE_SUBSURFACE daga GDK;
  • An ci gaba da sake fasalin lambar da ke da alaƙa da aiwatar da ayyukan Jawo-da-Drop, gami da keɓancewar abubuwan GdkDrag da GdkDrop;
  • An sauƙaƙa sarrafa taron kuma yanzu ana amfani da shi don shigarwa kawai. Sauran abubuwan da suka rage an maye gurbinsu da sigina daban, alal misali, maimakon abubuwan fitarwa, ana ba da shawarar siginar "GdkSurface :: render", maimakon abubuwan daidaitawa - "GdkSurface :: canza girman", maimakon abubuwan taswira - "GdkSurface: : taswira", maimakon gdk_event_handler_set () - "GdkSurface :: taron";
  • GDK baya na Wayland ya ƙara tallafi don hanyar sadarwa ta hanyar shiga don samun damar saitunan GtkSettings. Don aiki tare da hanyoyin shigarwa, an gabatar da goyan baya ga tsawaita ƙa'idar-input-unstable-v3;
  • Don haɓaka widgets, an gabatar da wani sabon abu na GtkLayoutManager tare da aiwatar da tsarin sarrafa shimfidar abubuwa dangane da shimfidar wuri mai gani. GtkLayoutManager ya maye gurbin kayan yara a cikin kwantena na GTK kamar GtkBox da GtkGrid. Ana ba da shawarar manajojin shimfidar wuri da yawa: GtkBinLayout don sauƙaƙan kwantena tare da kashi ɗaya na yaro, GtkBoxLayout don abubuwan yara masu daidaita layi, GtkGridLayout don daidaita abubuwan yara zuwa grid, GtkFixedLayout don daidaitawa na sabani na abubuwan yara, GtkCustom don sarrafa abubuwan al'ada masu rikewa;
  • Abubuwan da za a iya isa ga jama'a don nunin abubuwan abubuwan yara an ƙara su zuwa GtkAssistant, GtkStack da GtkNotebook widgets, waɗanda abubuwan da ba su da alaƙa da shimfidar yara na waɗannan widget ɗin an tura su. Tun da an canza duk kaddarorin yaran da ake da su zuwa kaddarori na yau da kullun, kaddarorin shimfidawa, ko matsar da su zuwa abubuwan shafi, an cire tallafi ga kadarorin yara gaba ɗaya daga GtkContainer;
  • An matsar da ainihin aikin GtkEntry zuwa sabon widget din GtkText, wanda kuma ya haɗa da ingantaccen aikin gyara GtkEditable. An sake yin duk rukunin shigar da bayanai da ake da su azaman aiwatar da GtkEditable bisa sabon widget din GtkText;
  • An ƙara sabon widget din GtkPasswordEntry don fom ɗin shigar da kalmar wucewa;
  • GtkWidgets ya kara da ikon canza abubuwa na yara ta amfani da hanyoyin sauya layi da aka kayyade ta hanyar CSS ko hujjar gtk_widget_allocate zuwa GskTransform. An riga an yi amfani da ƙayyadadden fasalin a cikin widget din GtkFixed;
  • An ƙara sabbin ƙirar ƙira: GtkMapListModel, GtkSliceListModel, GtkSortListModel, GtkSelectionModel da GtkSingleZaɓa. A nan gaba muna shirin ƙara tallafi don samfuran jeri zuwa GtkListView;
  • GtkBuilder ya kara da ikon saita kaddarorin abu a cikin gida (layi), maimakon amfani da hanyoyin haɗin gwiwa ta hanyar ganowa;
  • Ƙara umarni zuwa gtk4-builder-tool don canza fayilolin UI daga GTK 3 zuwa GTK 4;
  • An dakatar da goyan bayan jigogi masu mahimmanci, menus na tebur, da akwatunan haduwa. An cire widget din GtkInvisible.

    source: budenet.ru

Add a comment