Oracle ya gabatar da Solaris 11.4 CBE, bugun kyauta

Oracle ya gabatar da Solaris 11.4 CBE (Gidan Ginin Na yau da kullun), sabon sigar kyauta ta Solaris 11.4 tsarin aiki da nufin buɗe tushen da amfani na sirri ta masu haɓakawa. Ba kamar babban ginin Solaris 11.4 da aka bayar a baya ba, lasisin wanda ke ba da damar amfani da kyauta don gwaji, haɓakawa da amfani a cikin ayyukan sirri, sabon bugu yana bambanta ta hanyar amfani da ci gaba da ƙira don buga sabbin sigogin kuma yana kusa da Solaris 11.4. SRU (Tallafin Ma'ajiyar Sabuntawa) bugu.

Amfani da CBE zai sauƙaƙa samun dama ga sabbin nau'ikan shirye-shirye da sabuntawa ga waɗanda ke son amfani da Solaris kyauta. A gaskiya ma, ginin CBE ana iya la'akari da sigar beta kuma yana kama da ginin gwajin farko na Solaris 11.4 SRU, wanda ya haɗa da sabbin nau'ikan software da gyare-gyaren kwaro da ake samu a lokacin sakin (ginin CBE bai haɗa da duk gyare-gyaren ba. An ba da shi a cikin sakin ginin SRU guda ɗaya, don haka kamar yadda aka kafa a baya, amma gyare-gyaren da ba a haɗa su cikin sakin an tattara su kuma ana ba da su a cikin sakin gaba).

Don amfani da CBE, an ba da shawarar shigar da ginin Oracle Solaris 11.4.0 na yau da kullun, haɗa pkg.oracle.com/solaris/release repository zuwa IPS kuma sabunta shi zuwa sigar CBE ta hanyar aiwatar da umarnin "pkg update". Har yanzu ba a samu hotunan iso ɗaya ɗaya ba, amma an yi alƙawarin za a buga su a babban shafin saukar da Solaris. Ana sa ran, kamar fitowar SRU, sabon ginin CBE za a buga kowane wata. Akwai lambar buɗe tushen Solaris a cikin wurin ajiya akan GitHub, kuma ana iya saukar da fakiti ɗaya daga pkg.oracle.com.

source: budenet.ru

Add a comment