Wanda ya kafa Void Linux ya bar aikin tare da abin kunya kuma an toshe shi akan GitHub

A cikin Void Linux developer community ya harzuka rikici, sakamakon haka Juan Romero Pardines, wanda ya kafa aikin. bayyana game da fita da kuma shiga cikin rikici da sauran mahalarta. Yin hukunci da rahotanni akan Twitter da yawan maganganun zagi da barazana ga sauran masu haɓakawa, Juan ya sami rugujewar damuwa.

Shima ya goge nasa wuraren ajiya akan GitHub tare da kwafin xbps, xbps-src, void-mklive da kuma kayan aikin banza-runit waɗanda aka haɓaka da shi (nau'ikan waɗannan kayan aikin da Void Linux ke amfani da su an haɓaka su a ciki. musamman ma'ajin GitHub aikin), ya fara yin barazana da'awar doka da bayyana game da yuwuwar soke lasisin lambar da ya rubuta (bayanin kula: Ana ba da lambar kayan aikin Void Linux ƙarƙashin lasisin BSD kuma ba za a iya soke lasisin lambar tushe da aka riga aka buɗe ba, don haka Juan na iya canza lasisin kawai don kwafin nasa. kayan aiki da buga canje-canje na gaba a ƙarƙashin sabon lasisi, amma ba zai iya tsoma baki tare da ci gaba da haɓaka lambar da aka buga a baya ba).

Sa'o'i kaɗan kafin Juan ya tafi wallafa shawarwari don sake tsara hanyoyin da ke da alaƙa da yin canje-canje ga fakiti. A cewar Huang, tsarin yanke shawara na yanzu don amincewa da sauye-sauye yana bukatar inganta, in ba haka ba zai zama rashin zaman lafiya kuma yana haifar da hadarin gagarumin matsaloli yayin sabunta ɗakunan karatu na tsarin. A matsayin mafita, Huang ya ba da shawarar buƙatar masu ba da gudummawa da yawa don duba canje-canjen da aka yi ga fakitin da suka shafi sauran fakitin tukuna. Ba kowa ba ne ya yarda da wannan hanya, yana tsoron cewa sake duba takwarorinsu zai haifar da ci gaba mara tasiri da rikice-rikice tsakanin masu kiyayewa. Juan ya mayar da martani da ƙarfi game da rashin jituwar, wanda ya haifar da rikici.

A kan gidan yanar gizon Void Linux ya bayyana bayani daga sauran masu haɓakawa, waɗanda suka ba wa masu amfani tabbacin cewa tafiyar Juan ba zai shafi ci gaba da matsayin aikin ba. Har ila yau, al'ummar sun ba da uzuri game da halin rashin tausayi na Juan kuma suna ƙarfafa mu mu girmama juna. Wannan ba shine farkon tashin hankalin Juan ba: a cikin 2018, ya bai amsa ba ga sakonni kuma ya bar sauran mahalarta ba tare da samun damar yin amfani da kayan aiki da wuraren ajiya ba, kuma kafin haka bai shiga cikin ci gaba ba fiye da shekara guda, wanda ya tilasta wa al'umma tsara kansu, canja wurin ma'ajin GitHub zuwa wani sabon asusun da kuma kula da abubuwan more rayuwa. a hannunsu. 8 watanni da suka wuce, Juan ya koma ci gaba, amma hanyoyin da ke cikin Void Linux sun daɗe sun daina dogara da shi, kuma ya kasance ba makawa. Amma
Juan har yanzu yana jin kamar shi ne shugaba, wanda ya haifar da rashin gamsuwa a tsakanin sauran mahalarta.

An yi zargin cewa saƙonnin da Juan ya ke fitowa a bainar jama'a shine kawai ƙarar rikice-rikice mafi girma da ya faru a lokacin sadarwa a bayan rufaffiyar kofofin da kuma damuwa da matsaloli a rayuwarsa (akwai tabbacin cewa zalunci ya tsokane ta da rashin dacewa da rashin dacewa ga matsalolin iyali na Juan). Da yawa daga cikin mahalarta ba su gamsu da halin Juan ga sauran mahalarta taron ba, ra'ayinsa da ya wuce kima game da abubuwa da kuma kalamai masu banƙyama don mayar da martani ga rashin jituwa tare da ra'ayinsa. Juan ne ya buga saƙonni game da aniyarsa ta barin, sauran mahalarta Void Linux ba su daɗe ba kuma nan da nan suka kori haƙƙinsa na shiga wuraren ajiyar kaya da kayayyakin more rayuwa, kuma bayan ya kai hari ga mahalarta da dama da cin mutunci, sun hana shi.

Ka tuna cewa rarrabawa Linux nema yana manne da ƙirar ci gaba da zagayowar sabunta sigogin shirye-shiryen (sabis na birgima, ba tare da fitowar daban-daban na rarraba ba). Aikin yana amfani da mai sarrafa tsarin don farawa da sarrafa ayyuka gudu, yana amfani da nasa manajan kunshin xbps da tsarin ginin kunshin xbps-src. A matsayin madaidaicin ɗakin karatu, maimakon Glibc, yana yiwuwa a yi amfani da shi musl. Ana amfani da LibreSSL maimakon OpenSSL. Tsarin da aka haɓaka a cikin Void yada ƙarƙashin lasisin BSD.

Addendum: Bayanan martaba na Juan a kunne GitHub da ma'ajiyar da ke da alaƙa sun kasance nakasassu ta gwamnatin GitHub bayan samun korafi game da cin zarafi daga bangarensa. Kwafi na ma'ajiyar sirri ta Juan sake halitta na GitLab. Juan yayi shiri gudu sabon aikin da sake rubutawa xbps-src. Shi kuma furta, cewa jiya ya bugu sosai, wanda ke bayyana halayensa marasa dacewa lokacin sadarwa tare da sauran masu haɓakawa.

source: budenet.ru

Add a comment